• Chào Guest,

Hãy cùng mọi người hướng đến một cộng đồng MMO ngày càng trong sạch. MMO4ME.com sẽ là nơi tập trung tất cả những thông tin uy tín cũng như lừa đảo (SCAM) của bất kì cá nhân nào. (Đọc chi tiết!)

Chương trình khởi động:
    Thưởng 1.5 MR ngay khi bạn tạo yêu cầu mới cho bất kì cá nhân nào và được duyệt thành công. Chi tiết các bạn có thể xem thêm tại đây.

Lại chuyện xóa bài không rõ lý do

tanmafia

Newbie
Reactions
39
MR
0.000
Hôm nay mình post bài trong mục PTC, cách đây vài phút cỡ 18h20 thì bị mod nào xóa không rõ lý do, làm mình phải chạy qua chỗ khác để post.
Topic nó như thế này đây:
http://forum.vietmaker.com/threads/...nus-ngay-sau-khi-đăng-kí.?p=420372#post420372

Mình vi phạm quy định gì??? mình không phải là mới gia nhập diễn đàn mà không biết luật. Mà nếu có vi phạm đi chẳng nữa ít nhất mod phải cho cái reply vào topic cái lý do sao tự dưng lại xóa đi.

Từ trước tới nay mình rất hài lòng với cách làm việc của BQT, nhưng giờ một con sâu đã làm rầu nồi canh. BQT cần những người có tâm thôi chưa đủ mà còn phải có tầm nữa.

ồ , mình cũng định vô nhắc nhở bạn , thế mà toàn thấy bị del lúc xác nhận commen . Chắc mod nào đó del bài bạn :) . Lí do là bạn đã có 1 topic tuyển bên box PTC rồi , nếu cần có thể pm mình move qua bên box mmo job market chứ đừng post nhiều bài tuyển giống nhau :D .

Upvote 0
Upvote 0
Hiện nay khá nhiều mem ko hiểu là cố tình hay là vô ý! tạo topic rất bừa bãi ở các box không theo 1 quy định nào cả!
Cả hiện tượng tạo 2 topic giống nhau ở 2 box sẽ del all ,nếu còn cố tình vi phạm sẽ ban.
Mem nên chú ý quan sát các box trong forum để tạo topic cho đúng box!

Last edited by a moderator:
Upvote 0
Cái này mình phải chạy nạn đó bạn, mình post trong mục PTC trước, tự nhiên bị xóa mới chạy nạn qua đó.

---------- Post added at 05:42 PM ---------- Previous post was at 05:40 PM ----------

ồ , mình cũng định vô nhắc nhở bạn , thế mà toàn thấy bị del lúc xác nhận commen . Chắc mod nào đó del bài bạn :) . Lí do là bạn đã có 1 topic tuyển bên box PTC rồi , nếu cần có thể pm mình move qua bên box mmo job market chứ đừng post nhiều bài tuyển giống nhau :D .

Bạn đọc nội dung sẽ thấy khác nhau đấy, topic đầu mình chỉ giới thiệu thôi. Còn topic sau mới bonus, bạn đọc tiêu đề không đã thấy có sự khác biệt rồi. Chẳng lẽ giờ bonus mà lại dùng lại topic cũ.

Upvote 0
Cái này mình phải chạy nạn đó bạn, mình post trong mục PTC trước, tự nhiên bị xóa mới chạy nạn qua đó.

---------- Post added at 05:42 PM ---------- Previous post was at 05:40 PM ----------

Bạn đọc nội dung sẽ thấy khác nhau đấy, topic đầu mình chỉ giới thiệu thôi. Còn topic sau mới bonus, bạn đọc tiêu đề không đã thấy có sự khác biệt rồi. Chẳng lẽ giờ bonus mà lại dùng lại topic cũ.
nội dung gần như nhau thì tạo chung 1 topic! PTC ko phải là box để bạn post các bài chưa có proof New Sites =>> Các Website kiếm tiền mới xuất hiện, chưa có Proof sẽ được Post ở đây. Nếu không sẽ bị BAN.

Last edited by a moderator:
Upvote 0
đúng vậy hiện nay bên box PTC vẫn cho tuyển ref nên cậu edit lại bài rồi up là đc rồi, đừng tạo topic cùng nội dung

Upvote 0
nội dung gần như nhau thì tạo chung 1 topic! PTC ko phải là box để bạn post các bài chưa có proof! sáng nay mình vừa xử lý 1 mem cố tình vi phạm! với nội dung thế này!

Bác lại đọc không kĩ nữa rồi, có PROOF đàng hoàng đó. Bạn lên reply #1 là thấy topic tương tự.

Upvote 0
Close thì dễ nói, giải thích lí do còn del thì...
Tốt nhất là gắng theo rule, hợp lý để được hợp tình!
Hum qua mình cũng bi del cái Thông báo (lời chào mừng) treo trên Hội! Nhưng chắc do admin, smod nghĩ vì cái thông báo của mình che mất Nội quy của Admin nên...

Upvote 0
Nói chung mod nào xóa cần phải reply cái lý do ở dưới chứ, để người ta biết đường mà lần chơ.
Giờ giả sử lúc đó có mod nói: "à bài này trùng rồi bạn nhé", mình vui lòng reply lại "hai bài nội dung khác nhau nên bác muốn thì xóa topic cũ đi cũng được hí". Thế thôi, có phải hòa khí hơn không, chém đẹp không rõ lý do như thế thì bực lắm.

Upvote 0
Upvote 0
Upvote 0
Bạn click xem lại cái :PTC=>> Đây là nơi đăng tuyển Referrer PTC nhưng phải có Proof là cái nào?
MMO job market là cũng là một nơi tạo công ăn việc làm cho anh em! post tuyển ref cũng tạm ổn!

Cái này anh Shin mới đưa ra tức thì đó bạn, luật anh Shin đưa ra còn sau cả reply#1 của mình ở topic này nữa chứ đừng nói là topic mình tuyển ref lúc trước đó.
Bằng chứng đây:
Của mình: http://mmo4vn.com/showthread.php?11649-Lai-chuyen-xoa-bai-khong-ro-ly-do
Của anh Shin: http://mmo4vn.com/showthread.php?11650-Thay-doi-BOX&p=102322#post102322
Bạn xem thời gian tạo topic ấy là biết.

Mình hiểu ý bạn mà.

Upvote 0
Hì, nhân đây cho mình hỏi ké lý do xóa cái annoucement của mình cái!
Cái đó mình tạo nên mục đích là như cổng chào của Hội, lời chào mừng khi mọi người ghé thăm Hội! Đồng thời bấm vào đó có thể thấy hướng dẫn khái quát các topic quan trọng nhất của Hội!
Không biết ai xóa và lí do?

Upvote 0
Hì, nhân đây cho mình hỏi ké lý do xóa cái annoucement của mình cái!
Cái đó mình tạo nên mục đích là như cổng chào của Hội, lời chào mừng khi mọi người ghé thăm Hội! Đồng thời bấm vào đó có thể thấy hướng dẫn khái quát các topic quan trọng nhất của Hội!
Không biết ai xóa và lí do?
Mình cũng ko biết ai xóa của 2 bạn nhưng các bạn nên xem xét thật kỹ rules và quan sát các box trong fourm để tạo topic cho chính xác!
Nếu là mình xóa thí sẽ có tin nhắn gủi riêng cho mem đó nêu lý do và cảnh cáo nhắc nhở!

Upvote 0
thôi , nói chung là bây giờ đã sang rule mới , mà kể cả chưa qua rule mới , chủ thớt post 2 bài về 1 site trong cùng 1 box đã không hợp lý dồi . Ai del bài mình không rõ ( mình luôn ghi cảnh báo ở dưới rồi mới move , del thì chỉ tính với những trường hợp quá khích spam thôi :) . Đã có rule mới, mọi người cố gắng đọc rule mà chấp hành .^^

Upvote 0
mệt mỏi cậu quá, BQT có gì mà sai, mà có sai đi nữa thi cũng ko phải sai hoàn toàn, tóm lại do cậu ko cẩn thận

Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
419,009
171,061
Latest member
phongna
Back
Top Bottom