Ask Làm gì sau khi gặp chuỗi thua lỗ trong forex?

thấy nó lên chú đã buy chưa, buy có ko? hay mõm? thôi ko chấp, chấp cỏ lúa bằng nhau ak ; ) )
cái loiaj tiểu nhân , ko thèm chấp , hèn j cả đời ko khả được

Cháy càng thêm cháy thôi các thím, mình mới rút ra bài học này, đó là nạp vào ít thôi, 10-20$, đánh 1-2 ngày là nó hết rồi (dù chơi margin rất nhỏ) mỗi lần hết thì lại thấy cháy ví và bạn nghỉ ngơi nửa ngày đến 1 ngày; đa số thời gian này sẽ xem xét lại tại sao mình thua,... Sau thì nạp vào 10-20$ đánh tiếp, kiểu gì cũng cháy tiếp :)), cháy đến bao giờ mà lãi, mà tinh thần thép thì lúc đấy mới chơi to hơn được ...! (Tốn time và tiền bạc lắm, nghề này khó học :(( )

Cháy càng thêm cháy thôi các thím, mình mới rút ra bài học này, đó là nạp vào ít thôi, 10-20$, đánh 1-2 ngày là nó hết rồi (dù chơi margin rất nhỏ) mỗi lần hết thì lại thấy cháy ví và bạn nghỉ ngơi nửa ngày đến 1 ngày; đa số thời gian này sẽ xem xét lại tại sao mình thua,... Sau thì nạp vào 10-20$ đánh tiếp, kiểu gì cũng cháy tiếp :)), cháy đến bao giờ mà lãi, mà tinh thần thép thì lúc đấy mới chơi to hơn được ...! (Tốn time và tiền bạc lắm, nghề này khó học :(( )
như này có được gọi là không nghiêm túc với nghề không, chứ biết cháy rồi thì nạp vào làm gì trời.

như này có được gọi là không nghiêm túc với nghề không, chứ biết cháy rồi thì nạp vào làm gì trời.
Mỗi lần cháy là một lần đau nhói con tim, vì vậy mới nghiêm túc để tìm ra nguyên nhân và giải pháp chứ ....! Còn không dù may mắn, ăn được x10 xong cháy phát là lại về 0 :))

View attachment 258512
tặng chú cái chạc này, chưa qua đc chỗ này thì mơ mà lên kia ;))
@pipidn nghe nè, t cảnh báo đoạn này, nhận định nó lên thì phải phá qua đoạn trc đó nó đã từng cung nhiều, thêm hành vi của VSA , sử dụng kiến thức áp dung vào thưc tế, tức là nhận định có giải thích, có ăn có học, chứ ko phải phán lên 1.5 như 1 đứa vô học. Giờ nó đi đúng sai nhắc lại cho mà biết vậy mà nói t tiểu nhân, đúng là thùng rỗng kêu to @pipidn

View attachment 258512
tặng chú cái chạc này, chưa qua đc chỗ này thì mơ mà lên kia ;))
@pipidn nghe nè, t cảnh báo đoạn này, nhận định nó lên thì phải phá qua đoạn trc đó nó đã từng cung nhiều, thêm hành vi của VSA , sử dụng kiến thức áp dung vào thưc tế, tức là nhận định có giải thích, có ăn có học, chứ ko phải phán lên 1.5 như 1 đứa vô học. Giờ nó đi đúng sai nhắc lại cho mà biết vậy mà nói t tiểu nhân, đúng là thùng rỗng kêu to @pipidn

Ngoài lề, BTC có đánh dấu 2 điểm mua giá 63k - 60k, vẽ mấy đường múa máy như này đúng chưa các thím, có khả năng BTC lên 90k lắm đấy chứ, vì mùa tăng giá Bull Run vẫn còn mấy tháng nữa ... !

Theo mình, Việc thua lỗ là kết quả của việc chưa thật sự hiểu sâu vào market, chưa làm chủ đc cảm xúc khi trade và việc tiếp theo là cách đi lệnh, nhưng tóm lại theo mình là cần phải học nâng cấp kiến thức thì mới đi đc đường dài, các bạn có thể tham khảo video này:

Ngoài lề, BTC có đánh dấu 2 điểm mua giá 63k - 60k, vẽ mấy đường múa máy như này đúng chưa các thím, có khả năng BTC lên 90k lắm đấy chứ, vì mùa tăng giá Bull Run vẫn còn mấy tháng nữa ... !
View attachment 260972
View attachment 260974

đoạn này lượng volume giảm hẳn, nên sẽ là sw để phân phối hết hàng, khả năng lên là ko cao, khung D1 nè, vol giảm giá ko tăng = ko ai quan tâm vùng giá này lắm, nên động lực tăng nữa mình thấy ko cao

đoạn này lượng volume giảm hẳn, nên sẽ là sw để phân phối hết hàng, khả năng lên là ko cao, khung D1 nè, vol giảm giá ko tăng = ko ai quan tâm vùng giá này lắm, nên động lực tăng nữa mình thấy ko cao

View attachment 260975
Nó giảm rồi nó lại đảo chiều nó tăng thôi mà, mà biểu đồ 1 phút tỉ lệ toang là cao nhất :))

Mỗi lần cháy là một lần đau nhói con tim, vì vậy mới nghiêm túc để tìm ra nguyên nhân và giải pháp chứ ....! Còn không dù may mắn, ăn được x10 xong cháy phát là lại về 0 :))
tìm giải pháp bằng tài khoản demo cũng được mà, dùng tiền giả thôi ông ơi.

Nó giảm rồi nó lại đảo chiều nó tăng thôi mà, mà biểu đồ 1 phút tỉ lệ toang là cao nhất :))
tùy khu vực chứ, đoạn này trên đỉnh, volume bé tí, chả thấy nỗ lực của market gì cả, BTC đánh 1p thì mình ko nói, nếu là đầu tư mà đoạn này mua thì hơi khoai

thứ điên này , nói với m làm j , kệ thôi , thứ này chắc giống thánh lùa gà trader cả thôi hahaha cứ ở đó mà tự sướng đi ,

khung nào cũng như nhau , khung M1 diễn biến nó nhanh hơn thôi , chết nhanh hoặc chết từ từ

tùy khu vực chứ, đoạn này trên đỉnh, volume bé tí, chả thấy nỗ lực của market gì cả, BTC đánh 1p thì mình ko nói, nếu là đầu tư mà đoạn này mua thì hơi khoai
Tầm 60-63k thì mới mua bác ơi, nó chệch ra khỏi đường xu hướng một phát là cắt lỗ liền, cắt tầm 2-5%!

Nếu như nó test đỉnh thất bại thì TP được mười mấy % rồi, mà tỉ lệ SL có 2-5%

khung nào cũng như nhau , khung M1 diễn biến nó nhanh hơn thôi , chết nhanh hoặc chết từ từ
M1 nó có cái vùng thanh khoản cao, biến động nhanh - não không kịp phân tích, nên theo mình chơi tối thiểu M5 và sử dụng M1 để xác định các mốc quan trọng dễ dàng hơn!

tìm giải pháp bằng tài khoản demo cũng được mà, dùng tiền giả thôi ông ơi.
Cái giả sao thay được cái thật, ai bỏ ra cả tiếng đồng hồ để vẽ biểu đồ chơi giả lập, rồi lúc cháy ví thì cũng chả có tí cảm xúc nào! Đến lúc đổ tiền thật vào nó cháy cho một phát, còn đúng cái nịt :))

Last edited:
Tôi vừa bị thanh lý lệnh 50$ các thím ạ ...

Biểu đồ có tín hiệu tốt, thế là kéo lệnh lên x50 chuẩn bị chụp cái ảnh lòe nhau :((, đặt stoploss 25$ lận, nhưng ai ngờ, đặt lệnh x50 thì mất 20-30% số dư tức là 10-15$ là nó thanh lý rồi ~~, cuối cùng PNL -13$ còn 37$ bị tính phí thanh lý (lại cái quỹ bảo hiểm gì đấy), mà biểu đồ xong nó tăng lên đúng như mình đoán mới cay..., nếu gồng cùng lắm là -15$ rồi nó đảo chiều tăng ~~!

*Lệnh này không cháy là PNL 50$ + 50$ = 100$, nhưng bị cháy ở mốc 13$ thành ra coi như mất 100$ :((

(*ISOLATED mà chơi x50-x125 đúng là trò lừa đảo :(( )

*Bị thanh lý cái quỹ bảo hiểm này 4-5 lần rồi, đây là trò lừa đảo của Binance, nên thôi lại nhắc ae nếu chơi coin trên Binance, thì giới hạn đòn bẩy x10 thôi, thì stop loss được cao xíu, chứ không đặt stoploss cũng vô dụng :((

Last edited:

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,756
172,819
Latest member
Naeme

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week