Got Paid Kiếm tiền từ bán Flash, một cách kiếm nguồn thu nhập thụ động (up rồi quên)

voc

Banned
Reactions
59
MR
0.000
Đúng là muôn vẻ kiếm tiền, dạo qua các sàn mua bán trực tuyến, người thì bán ebook, người bán ảnh, theme blog hay website... một số người thì bán đồ của người khác ăn hoa hồng, mình thì đang thử nghiệm bán mấy cái file flash đơn giản, đây là những file tự chế, viết hướng dẫn tiếng Anh rồi up lên, sau khi được duyệt sẽ được bán với một mức giá nhất định từ 1$ - 40$.

Hình 1: Mình chỉ up mấy sản phẩm trong vòng 1 tháng rồi quên mất
Hình 2: Thế mà riêng tháng này bán được 7 sales, hơn 12$, đủ 50$ là rút qua paypal

Hình 3: Tháng nào cũng bán được vài phát đều như vắt chanh

Hình 4: Top 4 triệu phú nhờ bán Flash sau vài năm

Tùy theo sản lượng mà có thể được tỉ lệ hoa hồng đến 50-70%, cái hay của mấy cái mấy sàn này là ở chỗ có traffic cao, cứ up lên rồi thế nào cũng có người mua (tất nhiên để được duyệt thì cũng không phải đơn giản). Mình up mấy cái flash lên mà tháng nào cũng bán được vài sales. Bỏ bẳng đi mấy tháng, thấy tháng này bán được 6 sales hơn 12$, lại sắp đủ 50$ để rút, đây cũng là một cách hay để kiếm thêm nguồn thu nhập thụ động cho các bạn có tài lẻ tạo flash. Cũng trên mấy cái sàn này có nhiều người kiếm được đến cả triệu $ rồi đấy, tất nhiên không phải là người nước mình, nhưng rồi chắc chắn cũng có.

Bạn cũng có thể bán nhiều sản phẩm số khác như âm thanh, theme wp hay joomlar, ảnh số ,...bạn nào có tài thiết kế Flash hay Template site ủng hộ xin đăng ký với Reff của mình nhé, mình sẽ được hưởng hoa hồng một lần từ việc giới thiệu khi bạn rút tiền lần đầu tiên. Mình đã kiếm được vài trăm $ từ mấy cái site này rồi, hôm nay xin chia sẻ cùng các bạn.

Chúc các bạn kiếm tiền vui vẻ

Bạn nào ủng hộ có ý định bán flash hay flash banner hoặc flash game nghiêm túc thì đăng ký reff ủng hộ mình nhé mình sẽ nhận một phần hoa hồng từ việc bán được sản phẩm lần đầu tiên của bạn.

Đăng ký Activeden.net
Ngoài ra bạn còn có thể bán template, file ảnh photo shop,...

Xin cám ơn và chúc các bạn bán được nhiều tiền

Theo toi-hoc-lam-giau

Last edited by a moderator:
hình thức này có nhiều người dùng pp bẩn để tự mua tự sướng lắm.lấy $ bẩn biến thành $ sạch.

tạo flash rồi bán là sao nhỉ? vẫn không hiểu lắm

chủ thớt hướng dẫn tạo flash = hoạt hình . Mà hoạt hình j mới đc , sẵn up rồi thì up demo lun đi

---------- Post added at 02:15 PM ---------- Previous post was at 01:55 PM ----------

cả cách đăng kí trả lời 10 câu hỏi luôn nhé

---------- Post added at 03:09 PM ---------- Previous post was at 02:15 PM ----------

chủ thớt đi đâu rồi post xong rồi bỏ đó ah

Hướng dẫn nó viết trên trang nó rồi, bác bảo em hướng dẫn thế nào, còn flash các bác chịu khó luộc lại rồi decompiler ra chế lại thành file mới mà up lên. Cũng phải biết nghề tí mới kiếm được. Cái hay là đã up lên rồi thì em thấy tháng nào cũng bán được vài món, nhiều thằng nó bán được cả triệu $, chia sẻ với các bác thế thôi chứ cái này không phải PTC hay PTU để viết tut được. Muốn học làm flash thì search mạng đầy hoặc tham khảo thêm
http://free-flash-tutorial.blogspot.com/

Đây nhá, flash kiểu này bạn tự làm hay luộc rồi chế lại ... You & me v1 . Đây là của 1 bạn VN đang bán được 22 sales giá 2$/1 sales vậy là kiếm được 22$.
Con này Water effect bạn ấy bạn chạy hơn thì kiếm được 226 sales, mỗi sales giá 5$ phí 50% vậy là kiếm được 565$.
Danh mục sản phẩm flash bạn ấy up là đây ... có thể thấy kiếm được ~ 1000$ gì đó chắc mua được cái laptop để làm flash. Macbook thì chắc khó hơn.
Em chỉ ví dụ những gì của người Việt, bản thân em cũng bán được một số đang phấn đấu kiếm em Macbook. Đây là Aff, không phải ptc hay ptu nên các bác cũng đừng mong cheat được, nếu up được lên mà bán (chỉ những cái nào các bác tạo ra hay chế lại vì nó liên quan đến bản quyền) thì các bác mới được duyệt để bán và bán chạy hay không thì do các bác. Nhưng cái này hay vì làm thực ăn thực, các bác đem sp của mình đến với thế giới và mang $ thế giới về đến gia đình bạn. Vừa ích nhà, vừa lợi nước nên em chia sẻ ở đây :)

Ngoài ra còn tạo âm thanh, template,... nhiều sàn khác để các bác bán và em biết chắc chắn có các bác Việt bán được kiếm ác trên sàn đó rồi, em chia sẻ chỉ muốn giới thiệu một cách làm mới một cách tư duy mới cho các bác thôi, tránh lỗi mòn nhà nhà xây website, kiếm traffic rồi đi bán sản phẩm dịch vụ của người khác có kiếm được tiền nhưng chưa hay lắm chưa đem lại giá trị đích thực cho cộng đồng. Em còn kém kiếm được ít, mấy thằng thổ với namphi nó kiếm được cả triệu $ trong 2 năm nên em hơi cay mũi, làm chưa được nên chia sẻ để mong các bác anh hùng trong 4rum có khả năng chiến được cho bằng anh bằng em với thế giới. Cái này là bán cái sản phẩm các bác sáng tạo ra chứ không phải bán mấy cái Kindle hay iphone tàu của thằng khác kiếm hoa hồng trên amazone đâu nhé

Chúc các bác thành công sau khi nghiên cứu kỹ những thằng khác bán gì và mình có thể làm gì như mấy bạn vn trên đó (và cả em nữa tuy chưa dám nói là thành công). Khi nào các bác up được sản phẩm đầu tiên, em sẽ bật mí thêm 1 cách để tăng sales mà không cần up thêm sp mới khá hiệu quả :)
Trân trọng

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,779
172,846
Latest member
VMEXJSCompanyy

Most viewed of week

Most discussed of week