Làm sao để quên một người trong khi vẫn còn yêu!

cmommo

Junior
Reactions
17
MR
0.106
chia tay mới 1 tuần mà đã có ăn hỏi.. kể con ny ông cũng giỏi :-ss
Tui còn bị sốc nữa là......đặc biệt nhất là vẫn chưa biết lý do.......chỉ tra lời là cô ấy cũng bất ngờ trước quyết định của mình và bạn cô ấy cũng bất ngờ....tôi thật sự không biết mình sai ở điểm nào mà bị đối xử như vậy

livesure

Banned
Reactions
227
MR
0.002
cách dễ nhất để quên 1 người là hãy bên 1 ng khác. kiếm ny mới đi bạn, ko phải suy nghĩ gì nhiều. như mình muốn cô ấy bỏ mình mà không đc nè. yêu nhau lâu quá giờ chỉ còn trách nhiệm mà thôi, haizz
p/s: ny bạn 80% là sẽ không đc hạnh phúc đâu...quyết định thiếu suy nghĩ cho cả đời người

JumPer

Senior
Reactions
143
MR
0.000
cách dễ nhất để quên 1 người là hãy bên 1 ng khác. kiếm ny mới đi bạn, ko phải suy nghĩ gì nhiều. như mình muốn cô ấy bỏ mình mà không đc nè. yêu nhau lâu quá giờ chỉ còn trách nhiệm mà thôi, haizz
:binhsua104: bạn còn non và xanh lắm ... cái này hên xuôi à .. gặp đc người hơn người củ thì đc .. còn người ko za gì thì :binhsua80:

facebook3991

Junior
Reactions
9
MR
0.000
tôi nói thẳng nói thật theo suy ngĩ của tôi này, ông thế là may đấy, suýt nữa thì bị đổ vỏ cho thằng khác rồi, nó không úp được ông mà bác sĩ giục khiếp quá thì chả cưới.

:binhsua104: bạn còn non và xanh lắm ... cái này hên xuôi à .. gặp đc người hơn người củ thì đc .. còn người ko za gì thì :binhsua80:
đúng là hên xui thật mà tìm hiểu cũng là một thời gian nữa....đâu phải tìm người hiểu mình là 1 sớm 1 chiều

tôi nói thẳng nói thật theo suy ngĩ của tôi này, ông thế là may đấy, suýt nữa thì bị đổ vỏ cho thằng khác rồi, nó không úp được ông mà bác sĩ giục khiếp quá thì chả cưới.
không phải như vậy mình cũng nghĩ trường họp này nhưng mà t4 đám hỏi và t8 cưới

nguyenduong90

Hero
Verified
Reactions
2,179
MR
0.014
Follow me on Facebook Chat with me via Skype
Sory các bạn nữ, nhưng mà cho mình tham gia với

Chém gió 1 câu nha !

GÁI = mất tiền + càng buồn

vì vậy, cậu nên vui lên đi.

NkTyper

Junior
Reactions
88
MR
0.052
1. Xóa hết ành, video, chặn fb về người ta
2. Không nghe nhạc buồn
3. Gặp ai nói về người ta thì tránh (lãng đi chỗ khác)
4. Kiếm 1 công việc sau đó cắm đầu vào làm
5. Tập làm 1 thói quen gì đó cho dễ ngủ

P/s: khoảng tầm 1 thời gian dài là quên ngay ấy mà! Mình làm thử rồi, đó là hơn 3 năm về trước! :binhsua101:
Nếu có thể thớt nên làm PTU 3x để quên đi phần nào cô ấy :(

ilssil

Senior
Reactions
148
MR
0.000
các cách em cóp nhặt được từ anh em, bạn bè và cuộc đời khá là dữ "rội" của em
1. từ thằng bạn sau khi nhìn thấy gái tay trong tay với thằng khác ( mặc dù vẫn trong giai đoạn mặn nồng )
--> nhìn ảnh nó cho tới khi thấy phát xấu và tìm nhiều chỗ xấu khác, ex:quá gầy, quá thấp, quá dài, quá ngắn, quá ....thâm (or lép):binhsua75:
2. từ thằng anh, lí do ctay thì đơn giản là không thấy hợp nữa nhưng ổng vẫn ức vì thật sự là gấu ổng xinh ứ chịu được
--> ****** ( nội dung không phù hợp với trẻ vị thành niên )
3. từ iem, lí do là vì iem là 1 thằng ngu --> suy nghĩ mất dạy và khốn nạn một chút, thêm tí tưng tửng yêu đời ex: hôm qua *** cháy túi ức quá đấm thủng màn lap ( đoạn này chém tí ) xong cười phớ lớ như thẳng dở người.
Done và chúc bác thành công với bí sờ quyết của iem. Thân !

tmtm

Junior
Reactions
12
MR
0.001
2. Không nghe nhạc buồn

P/s: khoảng tầm 1 thời gian dài là quên ngay ấy mà! Mình làm thử rồi, đó là hơn 3 năm về trước! :binhsua101:
Bạn này nói đúng đó. Riêng mình khuyên bạn nên tìm nghe mấy bài giảng về vô thường (Phật giáo), bạn sẽ thấy thanh thản và "con người đó thật chẳng có gì để phải tiếc nuối nhớ nhung"

ZzhoanghungzZ

Verified
Reactions
3,813
MR
0.000
hứng lên làm mấy câu thơ tặng chủ thớt :))

dòng thời gian sẽ xóa nhòa đi tất cả ....
đừng bận lòng mà hãy sống cho vui ....
tiền tài địa vị công danh đến
ắt hẳn gái ngon sẽ mò vào

đó là duyên phận rồi , ko đến đc thì biết sao đc tôi ngày xưa mà chẳng thế , nếu ko có gì thì năm nay có chăn 37 độ về ôm + xếp hình rồi đấy nhưng mà ko như người ta nghĩ biết trước đã giàu , thôi thì thời gian sẽ dúp bạn quên đi nguôi ngoai dần đi , biết là lời khuyên nào nói ra cũng là nói mà thôi :D

hai991dk

Junior
Reactions
13
MR
0.221
Mình đã từng nếm trải cảm giác này cách đây vài tháng. Hụt hẫng, thất vọng, ko biết phải bấu víu vào đâu và phải làm như thế nào..... chia buồn cùng bạn. Sắp tới đây sẽ là những tháng ngày khủng khiếp đối với bạn. Ko cần phải cố quên đâu bạn, lúc rãnh rỗi dành time cho gia đình, bạn bè, chơi thể thao....v.v (rượu bia ít ít thôi), mỗi ngày bớt nhớ 1 tí, tầm 2-3 tuần cũng vơi đc phần nào. Tăng cường xã giao vs bạn khác giới, chia sẻ tâm sự vs bạn thân...v..v. cách tốt nhất dành cho bạn vẫn là kiếm 1 girl khác :D, bạn suy sụp & tiếc nuối là vì những dự định trc đó của 2 bạn, sau khi cưới ng khác chắc chắn con đó sẽ hp, còn với bạn thì chưa chắc, nên bạn cũng đừng ảo tưởng nữa, yêu thương bản thân nhiều hơn nha bạn, have fun..!!! :D

Attachments

• Dù tình yêu có lớn cách mấy cũng sẽ chẳng .jpg
    Dù tình yêu có lớn cách mấy cũng sẽ chẳng .jpg
    94.1 KB · Views: 42
Last edited by a moderator:

cuongvb0406

Senior
Reactions
312
MR
0.001
Lý do thì nhiều lắm, mình nghĩ "nó" vớ đc thằng giàu hơn rùi.

Con gái giờ đứa nào chả vậy. Cưới về là chỉ phưỡn ra ăn chơi cơ, chứ phải lao động là nghe vẻ khó khăn đấy.

-> Kiếm nhiều tiền vào cho gái nó bu. ;))

Có khi hnay thớt bảo nó: "anh vừa mua Civic để chúng mình đi chơi mà em đếch đi được, rảnh quá anh về xây nhà 3 tầng giết thời gian vậy thui", có khi nó lại bỏ thằng kia mà quay về. ;)

dragonmachine

Senior
Reactions
547
MR
0.000
Tớ từng gặp nhiều người bị chia tay giống cậu rồi.
Tớ có 2 con đường cho cậu, cũng như 2 thể loại:
- Thứ nhất, con đường dễ dàng và lâu, đó là né tránh. Mỗi ngày cố gắng quên một chút cậu ợ. Cậu có thể tìm một thứ đam mê gì đó để lao theo, tuy nhiên con đường này dài và không thể hoàn toàn quên được. Thỉnh thoảng cậu vẫn sẽ ngẩn ngơ. Tuy quên một ít nhưng nếu có những kỉ niệm đẹp, đừng bao giờ quên nó cậu nhé.
- Thứ hai, con đường trực tiếp, đó là điều chỉnh trong tư duy. Cậu cố gắng điều chỉnh tình cảm đó về mức không đáng, nghĩa là bỏ qua mọi thứ, hoặc về mức mọi thứ đã qua đi rồi, không quay lại. Con đường này khó đi, vì nó cần sức mạnh tinh thần rất nhiều. Nhưng điều này sẽ có thể làm cậu mất cảm giác trong tương lai.

Đang bị nhức đầu nên không tư vấn nhiều được. Nếu cậu nghĩ cậu đủ mạnh về tinh thần, hãy thử cách số 2. Nhưng tớ nghĩ đến mức phải lên chia sẻ thế này thì cách một cho cậu là hợp lí hơn với tiêu chí mỗi ngày một ít.

P/s: tớ cũng đang giúp 1 cô bạn vượt qua theo phương pháp thứ 1, và sau 1 tuần cô ấy đã đỡ rất nhiều.

YeahIWin

Hero
Verified
Reactions
1,486
MR
1.014
Chắc thớt nên bỏ xứ đi 1 thời gian đi. Quê cậu ở đâu. Bỏ quê lên saigon lập nghiệp đi.
Thay đổi môi trường sống, tránh xa với những hình ảnh về người cũ thì mới mau vượt qua được..

ducdaigia899

Junior
Reactions
143
MR
0.003
Follow me on Facebook
2. Không nghe nhạc buồn

Bác này phán chuẩn ak :D

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
423,813
176,256
Latest member
dieply

Most discussed of week

Most discussed of week

Back