Tutorial Kiến thức iMacros căn bản cho người mới

mọi ng cho e hỏi chút : Làm sao xóa lịch sử , cookies một vài trang web cụ thể
không xóa tất cả ạ
thanks all

Chào các bác. E có lệnh post nội dung cho sẵn như dưới.
TAG POS=1 TYPE=TEXTAREA FORM=ID:publisher-box-focus ATTR=NAME:postText CONTENT=Chào anh em<BR>
Nhưng đoạn text như thế imacros báo lỗi chỗ dấu cách và fai thay thế bằng <SP> như dưới
TAG POS=1 TYPE=TEXTAREA FORM=ID:publisher-box-focus ATTR=NAME:postText CONTENT=Chào<SP>anh<SP>em<BR>

Nó khá phiền nếu câu dài. Các bác có cách giải quyết cái này cho e xin tham khảo
E dùng "", {} 2 đầu đều k đc @@

Bản cậu dùng là imacros nào và firefox hay chrome !

E dùng bản imacros 10.1.1 trên chrome Version 98.0.4758.102 (Official Build) (64-bit)
Vậy thì không thể get từ datasource, cũng như không chạy javascript được!
Vậy cậu làm sao nhét cái chứ Chào anh em vào lệnh ?
Hay ý cậu là giờ , cậu có một text rất dài ! Sau đó thì mỗi ngày cậu làm công việc trên, nhưng text thay đổi, và cậu muốn có cách nào đó để cậu có thể dán vào code của cậu mỗi ngày để đỡ phải từ chỗ thêm SP ?

Hay ý cậu là giờ , cậu có một text rất dài ! Sau đó thì mỗi ngày cậu làm công việc trên, nhưng text thay đổi, và cậu muốn có cách nào đó để cậu có thể dán vào code của cậu mỗi ngày để đỡ phải từ chỗ thêm SP ?
Hiện tại là như vậy bác ạ. hàng ngày e tự đổi text rùi chạy nó cho nhiều web.
Lúc đầu dùng datasource nh bị lỗi nên đành vậy
Theo bác nói là có ver của imacros và chrome có thể dùng source đc ạ? xin chỉ giáo

Cảm ơn bác. sau 1 lúc tìm kiếm e đã tìm đc firefox 53 và imacro 897 chạy đc rùi. Cảm ơn lời gợi ý

cho e hỏi imacros thì chuyển dấu ' thành gì vậy ak
chạy cứ báo lỗi ak

SET UA EVAL("var s=\'{{!EXTRACT}}\'; var a='I'm not a robot'; if(s==a) '100.iim'; else '200.iim'; ")

Last edited:
Mình muốn chuột nó chọn 1 vị trí bất kì trong list người để tag, mà viết nó cứ báo lỗi. Code chỗ này khi ghi record là như này
EVENT TYPE=CLICK SELECTOR="#typeaheadDropdownWrapped-8>DIV:nth-of-type(3)>DIV>DIV>DIV:nth-of-type(2)>DIV:nth-of-type(2)>DIV" BUTTON=0
Có cách nào cho nó click đc k các bác, mình dùng click toạ độ thì báo lỗi.
Vừa click toạ độ vừa chạy kèm event bị chặn à các bác

View attachment 196067Mình muốn chuột nó chọn 1 vị trí bất kì trong list người để tag, mà viết nó cứ báo lỗi. Code chỗ này khi ghi record là như này
EVENT TYPE=CLICK SELECTOR="#typeaheadDropdownWrapped-8>DIV:nth-of-type(3)>DIV>DIV>DIV:nth-of-type(2)>DIV:nth-of-type(2)>DIV" BUTTON=0
Có cách nào cho nó click đc k các bác, mình dùng click toạ độ thì báo lỗi.
Vừa click toạ độ vừa chạy kèm event bị chặn à các bác
dùng bàn phím có khi ok hơn đấy. Bạn nên thử làm mọi thứ bằng bàn phím đi. nếu ko đc mới dùng đến tọa độ. Dù gì thì send key vẫn ổn định nhất.

URL GOTO=imacros://run/?m=code.iim

Mình sử dùng script này cho firefox bản cũ thì sài ok
K hiểu sao xài chrome mới nhất còn imacros xài bản v12 thì nó báo lỗi

PRO nào đi qua nhờ sửa giúp mình vs ......

Các bác cho em hỏi có lệnh nào để mình nhảy sang cửa sổ POPUP không ạ? Em thấy có lệnh TAB T=n là nhảy tab trong cùng 1 cửa sổ, nhưng em muốn nhảy sang cửa sổ POPUP cơ, mong các bác chỉ giáo ạ!

Có Bác nào dùng Imacros bản mới nhất chưa. Em dùng FF56, Imacros 8.9.7 một số trang web vẫn ok, nhưng do FF56 cũ rồi nên một số trang web bây giờ không chạy được. Nếu dùng bản mới mất phí có dùng được các chức năng như bản 8.9.7 không vì em thấy bản mới free bị giới hạn nhiều chức năng. Ai dùng bản mới full rồi thì cho em xin ý kiến với nhé.

Có Bác nào dùng Imacros bản mới nhất chưa. Em dùng FF56, Imacros 8.9.7 một số trang web vẫn ok, nhưng do FF56 cũ rồi nên một số trang web bây giờ không chạy được. Nếu dùng bản mới mất phí có dùng được các chức năng như bản 8.9.7 không vì em thấy bản mới free bị giới hạn nhiều chức năng. Ai dùng bản mới full rồi thì cho em xin ý kiến với nhé.
1 số tính năng vẫn thiếu nhé như upload ảnh

var a=[1,2,3,4,5,6,7,8,9,10,11,12,13,14,15,16,17,18]
while(true)
{
for(i=0;i<a.length;i++)
iimPlay("CODE: URL GOTO=https://www.speed.wravian.com/build.php?id="+a+" \n SET !TIMEOUT 10\n TAG POS=1 TYPE=A ATTR=TXT:Upgrade<SP>to*");
}

Mình đang dùng code *js này trên FF với mục đích là chơi webgame giải trí, theo như đoạn code này là upgrade đến max, nếu giờ mình muốn up đến một lv chỉ định thì đổi lại ntn nào. Mong dc các bro giúp đỡ.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,444
169,781
Latest member
tai789clubhelp

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom