Help Kiếm tiền bằng up và share ảnh chụp và thiết kế ảnh

Reactions
5
MR
0.000
Insuree Balance
0
Hôm nay tôi xin được giới thiệu tới các bạn một cách thức kiếm tiền từ kỹ năng nhiếp ảnh.

Nếu bạn có kỹ thuật tạo hình, chụp hình cùng sự đam mê nghệ thuật, bạn có thể bắt đầu sáng tạo những tác phẩm và upload lên một số trang web để tạo thu nhập thụ động hàng tháng, hàng năm và đến trọn đời.

Tôi muốn giới thiệu cụ thể một trang web: Dreamstime.com

Đây là một trong những trang chuyên cung cấp ảnh minh hoạ cho Yahoo! và một số trang tin lớn khác.
Bất kỳ ai cũng có thể trở thành thành viên của trang này. Nhưng đây thực sự là sân chơi của những tay chuyên nghiệp, vì admin sẽ sàng lọc mỗi tác phẩm nhận được. Sau khi bạn đăng ký thành viên (miễn phí), bạn sẽ upload những bức hình đầu tiên. Nếu được phê duyệt, bạn sẽ thấy chúng trong phần tài khoản cá nhân của bạn. Nếu chúng không được chọn, bạn sẽ nhận được email thông báo lý do và đề xuất cải tiến. Sau khi giải quyết vấn đề, bạn có thể upload chúng lại lần nữa.

Ngay khi các tác phẩm của bạn được phê duyệt, chúng đã có thể được mua bán trên trang. Nhưng bạn lưu ý, việc mua bán này là khách quan. Việc chúng được bán với tốc độ nhanh hay chậm, ít hay nhiều tuỳ thuộc vào chủ đề bạn đã chọn, kích thước hình, chất lượng hình trong sự so sánh với những tác phẩm cùng loại.

Đối với mỗi giao dịch, các nhiếp ảnh gia sẽ nhận được 20-25% chia sẻ trên doanh thu thuần. Hình ảnh độc quyền sẽ được hưởng thêm 10%, các nhiếp ảnh gia độc quyền sẽ hưởng phần chia sẻ doanh thu thuần là 60% và tiền thưởng thêm 0.20$ cho mỗi tác phẩm.

Sau khi tài khoản của bạn đạt được con số 100$, bạn hoàn toàn có thể gửi yêu cầu thanh toán. Hiện nay trang đang sử dụng hình thức thanh toán bằng Séc, Paypal hoặc Moneybookers.

Nếu bạn có kỹ năng thì thiết nghĩ nên thử xem sao nhé!

đặt gạch :binhsua02:

100$ ko ăn xổi được rồi, với lại ko có máy ảnh chuyên nghiệp :binhsua12:

Vì chi tiết rất dài dòng nên em để trên blog Săn Việc Làm Trực Tuyến của em, mời các bác cao thủ thiết kế ghé xem để tham khảo nhé!

100$ không phải con số phải chờ đợi quá lâu nếu những sản phẩm của bác thực sự ấn tượng.
Cái này đòi hỏi tài năng thực sự đấy ạ. Và chỉ cần ảnh của bác được phê duyệt là bác có thể ngồi chờ đợi tiền về túi mà không cần phải làm thêm gì nữa. Một nguồn thu nhập thụ động hàng tháng khá ổn...

Rất mong cùng mọi người chia sẻ!

em mới biết forum, bác nào giúp em chi em cách kím tiền với

có đầu óc sáng tạo thì đã khối công ty tuyển cần j phải lang thang đợi 100$

Đồng ý với cậu này, cái này chỉ thực sự hữu dụng với những ông nhiếp ảnh gia chuyên nghiệp hoặc thiết kế đồ họa chuyên nghiệp muốn kiếm thêm ít tiền uống cafe thôi.

Ngon đấy... mới tậu em Canon đang vất xó chưa bít làm zề! :binhsua79:

Mình đồng ý với bạn này, có đầu óc sáng tạo thì khối công ty tuyển.
Còn việc up ảnh bán thì chỉ là tay trái, thỏa mãn đam mê và tạo thu nhập thụ động thôi. Vì các bác ấy có tác phẩm được
Dreamstime phê duyệt thì chỉ ngồi chtiền về túi thôi, có phải làm gì nữa đâu...Đây gọi là khai thác triệt để nguồn lợi tài nguyên... :)

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,825
170,899
Latest member
laikocotk

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week