Tutorial Kiến thức iMacros căn bản cho người mới

mình dùng code theo java để xài if else mà code thế này

lúc chạy nó ra đường dẫn ko có dấu \

mình dùng code theo java để xài if else mà code thế này

lúc chạy nó ra đường dẫn ko có dấu \
À nếu viết lồng lệnh imacros vào javascript *.js ! thì cậu thêm \ đằng trước các kí tự như \,",... nhé !

Tks thớt đang cần, mong có bài hư dẫn kết hợp iim với js :D .. nhnâ tiên cho mình hỏi dùng cái !EVAL để mở random url dc ko ?

Tks thớt đang cần, mong có bài hư dẫn kết hợp iim với js :D .. nhnâ tiên cho mình hỏi dùng cái !EVAL để mở random url dc ko ?
Javascript làm được cậu ! trên imacros mình chưa thử ! javascript cũng có code random ! và cậu có thể sử dụng lệnh if với từng url

Đây code random URL
SET !VAR1 EVAL("var min = 1; var max = 10; var randomNumber = Math.floor(Math.random() * (max - min + 1)) + min; randomNumber;")
SET !DATASOURCE D:\\listurl.txt\
SET !DATASOURCE_LINE {{!VAR1}}
URL GOTO={{!COL1}}

Đặt file listurl.txt chứa 10 URL ở ổ D.

Bạn tự tuỳ biến nhé

Last edited:

mình muốn so sánh nếu cái !VAR5 này mà là chữ "not correct" thì làm thực hiện macros1, nếu không phải là chữ "not correct" thì thực hiện macros2

giờ code tiếp sao bác nhỉ? hình như dùng immSet rồi if else thì phải, nhưng mà không biết ghi nt nào :(

mình muốn so sánh nếu cái !VAR5 này mà là chữ "not correct" thì làm thực hiện macros1, nếu không phải là chữ "not correct" thì thực hiện macros2

giờ code tiếp sao bác nhỉ? hình như dùng immSet rồi if else thì phải, nhưng mà không biết ghi nt nào :(
bỏ dòng SET !VAR5.....
if(iimGetLastExtract()=="not correct"){play macro1}
else{play macro 2}

javascipt không hiểu biến trong imacros đâu cậu!

bỏ dòng SET !VAR5.....
if(iimGetLastExtract()=="not correct"){play macro1}
else{play macro 2}

mình viết thế này
Code:
var code;
var code2;

code = ...;
code2 = ...;

iimPlay(code);

if(iimGetLastExtract()=="not correct"){iimPlay(code)}
else{iimPlay(code2)};

nó chạy hết đoạn code là nó dừng à chứ if else nó không chạy :(

mình viết thế này
Code:
var code;
var code2;

code = ...;
code2 = ...;

iimPlay(code);

if(iimGetLastExtract()=="not correct"){iimPlay(code)}
else{iimPlay(code2)};

nó chạy hết đoạn code là nó dừng à chứ if else nó không chạy :(
Lỗi cú pháp kìa , else{iimPlay(code2)}; => else{iimPlay(code2);}

có cách nào để save hết các trang 1 site đọc truyện từng trang ko thớt, mình ko định dùng kiếm tiền nhưng muốn để download về dễ đọc hơn thôi

Đây code random URL
SET !VAR1 EVAL("var min = 1; var max = 10; var randomNumber = Math.floor(Math.random() * (max - min + 1)) + min; randomNumber;")
SET !DATASOURCE D:\\listurl.txt\
SET !DATASOURCE_LINE {{!VAR1}}
URL GOTO={{!COL1}}

Đặt file listurl.txt chứa 10 URL ở ổ D.

Bạn tự tuỳ biến nhé

Cậu cho mình hỏi imacros có dùng if else được ko cậu?

bookmark :D trước củng tính viết topic thảo luận Jitbit macro mà sợ nhiều pro ném đá nên thôi :D

var code1;
var code2;
var i=1;

code1 = ...;
code2 =...;

while (i < 100)
{
iimDisplay(i);
iimPlay(code1);
if(iimGetLastExtract()=="Invalid numbers"){iimPlay(code1);}
else{}
iimPlay(code2);
i++;
}

Code mình thực hiện login vào site, nếu captcha sai thì sẽ hiện "Invalid numbers" và play code1

+ nhưng lỗi như sau. nếu captcha sai thì nó play code1 thêm 1 lần, nhưng sai tiếp thì nó sẽ không play code1 nữa << mình muốn sai thì lặp lại đến khi nào đúng thì thôi nhưng biến "i" sẽ +1 chỉ khi đúng. Nếu có câu lệnh nào nếu sau quay về LINE XXX thì hay quá

+ làm sao để đưa biến "i" vào macro SET !DATASOURCE_LINE = i ?? hay cách nào khác để mỗi lần login lại lấy liên tục thông tin 1 dòng trong file CSV mà không bị bỏ qua dòng nào

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,652
170,745
Latest member
phumyhungreal

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom