Không tìm thấy add theme của Wordpress ?

hieu944

Junior
Reactions
13
MR
0.021
- Mình mới tập tành nghiên cứu ở Wordpress nhưng tới đoạn chèn theme thì có mò trên mạng về cách cài đặt nó bảo vào "add theme" up theme lên rồi install mà mò mãi ko thấy "Add Theme" ( đã vào Appirience -> Theme mà ko có ) ... Vậy ae nào biết cách cài theme tự upload như thế nào thì giúp mình với .

Sẵn tiện cho mình hỏi thêm là ko hiểu mấy trang web kia thế nào mà có luôn cái phần đăng bài cpanel đẹp vãi vs lại các url của nó ko có xuất hiện ngày/tháng ... ở blogger thì link dạng : domain.com/năm/tháng/tên-bài-viết.html ... còn mấy web kia mình thấy đa số giống nhau về url ví dụ như : domain.com/the-loai/tiêu-đề-bài-viết/ rất là hay ko bik mấy chủ web đó dùng source j nữa trước h mình toàn dùng blogger là chính ... vậy ai bik còn cách lập trình nào khác thì xin chỉ đường cho mình còn lại tự nghiên cứu cũng đc :)

temviewer xem cho.
mà ko thích thì google xíu là có hết nhé.

- Trước h e ưu tiên google bác ạ mình mò khi nào mà tới đoạn nào đó bí quá thì mới lập thread ... mình đã lục tung gg nhưng đa số các bài đều hướng dẫn như nhau + vs tự mò ở word mà tìm ko có ra chỗ tự upload theme lên ... chỉ có chọn theme có sẵn thì đc

add themes thì lên host.

Vào mục wp-content/themes -> upload themes (file zip) bạn muốn úp lên, xong giải nén ra.

Xong vào trình quản lý theme chọn nó là xong.

- Mình mới tập tành nghiên cứu ở Wordpress nhưng tới đoạn chèn theme thì có mò trên mạng về cách cài đặt nó bảo vào "add theme" up theme lên rồi install mà mò mãi ko thấy "Add Theme" ( đã vào Appirience -> Theme mà ko có ) ... Vậy ae nào biết cách cài theme tự upload như thế nào thì giúp mình với .

Sẵn tiện cho mình hỏi thêm là ko hiểu mấy trang web kia thế nào mà có luôn cái phần đăng bài cpanel đẹp vãi vs lại các url của nó ko có xuất hiện ngày/tháng ... ở blogger thì link dạng : domain.com/năm/tháng/tên-bài-viết.html ... còn mấy web kia mình thấy đa số giống nhau về url ví dụ như : domain.com/the-loai/tiêu-đề-bài-viết/ rất là hay ko bik mấy chủ web đó dùng source j nữa trước h mình toàn dùng blogger là chính ... vậy ai bik còn cách lập trình nào khác thì xin chỉ đường cho mình còn lại tự nghiên cứu cũng đc :)
upload theme lên host thư mục wp-contents/theme nha , giải nén ra càng tốt vào lại sẽ thấy thôi :)

add themes thì lên host.

Vào mục wp-content/themes -> upload themes (file zip) bạn muốn úp lên, xong giải nén ra.

Xong vào trình quản lý theme chọn nó là xong.

em vào = đường dẫn ấy ko đc mod ơi : domain.wordpress.com/wp-content/themes
có lẽ nào tài khoản free ko thêm đc theme ko ta ?

em vào = đường dẫn ấy ko đc mod ơi : domain.wordpress.com/wp-content/themes
có lẽ nào tài khoản free ko thêm đc theme ko ta ?
ý là vô ftp á,
bạn dùng free thì không vào được ftp đâu

vào hosting hoặc FTP nhé bạn, nơi mà bạn úp code wordpress lên ấy.

ý là vô ftp á,
bạn dùng free thì không vào được ftp đâu

vào hosting hoặc FTP nhé bạn, nơi mà bạn úp code wordpress lên ấy.

thằng wordpress bán premium đắt ghê luôn tới 99$ với lại trước h toàn dùng domain chưa bik dùng host ... vậy ae bik web nước ngoài nào bán host qua paypal mà giá rẻ ko nhĩ ? :)

thằng wordpress bán premium đắt ghê luôn tới 99$ với lại trước h toàn dùng domain chưa bik dùng host ... vậy ae bik web nước ngoài nào bán host qua paypal mà giá rẻ ko nhĩ ? :)
Khoảng 15$ là thím có 1 cái Host + Domain + Privacy Protected 1 năm rồi...cần gì phải mua của nó cho đắt.

Nếu không thích bỏ tiền ra thì sài host free...một số web như FreeHosting.Com cho phép sử dụng domain riêng của mình...

lên youtube mà xem của thachpham.com đó xem phần cơ bản worpress là biết hết

Khoảng 15$ là thím có 1 cái Host + Domain + Privacy Protected 1 năm rồi...cần gì phải mua của nó cho đắt.

mình cũng mua domain từ namecheap h nó bán cái host j đó giá 9$ 15% 20$ nếu mua dùng cho web xem phim nghe nhạc thì nên mua loại nào vậy bác ?
Bên ThachPham.Com hướng dẫn khá là chi tiết....

thank a bạn để chập lên mobile bỏ ra 1 tuần tìm hiểu :)

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,768
170,858
Latest member
binbinbin
Back
Top Bottom