Tutorial Kiến thức iMacros căn bản cho người mới

View attachment 110792
vẫn lỗi bác ơi . làm theo bác ra như vậy.
chrome phải cài thêm "file access for Imacros" mới đọc ghi file được ,mà cái này giờ tìm ko còn nữa rồi ? Bác nào có share lên cho ae với

Mấy bác cho e hỏi nay tự dưng imacros không hiện file nào cả, path đến file không sai. Em đã thử cài lại ff, imacros đều không được. Em đang dùng imacros 8.9.7

Last edited:
Làm sao để cài được Firefox phiên bản cũ các bác . phiên bản mới ko xài được imacros , mà tìm cài bản cũ nó cũng ra bản mới . tks

chrome phải cài thêm "file access for Imacros" mới đọc ghi file được ,mà cái này giờ tìm ko còn nữa rồi ? Bác nào có share lên cho ae với
giờ bản mới mất phí mới lấy được file hỗ trợ cho chrome nhé thím.
ko thì xài bản cũ trên opera (chrome thì cũng tương tự), chạy file fix_...trong opera để nó hỗ trợ lấy Datasources
rồi lấy file cài imacro 8.3.5.crx trong thư mục opera cài như bt thôi.
https://drive.google.com/file/d/0Bzx7YRrZdDqUOU1iTUVrMll1RzQ/view
Mấy bác cho e hỏi nay tự dưng imacros không hiện file nào cả, path đến file không sai. Em đã thử cài lại ff, imacros đều không được. Em đang dùng imacros 8.9.7
trước cái này m cũng bị dính rất nhiều lần có hd ae rồi, cái này do gỡ hoặc cài đặt imacro nhiều lần lên nó gây lỗi.
kể cả có cài lại ff hoặc imacros vẫn dính lỗi ko hiện data, cách fix thì tải bản imacro 9.0.x có chữ b ở cuối, bản này chỉ có trên trang chủ mới có, mà nãy m kiểm tra hình như bị xóa rồi thì phải. hoặc thím có thể thử các bản thấp hơn xem sao, không đơn giản hơn thì dùng búa tạ đập ổ cứng đi cũng là một cách hay;)

ko thì xài bản cũ trên opera (chrome thì cũng tương tự), chạy file fix_...trong opera để nó hỗ trợ lấy Datasources

trước cái này m cũng bị dính rất nhiều lần có hd ae rồi, cái này do gỡ hoặc cài đặt imacro nhiều lần lên nó gây lỗi.
kể cả có cài lại ff hoặc imacros vẫn dính lỗi ko hiện data, cách fix thì tải bản imacro 9.0.x có chữ b ở cuối, bản này chỉ có trên trang chủ mới có, mà nãy m kiểm tra hình như bị xóa rồi thì phải. hoặc thím có thể thử các bản thấp hơn xem sao, không đơn giản hơn thì dùng búa tạ đập ổ cứng đi cũng là một cách hay;)
Kaka fix đc rồi bác ơi nhưng e kg biết tại sao bị v nữa e cũng chả biết fix sao mà nó hiện ra file nữa :D giờ e vẫn đang dùng bản 8.9.7 vs ff56.

https://ftp.mozilla.org/pub/firefox/releases/
cài 49.0 trở xuống + imarcos 8.9.7/ tắt update đi
dow bản cu

đc rồi tks bac

Mình muốn chạy 100 vòng lặp . nhưng chạy đến vòng 50 bị lỗi , phải end để sửa .
Trường hợp này mình ko muốn sửa file Data.txt .
Muốn chạy dữ liệu ở dòng 51 thì đặt lệnh gì các bác

Kaka fix đc rồi bác ơi nhưng e kg biết tại sao bị v nữa e cũng chả biết fix sao mà nó hiện ra file nữa :D giờ e vẫn đang dùng bản 8.9.7 vs ff56.
mình vẫn làm theo cách là cài ff49 sau đó cài imac 8.9.7 sau đó off update imacros rồi cài bản ff56. ff49 để WAIT nó đếm time k chuẩn nên phải up 56

Thấy code fake ua này hiệu quả hơn iim, iim chỉ đc 1 phiên là hết fake nên share lại cho ai cần thì dùng( bữa cũng thấy trên này mà k rõ chỗ nào)
Code:
function getRandomInt(min, max) {
    return Math.floor(Math.random() * (max - min + 1)) + min;
}

function readExt(filename) {
    return imns.FIO.readTextFile(imns.FIo_OpenNode(filename))
}
function changeua()
{
agent = readExt('C:\\random_user.csv')
arrData = agent.split('\r\n')
pref = imns.Cc["@mozilla.org/preferences-service;1"].getService(imns.Ci.nsIPrefBranch);
str = imns.Cc['@mozilla.org/supports-string;1'].createInstance(imns.Ci.nsISupportsString);
str.data = arrData[getRandomInt(0, arrData.length - 1)];
pref.setComplexValue('general.useragent.override', imns.Ci.nsISupportsString, str);
iimPlayCode("URL GOTO=whoer.net")
}[\CODE]

mình vẫn làm theo cách là cài ff49 sau đó cài imac 8.9.7 sau đó off update imacros rồi cài bản ff56. ff49 để WAIT nó đếm time k chuẩn nên phải up 56
dưới bản 50 lâu lắm m cũng ko xài, vì nó không hỗ trợ e10s multiprocess, flash...
m cũng chả bao giờ xài lệnh wait, cứ phải căn thời gian, nếu mang lag không load được thì sao? imacro sẽ chạy bị sai :confused:
m hay xài SET !TIMEOUT_STEP 999 //thời gian chờ giữa các bước, đến khi tìm thấy nút cần bấm mới thôi.

Thấy code fake ua này hiệu quả hơn iim, iim chỉ đc 1 phiên là hết fake nên share lại cho ai cần thì dùng( bữa cũng thấy trên này mà k rõ chỗ nào)
à code này trước m mới học .js code nghịch thôi, trông đơn giản mà trước m code mất 1 tuần đó :(
mà thím cũng nhanh thiệt đó, trước m có để 1-2 ngày rồi xóa đi, vì chả đc cái like nào, like thì cũng có làm j đâu.
like để biết các thím đã đọc thấy nó hữu ích thôi...share change mac, timezone theo ip, imacro bản thương mại, mã hóa code, tool chuyển iim sang js, tool giải phóng ram chạy chỉ mất 1/10 ram, fake useragent, log cookie fb, xóa token...rất là nhiều luôn
có vẻ ít người xài imacro, nên nhiều lúc m cũng chả mặn mà gì mà share nữa:oops:

dưới bản 50 lâu lắm m cũng ko xài, vì nó không hỗ trợ e10s multiprocess, flash...
m cũng chả bao giờ xài lệnh wait, cứ phải căn thời gian, nếu mang lag không load được thì sao? imacro sẽ chạy bị sai :confused:
m hay xài SET !TIMEOUT_STEP 999 //thời gian chờ giữa các bước, đến khi tìm thấy nút cần bấm mới thôi.

à code này trước m mới học .js code nghịch thôi, trông đơn giản mà trước m code mất 1 tuần đó :(
mà thím cũng nhanh thiệt đó, trước m có để 1-2 ngày rồi xóa đi, vì chả đc cái like nào, like thì cũng có làm j đâu.
like để biết các thím đã đọc thấy nó hữu ích thôi...share change mac, timezone theo ip, imacro bản thương mại, mã hóa code, tool chuyển iim sang js, tool giải phóng ram chạy chỉ mất 1/10 ram, fake useragent, log cookie fb, xóa token...rất là nhiều luôn
có vẻ ít người xài imacro, nên nhiều lúc m cũng chả mặn mà gì mà share nữa:oops:
haha, tại bữa e tình cờ thấy trong này nên save về lưu trên máy, hôm nọ cần code fake ua mà lục mấy chục page mới thấy cái đoạn iim của bác, sài cũng đc mấy hôm cũng ok. tự nhiên nay dọn dẹp lại thấy cái đoạn code này lấy ra test thì ngon quá trời luôn. hihi. giờ mới biết của bác, thank bác thêm phát nữa. :) Khi nào gặp ca khó quá e ib bác hỏi riêng nhé

Muốn chạy 1 dòng bất kỳ trong file Data.txt , ví dụ dòng 55 thì lệnh gì các bác .
thông thường nó chạy từ 1 - 100 . mình muốn chạy 55-100

haha, tại bữa e tình cờ thấy trong này nên save về lưu trên máy, hôm nọ cần code fake ua mà lục mấy chục page mới thấy cái đoạn iim của bác, sài cũng đc mấy hôm cũng ok. tự nhiên nay dọn dẹp lại thấy cái đoạn code này lấy ra test thì ngon quá trời luôn. hihi. giờ mới biết của bác, thank bác thêm phát nữa. :) Khi nào gặp ca khó quá e ib bác hỏi riêng nhé
code đó m nhớ share phải gần 1 năm rồi, mà thím giờ mới mang ra xài...
nó ngon hơn iim chắc chắn rồi, nó change thẳng vào trong firefox mà.
còn thím gặp ca nào khó quá thì tất nhiên là KHÔNG rồi, ib nhiều nát vùng kín mất
image.php

Muốn chạy 1 dòng bất kỳ trong file Data.txt , ví dụ dòng 55 thì lệnh gì các bác .
thông thường nó chạy từ 1 - 100 . mình muốn chạy 55-100
SET !VAR1 55
SET !LOOP {{!VAR1}}
SET !DATASOURCE Data.txt
SET !DATASOURCE_LINE {{!LOOP}}
TAG POS=1 TYPE=INPUT:TEXT FORM=ID:reg ATTR=ID:u* CONTENT={{!COL1}}

thường m cũng chả mấy xài kiểu này, cứ phải tạo file .log, đếm dòng, rồi lại vào data xóa mất thời gian.
m hay xài .js xài dòng nào xóa luôn dòng đấy :)

code đó m nhớ share phải gần 1 năm rồi, mà thím giờ mới mang ra xài...
nó ngon hơn iim chắc chắn rồi, nó change thẳng vào trong firefox mà.
còn thím gặp ca nào khó quá thì tất nhiên là KHÔNG rồi, ib nhiều nát vùng kín mất
:D inbox nhẹ nhàng k nát đc đâu bác :)) thỉnh thoảng e lại vào đây ngó có cái code nào hay hay chưa dùng tới cũng copy về bộ sưu tập hết, bữa học đc của bác 1 chiêu iimPlayCode(``) để chạy iim giờ code nhìn gọn nhẹ hẳn, trước giờ toàn code bằng dấu ("") :D

:D inbox nhẹ nhàng k nát đc đâu bác :)) thỉnh thoảng e lại vào đây ngó có cái code nào hay hay chưa dùng tới cũng copy về bộ sưu tập hết, bữa học đc của bác 1 chiêu iimPlayCode(``) để chạy iim giờ code nhìn gọn nhẹ hẳn, trước giờ toàn code bằng dấu ("") :D
muốn code hay thì thím phải ngồi code thì mới có chứ, m cho thím vài đề thì có code hay nè :)
1.fake ip us và vào whoer.net dùng .js fake để sao cho "Your anonymity: 100%" là đạt yêu cầu
2.dùng .js xài lệnh prompt để gọi thêm vài profile firefox + chỉ định file imacro chạy (thay vì click tay)
3.giả vờ người tốt share code imacro reg fb chẳng hạn, (gán .js lên web click button) để imacro format + xóa tất cả các ổ cứng của đối phương + thực thi xong sẽ tắt máy, kèm lời chúc ngủ ngon!!

Em có đoạn code save biến a vào file csv:
var imacros = "CODE:";
imacros += "SET !EXTRACT NULL\n";
imacros += "SET !EXTRACT "+a+"\n";
imacros += "SAVEAS TYPE=EXTRACT FOLDER=D:\ FILE=Test.csv\n";
iimPlay(imacros)
Nhưng e muốn nó save vô cột 2 thì làm như thế nào các bác? Mặc định nó chỉ save vào cột 1.

cái LOOP của mình nó luôn luôn là 1. không tăng. giờ mình muốn cái LOOP nó tăng theo biến i thì làm sao ạ ?
cái js như sau:
Code:
for (var i=1;i<999999;i++)
{
var file = Components.classes["@mozilla.org/file/local;1"]
                     .createInstance(Components.interfaces.nsILocalFile);
file.initWithPath("C:\\Users\\Computer\\Desktop\\thayip.cmd");
file.launch();
iimPlay("CODE:WAIT SECONDS=6");
iimPlay("CODE:SET !VAR1 i");
iimPlay("test.iim");
}