Làm sao mà có thể post nổi tầm 30 bài 1 ngày ??? (không hiểu nổi)

khunglong07

Newbie
Reactions
13
MR
0.000
mình là newbie , mình có hostleech , nhưng với mục tiêu là post mỗi ngày 30 bài thôi mà mình không sao làm được cho dù là có nguồn rồi . cac bác xem trình tự mình làm đă ổn chưa nhé :

1. mở firefox
2.mở word
3.tìm nguồn rồi copy vào word . Từng bài 1 , khoản 3 -5 bài 1 lượt rồi dừng + xóa ảnh ,link thừa ,để lại link nguồn (hf ,hoặc fs) + phần giới thiệu .
4.copy url ảnh , vào immage.de remove rồi cóp lại vào file word (đặt trong tag
)
5.copy link nguồn vào hostleech để auto transload
6.trong thời gian đợi transload ta tiếp tục tìm nguồn copy vào word ( b3) ,thi thoảng ngó xem file đã leech xong chưa.
7.file đa leech xong thì remove vào host upload (Fs,fsn,hf) , rồi lại copy file nguồn từ word vào leech tiếp.
8. fs ,fsn remove xong thì copy vào word (tìm đúng tên , size --> khâu này đau mắt kinh khủng nhất là khi đã remove được nhiều file ---> move file ngay sau khi đa add vô word)
9.add từng bài vào auto (new theard) rồi cứ 10 - 15 phút post 1 bài , nhiều site ko auto được toàn phải mở list url trong bookmacks post reply
10. lặp đi lặp lại nhưng bước trên như cái máy nhiều lúc chả biết là leech đến đâu , remove tới thằng nào ,đã add vào word chưa …  làm kiểu này rất loạn mà ko biết phải làm sao

nhưng cho dù làm vậy tui vẫn ko thể có nổi 30 bài post mỗi ngày, và làm như vậy rất rất mệt , rõ ràng khó có thể duy trì lâu , post được vài ngày tôi đã muốn gãy cổ rồi (đấy là làm tầm 5- 6 giờ 1 ngày )

kết quả:

thật là thê thảm (à mình mới làm có hơn 1 tuần thôi , đã add khoảng 100 site)

các pro có cách nào làm nhanh hơn thì chỉ giáo dùm nhé , mình cảm ơn trước ^^
ví dụ :
- các bước trên có thể bỏ hoặc phải thêm bước nào ,khâu nào # ???
- nên post vào khoảng giờ nào , leech vào lúc nào là hợp lý ???
- cách sắp xếp filefox , bookmacks ,word , hostleech , host upload ,auto .. trên toolbar như thế nào là hợp lí nhất ?? (có hình minh họa thì tuyệt vời  post thì nhanh chứ khâu chuẩn bị bài thì lâu quá trời )
- các kinh nghiệm khác ????

xin chân thành cảm ơn các pro !!!! :dizzy :ashamed

mình la newbie. góp ý chút :):)
nên tìm 1 sư phụ pro ( mình thì ko lam ref ai vi không ai nhận) hi``hi.
nếu muốn trao đổi gì thì pm mình nhé.
YH: chung_ptu
giúp được gì thì mình giúp :):)

Khỗ ! Mình thì chẳng có tài liệu để post cho đũ. Cách làm của bạn quá tùm lum, thủ công không khoa họcd nên vậy là đúng rồi !~

Mình đọc cách làm của bạn mà mình còn mún nổ tung cái đầu chứ đừng nói gì khi thực hiện.

Giờ mình chỉ cho bạn cách làm khoa học:
Bước 1 : Chuẩn bị

+ Bạn nên tạo cho mình 1 fother mẫu ( trong ấy gồm các fother con đặt tên là APP , MOVIE) trong fother ấy có 1 file txt --> file này lưu lại những trang mà bạn đã lấy bài, trong file này nhớ đặt rõ từng mục như APP , MOVIE...

Bước 2: Lấy bài

+ Bạn vào những trang mình hay lấy bài sau đó lấy LINK save hết vào file txt ở trên.

+ Sau khi làm xong bước này bạn dùng dữ liệu ở file txt đó để vào từng trang mà lấy ở bước này bạn nên có 1 file lưu trữ sẵn những mẫu
Code:
 [b] [img] và cả những hình ảnh đặc trưng của bạn. Chỉ việc copy và plase là xong

+ sau khi chuẩn bi xong tất cả bài viết bạn lấy hết tất cả các  link down bỏ vào 1 file txt riêng. rồi đem lên host leech hay VPS gì đó tùy bạn. Down hết số link ấy thì up tất cả lên [COLOR="blue"][B]FS[/B][/COLOR]. 

[B]Bước 3[/B] : Đổi link

Sau khi up xong hết thì vào [COLOR="blue"][B]FS[/B][/COLOR] đổi link down thành link [COLOR="blue"][B]FS[/B][/COLOR] .

Sau 3 bước này thì bạn đã có 1 bài viết hoàn chỉnh , có thể đem đi post . 

[B]Bước 4[/B]: Add vào auto 

Add tất cả bài viết vào auto sau đấy xuất tất ra 1 fother , rồi tới giờ post thì đem bỏ ngược vào trở lại theo số lượng mình mún.

[B]Bouns thêm 1 tí kinh nghiêm[/B]:

Nên quản lý fother bài viết theo ngày và đặt tên fother trên [COLOR="blue"][B]FS[/B][/COLOR] cũng giống như trên máy để tiện việc quản lý. Tạo 1 fother mẫu chứa tất cả những fother con , mỗi lần làm chỉ cần copy và sửa lại tên. 

Vấn đề post tay thì ko bàn tới vì cái ấy ai cũng như ai , ko thể rút ngắn dc.

Tất cả những công việc này nên chuẩn bị vào lúc chiều hoặc trưa để khi download và upload xong thì cũng gần tới giờ post bài. post thì đương nhiên là vào nửa đêm đối với soft và sáng sớm đối với 3x.

Dạo này mình đã chuyển wa auto gần như 100% nên tất cả những công việc trên là kinh nghiệm trước đây nên có gì sai sót anh em đừng có chém.

[COLOR="#2e8b57"][B]Good luck[/B][/COLOR]

Last edited by a moderator:
loạn xạ ngầu vầy thì chậm là đúng rồi , đọc còn thấy hoa mắt chứ nói gì làm theo ^^, thử dành thời gian buổi sáng chỉ ngồi leech, đến chiều tối thì ngồi post bài đi xem nó có nhẹ nhàng hơn ko.

Sao Warez mà cậu cũng chơi Reply à? Sao ko book mark cái link Post New Thread ấy. Chia thành nhiều phần.Ví dụ:
- Application
+ 1
+ 2
- Ebook
+ 1
+ 2
2 thư mục App và Ebook ở trên Bookmark Toolbar, 1 và 2 là thư mục con, vì ko thể mở nhiều site cùng lúc, bạn chia mỗi thư mục con khoảng 20 forum. Mỗi lần post, nhấn vào Open all in tabs.

Nên tìm bài, leech bài, chuẩn bị bài xong trong buổi sáng hoặc chiều. Tối post.
Cái vụ tìm file đã remote, cậu xem nó có cột thời gian up lên ko? Mình ko để ý lắm :)

kinh nghiệm của bản thân tớ. trưa lấy nguồn, up ảnh, leech
sập tối thì lấy link đi remote.
nửa đêm vừa lấy link, vừa post bài. tổng cộng time khoảng 2 tiếng

có tiền thì mua tools auto get bài của anh lumzechai(PTUpro tools) ,còn không thì làm ref của anh ý (cái này thì không biết có share không)

tools good get bài chuẩn,1 ngày bao nhiêu bài trả được chỉ lo ko vps higth speed để leech thôi

À mà mmo4vn.com cũng có tool auto get bài đấy bạn :)

híc cai này dễ ợt ấy mà! post tay 100 web 1 ngày cũng được 30 bài but vất vả lắm! thao tác và kỹ năng quan trong!
mình nghĩ bạn nên xái 1 con auto !!!:)

bác này nói thì có vẻ pro , thế mà dô team Kairyu , hỏi những thứ ngớ ngẩn , đúng là ...............

bác này nói thì có vẻ pro , thế mà dô team Kairyu , hỏi những thứ ngớ ngẩn , đúng là ...............
mình chả thấy gì pro trong câu nói đó cả vừa mở đầu câu dễ ợt ấy mà kết cho ngay câu vất vả lắm nghe nó ngu ngu làm sao ế, xong lại bồi thêm câu thao tác và kỹ năng quan trọng nghe cho nó có vẻ nguy hiểm, đúng là đã ngu còn cố tỏ vẻ nguy hiểm ^^

PTU hiệu quả không phải là spam nhiều site bằng auto post mà phải biết suy nghĩ xem người ta cần gì + ở đâu cần bạn <<< Chỉ hiểu nhiêu thôi thì đã có thể kiếm tiền.
100 or 1000 bài cũng chẳng có ý nghĩa gì khi đi spam linh tinh ở những forum rác =)), chú ý tạo thương hiệu của mình chỉ 1 hay vài forum thương hiệu se.x.

@Lúc đầu bắt đầu 1 ngày post 100 hay hơn nhưng xem ra chỉ tổ ăn BAN mà chẳng ích lợi gì =)). TUT là những cái đã nát, hãy tự suy nghĩ xem nếu là mình thì mình sẽ tìm cái gì or chính xác bỏ thời gian + tiền bạc ra ấy.

Sao vậy nhỉ? Mình post 1 ngày đúng 1 clip 3x ~ 100MB. Có ngày dc 0.7$ đấy =))
Mình mới post 1 tuần. Giờ lại nghỉ rồi ;))

mình trung bình 90 bài trong 1h30'
tối đi kiếm nguồn và remote . trưa h sau soạn bài và post.cả ngày làm mất 3 tiếng.vẫn nghèo!!!

mình trung bình 90 bài trong 1h30'
tối đi kiếm nguồn và remote . trưa h sau soạn bài và post.cả ngày làm mất 3 tiếng

Sư phụ sờ pam là đây /:)

có j đâu bạn.bt mà .cứ copy r paste vào auto thôi mà
^^!làm nhiều qen tay thôi mà^^!

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,871
170,932
Latest member
qamabox

Most viewed of week