Làm gì với con server 80 triệu ?

crazyviyou

Junior
Reactions
71
MR
0.000
Chào các bác,
Em mới được công ty cấp cho 1 con server ibm để thử nghiệm công nghệ, nghe phong phanh giá mới mua về tầm 80 triệu.
Em dùng không hết tài nguyên, nên muốn tận dụng MMO tý cho đỡ phí.
Cả nhà cho em lời khuyên là dùng nó làm gì, để kiếm chác chút ạ?

Chào các bác,
Em mới được công ty cấp cho 1 con server ibm để thử nghiệm công nghệ, nghe phong phanh giá mới mua về tầm 80 triệu.
gì ..... 80 triệu cơ à :eek:
.......... à thì cũng bình thường thôi mà ^^!
mình đang dùng 1 con tương tự, để chat và xem flim nghe nhạc, cũng đâu thấy phí gì :D

Chào các bác,
e đang coin bằng mấy con server :)) của bác CPU đời gì

Cấu hình cụ thể ra sao? Bao nhiêu CPU, cores, threads, RAM, ổ cứng... SSD hiệu gì hãng gì...

Chứ nói Server IBM 80 triệu mông lung quá.

Nếu có máy xịn dùng Encode hoặc chơi games cũng sướng đó, đào coi chẳng được nhiêu đâu vì tụi chuyên đào coin dùng máy chuyên dụng tỉ số tính toán hash trên điện năng tiêu thụ rất khủng, cạnh tranh không lại đâu, bỏ đi.

Cấu hình cụ thể ra sao? Bao nhiêu CPU, cores, threads, RAM, ổ cứng... SSD hiệu gì hãng gì...

Chứ nói Server IBM 80 triệu mông lung quá.

Nếu có máy xịn dùng Encode hoặc chơi games cũng sướng đó, đào coi chẳng được nhiêu đâu vì tụi chuyên đào coin dùng máy chuyên dụng tỉ số tính toán hash trên điện năng tiêu thụ rất khủng, cạnh tranh không lại đâu, bỏ đi.
Dạ
Cấu hình là IBM x3650 m4.
CPUs12 x Intel(R) Xeon(R) CPU E5-2640 0 @ 2.50GHz (1 Socket)
Ram 16GB
4 HDD, 500GB/HDD
Điện thì em không lo, vì máy này treo tại phòng server của công ty. điều hoà mát lạnh 24/24 luôn ạ.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,760
170,847
Latest member
louisdh123
Back
Top Bottom