Warning Khởi Kiện - Ngô Văn Sáng (vansangpc) - SCAM 300$

Status
Not open for further replies.
t muốn thằng scammer cứng rắn lên :)) .... để coi cái topic rung cây dọa khỉ này có tác dụng gì? :D
1 vụ kiện hình sự phải tốn ít nhất 7 tháng mới ra tòa nhé :):cool:

không biết có ai chơi võ lâm 1 ko, cách lừa đảo này y như võ lâm 1 vậy, bán món đồ 7k vạn nó gd đưa 7k lượng :p

không biết có ai chơi võ lâm 1 ko, cách lừa đảo này y như võ lâm 1 vậy, bán món đồ 7k vạn nó gd đưa 7k lượng :p
Mấy thằng nhóc ở quán net cả ngày đi mua dây chuyền KTC 10>>> 5k vạn = 5k bạc :oops:

b nào biết thủ tục kiện giúp mình với. Bị scam 400$ nhưng ko có thông tin gì ngoài nick yh và stk ngân hàng của nó cả

b nào biết thủ tục kiện giúp mình với. Bị scam 400$ nhưng ko có thông tin gì ngoài nick yh và stk ngân hàng của nó cả
bạn lên đồn CA gần nhất nếu CA có tâm sẽ giúp bạn và ngược lại

bạn lên đồn CA gần nhất nếu CA có tâm sẽ giúp bạn và ngược lại
CA làm đếch j có tâm bác. Lại nhìn mặt non quá ko giúp thôi. mình muốn hỏi thử mấy bác có kinh nghiệm giúp với, chảng lẽ tìm ko ra

tù chưa thớt :3

CA làm đếch j có tâm bác. Lại nhìn mặt non quá ko giúp thôi. mình muốn hỏi thử mấy bác có kinh nghiệm giúp với, chảng lẽ tìm ko ra
search nick yahoo nhà nó, search tên tài khoản ngân hàng. xem thông tin tên tuổi tất tần tật mọi thứ có liên quan. Ví dụ tên Ngân Hàng + địa điểm. Search Facebook và khoanh vùng lại xem sao. Search google mà tên độc lạ thì xác định. Đứa nào dính mmo thì gắn flag theo dõi. Giả sử nick clone thì cung cấp bằng chứng cho mod forum xin địa chỉ IP, từ địa chỉ IP xin cung cấp các tài khoản login vào IP đấy. Thằng scam nếu có login nick chính trên IP đấy thì xác định. Từ đấy suy ra mail đăng ký, Search theo mail thêm 1 lượt nữa, rất nhiều khả năng nó dùng 1 mail đăng ký nhiều nơi, tìm đến nhưng nơi nó đăng ký đọc kỹ các bài post, rất có thể sẽ có thông tin hữu ích. Cứ thế mà điều tra lần theo dấu tiếp. Có cẩn thận đến đâu rồi cũng có lúc phạm sai lầm thôi :cool:

search nick yahoo nhà nó, search tên tài khoản ngân hàng. xem thông tin tên tuổi tất tần tật mọi thứ có liên quan. Ví dụ tên Ngân Hàng + địa điểm. Search Facebook và khoanh vùng lại xem sao. Search google mà tên độc lạ thì xác định. Đứa nào dính mmo thì gắn flag theo dõi. Giả sử nick clone thì cung cấp bằng chứng cho mod forum xin địa chỉ IP, từ địa chỉ IP xin cung cấp các tài khoản login vào IP đấy. Thằng scam nếu có login nick chính trên IP đấy thì xác định. Từ đấy suy ra mail đăng ký, Search theo mail thêm 1 lượt nữa, rất nhiều khả năng nó dùng 1 mail đăng ký nhiều nơi, tìm đến nhưng nơi nó đăng ký đọc kỹ các bài post, rất có thể sẽ có thông tin hữu ích. Cứ thế mà điều tra lần theo dấu tiếp. Có cẩn thận đến đâu rồi cũng có lúc phạm sai lầm thôi :cool:
tks b nha! để tìm thử xem sao

t muốn thằng scammer cứng rắn lên :)) .... để coi cái topic rung cây dọa khỉ này có tác dụng gì? :D
1 vụ kiện hình sự phải tốn ít nhất 7 tháng mới ra tòa nhé :):cool:
Biết thì thưa thì thốt :)
Theo quy định tại các điều 161, 164, 165, 166, 167, 168, 169, 170, 171 Bộ luật Tố tụng Dân sự thì bạn sẽ phải nộp đơn khởi kiện cùng các tài liệu, chứng cứ kèm theo đến Tòa án có thẩm quyền. Trong thời hạn 5 ngày làm việc Tòa sẽ xem xét và ra quyết định thụ lý hoặc trả lại đơn khởi kiện cho bạn.

Theo quy định tại các điều 161, 164, 165, 166, 167, 168, 169, 170, 171 Bộ luật Tố tụng Dân sự thì bạn sẽ phải nộp đơn khởi kiện cùng các tài liệu, chứng cứ kèm theo đến Tòa án có thẩm quyền. Trong thời hạn 5 ngày làm việc Tòa sẽ xem xét và ra quyết định thụ lý hoặc trả lại đơn khởi kiện cho bạn.
khi anh nói ra tòa, nghĩa là tòa xử vụ án này, có tuyên án.....
anh chưa thấy tòa nào mà sau 5ngày là kết luận đc con người ở tù bao lâu.... =))
em làm anh phọt cả cơm :D:D

em đâu rồi @haikatitu :D

anh chưa thấy tòa nào mà sau 5ngày là kết luận đc con người ở tù bao lâu.... =))

Một người thì nói dân sự, 1 người nói hình sự===> ông nói gà, bà nói vịt

thớt đi nộp đơn rồi, có gì tối về chém gió cho bà con nghe

đùa chứ 300$ mà đi nộp đơn kiện cáo ai người ta thèm ngó tới. Buồn nhưng sự thực thường là vậy!

Ko biết ai ở đây phải kêu anh , nhưng tôi cũng ko chấp .

Khoản 2 điều 179 Bộ luật tố tụng Dân sự cũng quy định: “Trong thời hạn chuẩn bị xét xử quy định tại khoản 1 điều này " .
Trong thời hạn một tháng kể từ ngày có quyết định đưa vụ án ra xét xử của toàn án , tức là kể từ ngày toà án chấp nhận đơn , Toà án phải mở phiên toà; trong trường hợp có lý do chính đáng thì thời hạn này là hai tháng.

Mực phí cho vụ này với số tiền scam là 7 triệu đồng thì phải đóng án phí là 200.000đ - 400.000đ . Nếu chủ thớt thắng kiện sẽ dc toà trả lại tiền án phí , và thằng scam sẽ phải đóng án phí + ở chịu mức phạt theo luật .

Có bằng chứng đầy đủ thì xữ nhanh thôi . Ko sợ kéo dài án .

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,786
170,873
Latest member
asapcanopy1

Most viewed of week

Most viewed of week