Không hiểu nổi cách làm việc của Paypal

Status
Not open for further replies.

hanhyes

Hero
Reactions
1,915
MR
0.018
Chào mọi người,

Có thể các bạn cho rằng mình rảnh việc để lập cái topic nhảm này nhưng thực sự sau cuộc điện thoại chiều nay với paypal thì mình không thể nghĩ paypal có 1 cách làm việc vớ vẩn như vậy.
Mình sử dụng paypal acc hơn 1 năm, giao dịch chỉ có 1,2 nguồn tiền chính cũng rất lâu rồi, và cũng chỉ sử dụng cho đúng 1 tài khoản duy nhất. Hôm 29/12 mình nhận được thông báo limit tài khoản 180days không gỡ với cái lý do chung chung đại loại thế này (mình lấy ảnh của 1 bạn mà lý do của mình nó ghi hệt bạn ấy 29/12 nhé, 27/12 là mình không có)
attachment.php

và cái mail trong đó có nội dung thế này:
If you think that we permanently limited your accounts in error, you may
appeal this decision. Just click Contact Us at the bottom of any page of
PayPal.

When you contact us, we may need you to provide some information to process
your appeal, for example,
1. A copy of a valid photo ID that shows your name. Acceptable forms of a
photo ID are a driver's license, passport, or any other government issued
photo ID.
2. A copy of your recent utility bill that shows your name and address
exactly as they should appear on your PayPal account.
3. A copy of your business license or your articles of incorporation.

Mình email lại đề nghị nó check lại lý do nó limit đồng thời cung cấp đầy đủ các thông tin liên quan vì mình tin rằng nó là sai. Thì nhận được cái mail nó hồi đáp cũng chung chung kiểu như này:
For the safety and security of the PayPal network, we often review accounts
for potential risks. After reviewing your account, we have decided to close
it because of security issues.

Nó còn hướng dẫn refund lại thế này:
Option 1. If you owe refunds to any of your buyers, you can use the money
in your PayPal account to refund them.

To refund your buyers:
1. Log in to your PayPal account.
2. Click "Contact Us" at the bottom of any page.
3. Click "Contact Customer Service."
4. Under "Choose a Topic," select "Sending/Receiving Money."
5. Under "Choose a Subtopic," select "Refund/Cancel a Payment."
6. Click "Continue" and follow the instructions to refund payments.

Option 2. Money in your PayPal account will be held for 180 days. After 180
days, we'll email you information on how to receive your funds.

Mình về gặp bạn mình đang làm business với nước ngoài, nó nghỉ tết về quê, gọi cho support của nó trình bày đủ thứ, rồi hỏi nó:
- Vui lòng cho biết lý do áp dụng hình thức giới hạn (limit) với tài khoản ông Hanh?
+ Không có lý do cụ thể nào được liệt kê
- Tài khoản của ông Hanh không hề vi phạm điều khoản của Paypal, vui lòng cho biết tại sao lại áp dụng limit với tài khoản của ông ấy?
+ Hệ thống detect một vài nguy cơ từ tài khoản này
- Vui lòng cho biết chi tiết các nguy cơ trên để ông Hạnh có thể đưa ra các thông tin kháng cáo
+ Không có lý do cụ thể nào được liệt kê
- Tài khoản của ông Hanh có vi phạm bất kỳ điều khoản nào của Paypal không?
+ Hiện tại tài khoản này không vi phạm bất kỳ điều khoản nào của Paypal
- Vậy ngoài lựa chọn bị giữ số tiền trong tài khoản 180 ngày còn lựa chọn nào khác?
+ Xin lỗi, không còn tùy chọn nào khác
- Tại sao ông Hanh lại nhận được mail thông báo có 2 tùy chọn và cách thức để refund, tuy nhiên không thể thực hiện được
+ Xin lỗi, tùy chọn giữ số tiền trong 180 ngày là bắt buộc
(Hỏi lại vài lần nhưng không đưa ra được lý do cụ thể nào, đổ cho hệ thống tự detect)

Thực sự mình không biết nói thế nào với trường hợp này nữa, có thể mình vi phạm điều khoản nào thì khi mình cung cấp đầy đủ thông tin theo mail nó yêu cầu nó phải cho lời giải thích, hoặc khi call nó phải cho lời giải thích. Đâu phải muốn close thì close, nó ảnh hưởng trực tiếp tới quyền lợi của khách hàng là mình, không chỉ số tiền trong account mà còn 1 loạt hệ thống liên quan tới nó nữa. Giờ mình muốn tìm 1 diễn đàn hoặc trung tâm hỗ trợ để có thể khiếu kiện trường hợp của mình liệu có được không các bác? Đúng như 1 bác nói, "tôi bắt buộc dùng dịch vụ các bạn vì không hơn, không kém..."

Last edited by a moderator:
Bọn tây cũng zở hơi vãi ra :|
Limit mà lại ko cho rỏ ràng lý do cứ thế mà Limit ko khác gì ông nụi ng ta vãi

"Hệ thống detect một vài nguy cơ từ tài khoản này" đây là cái lí do bố cmn láo của PP nek :m002:

Bó tay luôn. Chả có lẽ là vì mình dùng paypal VN và dùng personal không mất phí cho tụi nó nên nó block dần dần
Cứ mail đi mail lại nói kiểu hệ thống detect, lý do là thế này hoặc thế này hoặc thế này hoặc vi phạm điều khoản chung thì đúng cũng thành sai.
Ai mà kháng cáo đc

mình mail cho nó nó bảo là không thể cung cấp chi tiếp lý do tài khoản của bạn bị limit được.

chia buồn cùng bác nhé
mình 1 tuần bị limit 2 ac nè .ac thứ 2 nó bảo là nghi ngờ trùng tên với ac limit trước của mình hjx vcl .mà ac đầu tiên ko hiểu sao no limit

mình mail cho nó nó bảo là không thể cung cấp chi tiếp lý do tài khoản của bạn bị limit được.
Thế thì kháng cáo như thế nào nhỉ? Giờ hệ thống nó gặp lỗi limit nhầm thì mình cũng không làm đc gì nhỉ.

Thế thì kháng cáo như thế nào nhỉ? Giờ hệ thống nó gặp lỗi limit nhầm thì mình cũng không làm đc gì nhỉ.

botay nó kêu không cho kháng cáo nữa chứ. đểu thế

Bó tay luôn. Chả có lẽ là vì mình dùng paypal VN và dùng personal không mất phí cho tụi nó nên nó block dần dần
Cứ mail đi mail lại nói kiểu hệ thống detect, lý do là thế này hoặc thế này hoặc thế này hoặc vi phạm điều khoản chung thì đúng cũng thành sai.
Ai mà kháng cáo đc

pp us mình cũng bị :-? chẳng làm gì cũng limit

:binhsua47: bac nhan tien kieu j sao ko cho no an it tien di nhu minh thuong nhan 1k$ cung cho no ăn 20$ lấy thảo :(

Bỏ PP có mà dân PTC như mình chết đói.

Mình cũng bị trường hợp tương tự như bạn trên, contact nó cung cấp đầy đủ rồi xong nó mail lại cái mail y chang như trên.

For the safety and security of the PayPal network, we often review accounts
for potential risks. After reviewing your account, we have decided to close
it because of security issues.

và hướng dẫn refund cũng như trên. Chán muốn chết, có cái acc premium xài hơn 1 năm trời vừa bị hack, gửi mail liên tục bảo nó lấy lại thì éc thèm reply, tự dưng cái acc personal còn lại thì bị dở chứng limit.. Nản vs PP

Bỏ PP có mà dân PTC như mình chết đói.

Mình cũng bị trường hợp tương tự như bạn trên, contact nó cung cấp đầy đủ rồi xong nó mail lại cái mail y chang như trên.

và hướng dẫn refund cũng như trên. Chán muốn chết, có cái acc premium xài hơn 1 năm trời vừa bị hack, gửi mail liên tục bảo nó lấy lại thì éc thèm reply, tự dưng cái acc personal còn lại thì bị dở chứng limit.. Nản vs PP

acc ko sài quá 1 thoi gian no tự limited á ;))

đơn giản mà.gần tết tây rồi nên có rất nhìu người chuyển với rút tiền.pp nó không huy động đc đủ số lượng vốn lớn (cả thế giới chứ bộ) nên nó bắt buộc limit 1 số tk để hạn chế việc huy động vốn.
còn limit có lý do thì cũng bằng hòa người dân sẽ gỡ và rút tiền về ăn tết ngay,nên pp nó limit không lý do là thế,đơn giản là hạn chế người dân rút tiền ồ ạt...chắc cũng cỡ khoảng vài chục tỉ thôi, thử hỏi nó huy động vốn có kịp ko ~~!

Dạo này em thấy có nhiều TH limit ppvn thì em suy đoán chắc là do 2 nguyên nhân :
1.Mấy bác thu mua PPVN chắc làm điều mờ ám gì đấy nên các acc PPVN bây h đc đặc biệt review và auto limit .
2.Mây bác UG cashout PP rồi bán lại .

Ý kiến của riêng cá nhân em thôi ... Mong mấy bác nhẹ tay :D .

thớt bị hk khác chút nào với TH của mình, mình cũng đã giải thich rất rõ với nó nhưng nó vẫn limit 180 . với lý do rất cùi mía, hình như nó tự bịa ra để lock acc mình hay sao

pp của mình bị y như thế :m146
chúng tôi nhận thấy 1 số nguy cơ nên limit :m146. lí do bố láo cmnr. pp của mềnh là pp us, nhưng nhận tiền sạch, giao dịch ko vde. mà tí cái lại limit ==:binhsua51::binhsua51:

pp của mình bị y như thế :m146
chúng tôi nhận thấy 1 số nguy cơ nên limit :m146. lí do bố láo cmnr. pp của mềnh là pp us, nhưng nhận tiền sạch, giao dịch ko vde. mà tí cái lại limit ==:binhsua51::binhsua51:
Cuối năm nó làm đợt để lấy tiền ăn chơi đàm đú đấy bác :D . May mà em bỏ PP cách đây 1 tháng rùi . Bây h mà còn giữ thì chắc cùng chung số phận với bác rồi . CHờ 6 tháng sau lấy lại cũng đc bác nhỉ :D .

cuối năm rồi giam tiền lại để tiền đó cho bên tây nó mua sắm lấy lãi chứ sao nữa =)) , VN luật nhân quyền còn ít , lý do nó đưa ra chẳng khác gì là đi xe ko chính chủ thì là 1 củ

tuần này limit 2 cái pp vn rồi :( nhận tiền sạch cũng limit 180days ko gỡ. bọn nó làm ăn quan liêu vãi lều

Status
Not open for further replies.

Announcements

Forum statistics

Threads
418,752
170,840
Latest member
tiendung38m
Back
Top Bottom