Làm giàu từ Forex sự thật hay lừa đảo ? Lời cảnh báo cho những người có mộng làm giàu từ Forex.

ThanhVi41083

Newbie
Reactions
1
MR
0.000
Forex không phải là phương pháp để làm giàu nhanh chóng

Bạn có biết hầu hết những người tham gia thị trường Forex 90% là thua lỗ, do thiếu kỹ năng, kinh nghiệm, không làm chủ được lòng tham và sợ hãi. Thị trường Forex không phải là một núi vàng và bất cứ ai cũng có thể dễ dàng đào mỏ. Và đôi khi những trader dày dạn kinh nghiệm cũng phải nhiều lần đối mặt với những tình huống xấu, do phản ứng của thị trường đi ngược lại với những dự đoán. Forex không phải là phương pháp để làm giàu nhanh chóng, nhưng không phải lừa đảo. Trade Forex là một trong những nghề khó nhất trên thế giới. Có nhiều người đã tạo ra khoản lợi nhuận khổng lồ có thể vài ngàn đô la chỉ sau một đêm, nhưng rủi ro tổn thất họ sẽ chịu cũng tương đương.

Có bao giờ bạn đã từng hỏi nếu 90% những người tham gia thị trường Forex đều từng bị thua lỗ, vậy 10% những người còn lại là ai ? Và điều gì đã giúp họ có khả năng kiếm tiền trong thị trường này ?

Đa phần họ đều có một số đặc điểm chung như sau :

- Họ biết cách xây dựng một hệ thống giao dịch riêng và luôn luôn tuân thủ

theo nguyên tắc đó
- Họ có thể làm chủ được cảm xúc cho dù thị trường có biến động như thế nào, điều này mới chính là mấu chốt quan trọng để thành công trong Forex. Cho dù bạn có một hệ thống giao dịch có thể sản sinh ra lợi nhuận tốt đến đâu, nhưng nếu bạn không thể kiểm soát tốt cảm xúc của mình, bạn vẫn không thể tham gia vào thị trường này. Bởi vì thị trường không phải lúc nào cũng ngoan ngoãn đi theo phán đoán của bạn, vẫn có đôi khi bạn phải chấp nhận một khoản thua lỗ trong tài khoản.

Đây là điều hầu như không phải ai cũng có thể làm được, khi bạn tham gia giao dịch bạn sẽ chịu một áp lực rất lớn.

Vậy có cách nào để có thể tham gia vào thị trường Forex mà vẫn đảm bảo an toàn lợi nhuận của nhà đầu tư mà không cần phải trải qua quá trình học hỏi và rèn luyện ?

Nói đến điều này có lẽ bạn sẽ nghĩ ngay đến các hệ thống giao dịch đang được rao bán tràn lan trên internet, hoặc các lời mời mọc từ những dịch vụ tư vấn giao dịch forex. Sự thật là không có gì lấy làm đảm bảo để bạn có thể đặt niềm tin vào những điều như vậy.
Bạn có thể theo dõi lịch sử giao dịch thật sự của họ không ? hay là bạn chỉ được xem những màn trình diễn họ phô bày từ những video clip đã được dàn dựng sẵn ?

Nhưng với Meta Trader 5 Trading Signal thì hoàn toàn khác hẳn. Những người cung cấp dịch vụ tín hiệu là những chuyên gia trade thực thụ.
Họ không phải là những robot được lập trình sẵn để thực hiện giao dịch, họ là những con người thật với nhiều năm kinh nghiệm và được chọn lọc kỹ lưỡng. Bạn có thể theo dõi rõ ràng lịch sử giao dịch của họ và xem xét để lựa chọn một người cung cấp tín hiệu. Tất cả được thể hiện rõ ràng và minh bạch, không có bất cứ một thủ thuật hay một sự gian lận nào.
Đây là một điều bạn không thể tìm thấy ở bất cứ dịch vụ cung cấp tín hiệu nào khác.

Quá trình đăng ký theo dõi và sao chép tín hiệu rất đơn giản chỉ với 3

bước :
- Lựa chọn người cung cấp tín hiệu
- Đăng ký để theo dõi và sao chép các giao dịch
- Thiết lập hệ thống
Tất cả diễn ra chưa đầy một phút.

Và còn nhiều những ưu điểm khác nữa, hãy ghé thăm và tìm hiểu tại trang web :

http://www.mql5.com/en/signals

Forex nói riêng và tài chính nói chung là 1 kênh đầu tư chân chính. Lừa đảo hay ko là do mình :)
Đầu tư luôn đi đôi với rủi ro, người ta đo trình độ của trader dựa vào sự kiểm soát rủi ro của họ

Quá trình đăng ký theo dõi và sao chép tín hiệu rất đơn giản chỉ với 3

bước :
- Lựa chọn người cung cấp tín hiệu
- Đăng ký để theo dõi và sao chép các giao dịch
- Thiết lập hệ thống
Tất cả diễn ra chưa đầy một phút.
Thế bạn đã làm 3 bước đó rồi à? Thành công không bạn?

Vậy có cách nào để có thể tham gia vào thị trường Forex mà vẫn đảm bảo an toàn lợi nhuận của nhà đầu tư mà không cần phải trải qua quá trình học hỏi và rèn luyện ?

Nghe câu này đã thấy bạn mơ mộng rồi này. Xin lỗi trên đời này cái gì cũng có giá của nó cả. Forex thì siêu khó, 90% chơi là thua, 5% người chơi thắng thì họ ngồi ở phố wall và nắm 80% của cải của thế giới.

muốn ăn tiền của người ta thì phải chấp nhận rủi ro cái gì cũng có cái giá của nó cả, muốn ko thua lổ gì thì còng lưng ra mà kiếm tiền từ sức lao động, Forex cũng như 1 dạng bet ko lường trước đc gì thôi, nếu nó dễ ăn thì thằng admin chết đói ah :)

muốn ăn tiền của người ta thì phải chấp nhận rủi ro cái gì cũng có cái giá của nó cả, muốn ko thua lổ gì thì còng lưng ra mà kiếm tiền từ sức lao động, Forex cũng như 1 dạng bet ko lường trước đc gì thôi, nếu nó dễ ăn thì thằng admin chết đói ah :)
Ủa forex có Admin từ khi nào thế =)) Chém gió vừa thôi . Đừng nhầm sang món off nha:D

Forex k lừa đảo nhưng Lời khuyên chân thành các b k nên tìm hiểu và chơi forex. nếu b nào vẫn cố tình chơi sau này sẽ nhớ lời khuyên này và giá như lúc đó ......

Nếu b tham gia chơi forex cũng giống như b phải thi đấu môn boxing, bản thân b sẽ là 1 người yếu thấp bé nhẹ cân còn đối thủ là 1 tay boxing chuyên nghiệp cao to đầy cơ bắp có thể hạ b bất cứ lúc nào. Nếu b may mắn b vẫn có thể đấm được vài cái vào đối thủ chuyên nghiệp kia nhưng chung cuộc b vẫn sẽ bị logout bởi cú đấm sấm sét:p

Hình như mình chưa thấy có cái gì gọi là "làm giàu từ...xxx abc" là dễ cả

là 1 nghề khó nhất thế giới à...chắc ko đó

phán liều :eek:

Bác tieu chảy dạy em add cái memo bình sữa sang bên này đi : binhsua146: :p
vào tieuphong.net chọn 1 hình...chuột phải,,,chép ảnh...mang qua đây dán vào comment là dc chứ éo gì khó đâu

Thế bạn đã làm 3 bước đó rồi à? Thành công không bạn?

Nghe câu này đã thấy bạn mơ mộng rồi này. Xin lỗi trên đời này cái gì cũng có giá của nó cả. Forex thì siêu khó, 90% chơi là thua, 5% người chơi thắng thì họ ngồi ở phố wall và nắm 80% của cải của thế giới.

Xin Chào bạn, rất cảm ơn vì bạn đã quan tâm đến bài viết và nhận xét đánh giá. Mình cam đoan và tin chắc rằng bạn chỉ đọc bài viết và chưa ghé vào trang website để tìm hiểu, nhưng bạn đã vội vàng lên án và đưa ra kết luận đúng ko. Bởi vì nếu bạn đã thật sự nghiên cứu và tìm hiểu kỹ thì bạn đã không buông lời phán xét cẩu thả và bừa bãi như vậy. Và xin nhấn mạnh một điều dịch vụ Meta Trader 5 không phải là đồ chùa mà bạn nói không phải trả giá, tất cả đều có giá cả hẳn hoi đấy.
Không cần phải dùng nhiều lời hoa mỹ để chứng minh cho tình xác thực của bài viết, mình chỉ đưa vài dẫn chứng thực và đường link để bạn tự mình kiểm tra nhé.

http://www.mql5.com/en/signals/6470

http://www.mql5.com/en/signals/13093

http://www.mql5.com/en/signals/13095

Đây mới chỉ là 3 người đang đứng hàng top và có lượng subscribe khoảng vài trăm. Nếu bạn là dân Forex có trình độ thì chỉ dựa vào dẫn chứng này chắc bạn cũng hiểu, một lần nữa cảm ơn sự quan tâm của bạn.

Last edited:
tất cả chỉ là lý thuyết :D
Bạn nói đúng lý thuyết và thực hành hoàn toàn khác xa nhau. Vậy tại sao cứ ngồi đó mà mơ mơ hồ hồ mà không thực hành ?, việc kiểm tra tính thực thi của nó cũng đâu có quá khó khăn ?, bạn có thể tạo một tài khoản Demo để test được mà ?
Bây giờ mình mới hiểu tại sao dân Việt Nam mình cứ ù lì và ục mịch và chậm chạp phát triển như vậy

Lại thêm một thánh nữa đây :confused:

Mình đang trade với hotforex.com, phần mềm MT4 của sàn này có nhận tín hiệu được không bạn?

Announcements

Forum statistics

Threads
419,512
171,554
Latest member
minhnb2810

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week

Back