Ask KolotiBablo - Hướng dẫn toàn tập - tình hình - giải đáp mọi thắc mắc

Tot nhat khong nen dung phan mem ban oi , luc nay Kolo ra nhieu dieu kien cho 1 captcha lam nhu "Go tieng Anh phai viet hoa dau cau va co dau cham".....Khong co phan mem nao hien thi dc tat ca yeu cau cua Koloti dau nen ban co 3 lua chon......
1. Ban tiep tuc lam phan mem lam dc nhieu Acc, va som nang hay chieu mua Kolo ban cai Acc cua ban.
2. Ban lam 1 Acc tren web thoi nhung can than "Co cong may sac co ngay nen kim".
3. Neu ban Pro ban mua 2 Ip mot cai cua VNPT mot cai cua FPT va 2 may co the la 2 PC hay 2 Laptop. Bao dam can than ko bi baned va co nhieu tien hon voi dieu kien ban phai nhanh tay.:D:cool:

bố láo ít thôi bạn trẻ

ai gõ soft nào thì gõ, soft nào chả như nhau
tốc độ phụ thuộc khả năng mỗi người đó, chả liên quan đến soft nhé (lấy ví dụ thế này: các bạn đi học, vẫn cùng 1 quyển vở, cùng 1 cái bút, tốc độ ghi chép bài trên lớp nhanh chậm tùy mỗi bạn, liên quan gì đến bút hay vở)

còn Kolo nó ban thì lý do đơn giản là gõ sai, gõ thiếu
các bạn chú ý nhé: tất cả các dự án capcha chứ ko riêng gì kolo, chỉ phải gõ chữ cái Latinh và các con số từ 0 -> 9. Ngoài ra ko gõ bất cứ cái gì cả. Trường hợp dễ bị ban rất hay gặp phải là lúc nó hiện ra chữ tiếng Nga, các bạn cứ gõ linh tinh vào, hoặc nó bắt gõ phân biệt Hoa Thường thì lại ko làm theo...

thế nên cứ yên tâm mà dùng soft, chạy bao nhiêu acc tùy tốc độ đánh máy nhanh chậm nhé

Tot nhat khong nen dung phan mem ban oi , luc nay Kolo ra nhieu dieu kien cho 1 captcha lam nhu "Go tieng Anh phai viet hoa dau cau va co dau cham".....Khong co phan mem nao hien thi dc tat ca yeu cau cua Koloti dau nen ban co 3 lua chon......
1. Ban tiep tuc lam phan mem lam dc nhieu Acc, va som nang hay chieu mua Kolo ban cai Acc cua ban.
2. Ban lam 1 Acc tren web thoi nhung can than "Co cong may sac co ngay nen kim".
3. Neu ban Pro ban mua 2 Ip mot cai cua VNPT mot cai cua FPT va 2 may co the la 2 PC hay 2 Laptop. Bao dam can than ko bi baned va co nhieu tien hon voi dieu kien ban phai nhanh tay.:D:cool:
Tào lao quá bạn ơi , mình vẫn dùng soft XD chiến 5acc hơn 10k code từ trưa đến h có bị banned acc nào đâu !!

Cho em hỏi mấy anh dùng phần mềm nào vậy ? Phần mềm nào mà load code nhanh . Và hômbữa mình sai free nên bị band mấy acc . Mình mua phần mềm đó ở đâu vậy!
Bạn có thể dùng vinacaptcha free, hoặc XD(0.5$/tháng). làm trên soft ầm ầm chả sao trừ khi bạn cheat bằng vina( trước mình có cheat thử kết quả là ban 1 acc đã order, 1 acc >0.9$). nếu speed bạn tầm 20-25 thì gõ 2-3 acc là okie rồi

Bạn có thể dùng vinacaptcha free, hoặc XD(0.5$/tháng). làm trên soft ầm ầm chả sao trừ khi bạn cheat bằng vina( trước mình có cheat thử kết quả là ban 1 acc đã order, 1 acc >0.9$). nếu speed bạn tầm 20-25 thì gõ 2-3 acc là okie rồi
cheat là sao bác ??? captcha mà vẫn có cheat sao

Treo là hết, làm cái mới thôi, chia buồn cùng bác
vãi đái, nick em bị ban mà nó tính cả cái lỗi từ hồi tháng 7, hồi đấy em đã làm việc đâu :( mới làm việc từ cuối tháng 9 :angry: vừa gõ lên dc 1,5$ :((

cheat là sao bác ??? captcha mà vẫn có cheat sao
vina có chức năng cheat(chỉ dành cho kolo), bạn có thể tham khảo tại đây: http://vinacaptcha.com/video-use-auto-cheat.html
nhưng giờ cheat kô đc nữa đâu, mình thử rồi ^_^
vãi đái, nick em bị ban mà nó tính cả cái lỗi từ hồi tháng 7, hồi đấy em đã làm việc đâu :( mới làm việc từ cuối tháng 9 :angry: vừa gõ lên dc 1,5$ :((
kinh nghiệm của dân cạp kolo là đủ 1$(phần mình gõ, chưa tính hoa hồng) thì order liền, trong thời gian chờ nó pay(tầm 1-2 ngày gì đó) thì chuyển sang làm acc khác. mà cũng lạ thằng kolo này nó chỉ tính sai trong 1 tháng, qua tháng là nó reset rồi, mà nghe dân cạp kolo bảo giờ nó cũng khó tính lắm, đã rate thấp mà còn chẳng nhỉ, thôi ace chuyển sang pix đi ^^

Last edited:
Cho em hỏi mấy anh dùng phần mềm nào vậy ? Phần mềm nào mà load code nhanh . Và hômbữa mình sai free nên bị band mấy acc . Mình mua phần mềm đó ở đâu vậy!
tình hình là bạn vào đây https://skydrive.live.com/?cid=1C60601CFAAE619B&id=1C60601CFAAE619B!277
down cái sofd xd về chọn cái 1 khung á
sau khi giải nén mở sofd lên nó bắt nhập code
vào trang này http://xsoftcaptcha.com/view/keys/ có hướng dẫn mua code bằng wmz , gửi cho bác XD 0.5wmz là ok

Tình hình là sử dụng soft hình như nó tính thấp hơn khi mình gõ trên web.
Cụ thể là trên soft mình thấy ghi là đã post 10 captcha thì vào web coi chỉ thấy ghi nhận khoảng 5 captcha. Trong khi gõ trên web thì 10 nó tính đủ 10 (mình chắc chắn là gõ đúng như khi gõ trên web)
Không hiểu lý do.

-Thứ 1 : Tôi muốn nói với bạn là bạn hãy viết tiếng việt có dấu ( hãy tôn trọng quy định của diễn đàn,tôn trọng người khác và tôn trọng chính bản thân bạn).
-Thứ 2 : Tôi nghĩ bạn chả hiểu gì nhiều về dự án này vì vậy bạn đừng nên chém gió thái quá.

-Thứ 1 : Tôi muốn nói với bạn là bạn hãy viết tiếng việt có dấu ( hãy tôn trọng quy định của diễn đàn,tôn trọng người khác và tôn trọng chính bản thân bạn).
-Thứ 2 : Tôi nghĩ bạn chả hiểu gì nhiều về dự án này vì vậy bạn đừng nên chém gió thái quá.
Mình không có chém gió đâu , nhưng sao bạn bức xúc quá vậy , thật tình đó là kinh nghiệm thực tế của mình thôi.....Nếu không phải có gì sorry nha....:)

Tào lao quá bạn ơi , mình vẫn dùng soft XD chiến 5acc hơn 10k code từ trưa đến h có bị banned acc nào đâu !!
Uh thì chắc mình không biết tại đó là những gì mình đã trải qua thôi với 2 cái soft Vina Free và Pro là đủ, còn XD thì mình chưa dùng thử nhưng mình bị band nhiều quá nên mình ngán dùng Soft lắm, có gì không phải bỏ qua cho....

vậy xin hỏi bạn nếu cạp trên web thì ngày kiếm đc mấy nghìn tiền điện? kinh nghiệm thực tế thì tôi vẫn dùng soft chạy 5acc 2-3 tháng mới thay acc 1 lần và rất ít khi bị mất $ dù bị ban đơn giản là
1-nếu bị ban lần 1 thì ngày hôm đó k cạp acc đó nữa.
2-bị ban tạm thời đến lần thứ 4 thì tốt nhất k nên cạp acc đó nữa.
3-khi đánh code thì tất nhiên bạn phải tự nhớ mà đúc kết ra kinh nghiệm xem những code nào nên đánh thế nào rùi(tôi rất ít khi nhìn vào phần hương dẫn trên soft).
hiện tôi đang có 3acc bouns 25% và 2 acc bouns 20% trong đó có 2 acc bị ban lần 1 và 3acc con zin và tất cả đều cạp trên soft XD.

bố láo ít thôi bạn trẻ

ai gõ soft nào thì gõ, soft nào chả như nhau
tốc độ phụ thuộc khả năng mỗi người đó, chả liên quan đến soft nhé (lấy ví dụ thế này: các bạn đi học, vẫn cùng 1 quyển vở, cùng 1 cái bút, tốc độ ghi chép bài trên lớp nhanh chậm tùy mỗi bạn, liên quan gì đến bút hay vở)

còn Kolo nó ban thì lý do đơn giản là gõ sai, gõ thiếu
các bạn chú ý nhé: tất cả các dự án capcha chứ ko riêng gì kolo, chỉ phải gõ chữ cái Latinh và các con số từ 0 -> 9. Ngoài ra ko gõ bất cứ cái gì cả. Trường hợp dễ bị ban rất hay gặp phải là lúc nó hiện ra chữ tiếng Nga, các bạn cứ gõ linh tinh vào, hoặc nó bắt gõ phân biệt Hoa Thường thì lại ko làm theo...

thế nên cứ yên tâm mà dùng soft, chạy bao nhiêu acc tùy tốc độ đánh máy nhanh chậm nhé
Không phải mình sạo đâu mình bị band ở 2 cái Vina nên mình ngán làm soft lắm , với lại mình gõ 3 acc cùng một lúc trên Vina được 1100captch/1 giờ nhưng Kolo nó tính 650-700 à , nên mình mới chuyển qua làm Web cho an toàn , thì lên diễn đàn ai có ý kiến gì thì đóng góp cho người khác tham khảo, mình không cố ý sạo hay quăn bom đâu , mình không phải dân miền Bắc hay miền Trung đâu có ăn bom mà quăng bậy , mình ở AG , ốc đảo hòa bình nên điềm đạm lắm , có gì không phải xin lỗi nha bạn....:)

xin lỗi ở đây k phân biệt vùng miền chỉ là thấy ý kiến của bạn quá vô lý thôi trong khi đa số mọi người ở đây dùng soft vẫn ok thì bạn lại k ok vậy nguyên nhân trả phải do bạn thân bạn kinh nghiệm + kĩ thuật còn non nớt hay sao? còn về ý kiến của mình bạn thấy k đúng sao?
1-quy định của diễn đàn là viết tiếng việt có dấu điều này k ai có thể phủ nhận.
2-nếu kinh nghiệm chưa nhiều mình nghĩ k nên post linh tinh để những bạn mới k tìm đc hướng chính xác.
ý kiến là vậy thôi nói chung những người qua đây làm cạp đa số kinh tế đều k đc khá giả lắm vậy nên chỉ đơn giản là đưa ra cách tốt nhất để m.n cùng làm đc việc cần làm thôi.Còn về việc bạn nói "mình không phải dân miền Bắc hay miền Trung đâu có ăn bom mà quăng bậy , mình ở AG , ốc đảo hòa bình nên điềm đạm lắm , có gì không phải xin lỗi nha bạn...." THÌ MÌNH XIN KHẲNG ĐỊNH VỚI BẠN LÀ DÙ BẠN CÓ LÀ DÂN TRUNG QUỐC HAY BẤT KÌ NƯỚC NÀO KHÁC thì cũng k có khác biệt gì.

vậy xin hỏi bạn nếu cạp trên web thì ngày kiếm đc mấy nghìn tiền điện? kinh nghiệm thực tế thì tôi vẫn dùng soft chạy 5acc 2-3 tháng mới thay acc 1 lần và rất ít khi bị mất $ dù bị ban đơn giản là
3-khi đánh code thì tất nhiên bạn phải tự nhớ mà đúc kết ra kinh nghiệm xem những code nào nên đánh thế nào rùi(tôi rất ít khi nhìn vào phần hương dẫn trên soft).
hiện tôi đang có 3acc bouns 25% và 2 acc bouns 20% trong đó có 2 acc bị ban lần 1 và 3acc con zin và tất cả đều cạp trên soft XD.
Thật tình mình chưa dùng thử XD nên chắc mình không biết , dới lại mình làm trên Vina 1100captcha/1 giờ nhưng mình không hiểu sao nó tính cho mình có 650-700 à mặt dù mình rất tập trung và lên diễn đàn hỏi nhiều rồi, dới lại mình nghe thông tin các bạn khác nói là khi mình bị band acc thì Admin của Kolotibablo sẽ chú ý nhiều hơn đến IP của mình và có thể nó sẽ band mình vĩnh viễn cái IP đó lun , lúc này mình đang thất nghiệp mà captcha lại không ổn định nếu không làm Kolotibablo mình không biết dựa vào đâu nên thật tình mình không bao giờ dám dùng tới Soft nữa mặt dù Soft bạn sẽ cày được nhiều Acc hơn , nhưng mình làm trên Web tới giờ mà khi mình dò lỗi trên trang Kolotibablo nó hoàn toàn không có lỗi nào , à mình nghĩ chắc bạn tham gia dự án này lâu rồi chắc có kinh nghiệm , mình muốn tham khảo bạn hình như lúc này Kolotibablo nó không trừ bonus hay gì phải không bạn tại mình đang ở mức 20% được 30093 captcha nhưng mấy ngày nay mình không làm nhưng mình lên Kolotibablo thì thấy vẫn còn y nguên không bị trừ captcha:D

không phải là k trừ có thể do những ngày này tháng trước bạn cũng k làm thì sao? vậy thì số code bị - tất nhiên = 0.
thêm nữa dùng vina không biết bạn thế nào chứ có gì hỏi ông khoadainhan8 đi.ông cạp vinafree mà ông bảo còn ngon hơn XD nữa.
còn về việc cạp 1100code mà còn 650-700 có 2 nguyên nhân:
1-bạn nhấn bỏ qua quá nhiều.
2-thường thì kolo nó up chậm nên đôi khi bạn xem lúc đó thấy thiếu nhưng đến cuối ngày xem lại thấy đủ (thường thì là nguyên nhân này)
mình cạp soft XD 1h đc 1k2-1k5 tùy lúc trừ cạp ESC đi cũng đc 1k-1k3 thường thì xem trong web thấy đủ.

không phải là k trừ có thể do những ngày này tháng trước bạn cũng k làm thì sao? vậy thì số code bị - tất nhiên = 0.
thêm nữa dùng vina không biết bạn thế nào chứ có gì hỏi ông khoadainhan8 đi.ông cạp vinafree mà ông bảo còn ngon hơn XD nữa.
2-thường thì kolo nó up chậm nên đôi khi bạn xem lúc đó thấy thiếu nhưng đến cuối ngày xem lại thấy đủ (thường thì là nguyên nhân này)
mình cạp soft XD 1h đc 1k2-1k5 tùy lúc trừ cạp ESC đi cũng đc 1k-1k3 thường thì xem trong web thấy đủ.
Oh, thank 1000-1300 con số đáng mơ ước.:)

Cho mình hỏi thêm bạn được không , tại mình đang đăng ký bên XD nhưng nó chơi Perfect Money mà mình thì xài Web Money như vậy có nghĩa là mình phải có 1 Acc Perfect phải không bạn.:)

bạn này nói đúng. cái j mà thuê 2 IP fpt vnpt rồi gõ tren web,. chắc là cháo cũng k có mà húp

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,440
172,444
Latest member
cobemainu

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week