Khoe đàn cờ hó sau 1 năm vất vả - Kiếm 40 củ ngọt :v

có khi phải đổi nghề sang nuôi cờ hó quá :oops:

Theo như hình thì thấy bác nuôi nhốt trong lòng, vậy cái vấn đề vệ sinh cho nó như nào bác?:D

có loại chó nào đẹp đẹp dễ thương sạch sẽ mà rẻ rẻ k các bác nhỉ , em sinh viên cũng muốn nuôi con :D

Hình thức kinh doanh này rất tiềm năng, thấy vậy chứ không phải ai làm cũng được đâu..:)

Đến tuổi nó tự bem, bem mạnh :v.
Nếu làm kinh tế thì nuôi 1 chó đực và 2~3 chó cái, nhà có chó con bán quanh năm :v
Chắc về quê mở cái trại chó nuôi bán kiếm xiền quá :p
Mà nuôi từ chó con lên bự và xxx được vậy mất bao lâu bác :D

Theo như hình thì thấy bác nuôi nhốt trong lòng, vậy cái vấn đề vệ sinh cho nó như nào bác?:D
tới giờ zắt nó đi vệ sinh chứ :D
ở quê nhà ngoại có con chó ta lai. xích để trông hàng. Nó đau vệ sinh nó kêu và cào cào. Mỗi lần nó cứ làm vậy là dắt đi thôi :D

1 tháng ăn 6 củ,còn hơn tháng lương em mịa rùi :D:D

tới giờ zắt nó đi vệ sinh chứ :D
ở quê nhà ngoại có con chó ta lai. xích để trông hàng. Nó đau vệ sinh nó kêu và cào cào. Mỗi lần nó cứ làm vậy là dắt đi thôi :D

Bác ấy nuôi cả đàn, ko lẽ ngồi chờ nó kêu. Phải có biện pháp hay cách gì đó chớ :D:D

chắc mấy con này thịt ngon:cool:, thông cảm e hay ăn cờ hó:p:p

Có thằng bạn cũng bỏ việc ở nhà nuôi chó :D Không biết tiềm năng thế nào, nhưng chắc là lãi cao :D MMO kết hợp nuôi chó vừa xả stress vừa có tiền :D
Hóng cao nhân chỉ điểm :D

:oops: hồi còn sinh viên có mua 1 em bắc kinh tặng người yêu đang sinh viên đói mà nó ăn thịt nạc không nhai chó nó thèm qua ăn luôn thế là nó nhịn đói luôn :D:D:D:D
Bạn viết không bỏ dấu chấm phẩy, làm mình đọc mệt xỉu mà chưa hiểu nội dung :D

MMO kết hợp nuôi cờ hó, mô hình đc ây chứ nhỉ :v

có loại chó nào đẹp đẹp dễ thương sạch sẽ mà rẻ rẻ k các bác nhỉ , em sinh viên cũng muốn nuôi con :D

Poodle bạn ơi, google it.
Hoặc con Pug cũng đc.

Có thằng bạn cũng bỏ việc ở nhà nuôi chó :D Không biết tiềm năng thế nào, nhưng chắc là lãi cao :D MMO kết hợp nuôi chó vừa xả stress vừa có tiền :D
Hóng cao nhân chỉ điểm :D
Đúng rồi bạn, kết hợp tốt mà, nếu biết làm kinh tế thì nuôi chó khá ổn, kinh tế ngày càng đi lên, nhu cầu cs lên, dân nuôi PET nhiều.

Hình thức kinh doanh này rất tiềm năng, thấy vậy chứ không phải ai làm cũng được đâu..:)
Phải có kiến thức nuôi chứ ko nó sẽ chết hoặc chó nhìn xấu, đa số chó chết là từ rối loạn tiêu hoá -> xuất huyết đường ruột và chết, nên nuôi thì phải tìm hiểu 1 chút :v

Chó con phải nuôi trong lồng riêng, đóng chuồng cho chó cái làm ổ đẻ, chó con sẽ ở trong đó tới lúc xuất chuồng thì thôi, phân chó con ko có gì đâu, bắt nó ra và mang vòi nước vào phụt cái hết ấy mà. Cái tấm nhựa làm sàn chuồng chó con tới trâu bò dẫm cũng ko gãy, loại đặc biệt đấy :v.

Bạn viết không bỏ dấu chấm phẩy, làm mình đọc mệt xỉu mà chưa hiểu nội dung :D
công nhận đọc hại não vãi bác ạ:D

ôi dis giống đời cái gì mới lạ thì nó thế ! đua nhau nuôi sau nó rẻ chán như chó thường thôi ! nuôi ít thì bán có giá khoái lắm ! đầu tư nuôi vài chục con mà bán xem hehe !!!

ôi dis giống đời cái gì mới lạ thì nó thế ! đua nhau nuôi sau nó rẻ chán như chó thường thôi ! nuôi ít thì bán có giá khoái lắm ! đầu tư nuôi vài chục con mà bán xem hehe !!!
Ah, đắt hay rẻ nó phụ thuộc vào GEN của chó bố chó mẹ, muốn bán đc thì vốn cơ bản phải đầu tư kha khá, mua chó bố chó mẹ GEN đẹp, to... Về chăm sóc tốt nhìn nó đẹp thì bạn vẫn có thể bán đc giá cao, cực cao, tầm 10 củ /1 con trong khi chó thằng khác chỉ bán đc 3~3.5 củ /1 con thôi. Với lại nói cho vui thôi chứ chăm đc đàn chó con mà bán ko đơn giản đâu bạn, nên giá nó ko bao giờ có chuyện rẻ như bèo, khi nào làm thử là biết ngay thôi.

Anh chủ thớt, đọc nhiều bài để ý, là người có tiếng nói, có tiền, có hiểu biết, có mối quan hệ...
Không biết anh ấy dc sinh ra trong gia đình giàu có hay tự đi lên thoát nghèo. Nhưng dù là gì thì nhìn cuộc sống anh ấy cung thích thật...
Mình bi quan, lại càng bi quan. Ứa cả nước mắt. Hi

Anh chủ thớt, đọc nhiều bài để ý, là người có tiếng nói, có tiền, có hiểu biết, có mối quan hệ...
Không biết anh ấy dc sinh ra trong gia đình giàu có hay tự đi lên thoát nghèo. Nhưng dù là gì thì nhìn cuộc sống anh ấy cung thích thật...
Mình bi quan, lại càng bi quan. Ứa cả nước mắt. Hi
Mình vẫn nghèo nhé bạn, vẫn đi làm thuê, đi nhặt thóc rơi của các boss thôi @@
Vẫn phải vào mmo4me học các bạn trong này cách kiếm tiền đó thôi :(

nhìn đàn chó con đáng yêu dễ sợ mà lớn lên là hết đáng yêu luôn :D
Lớn lên thì: với chủ của nó thì nhìn vẫn thấy yêu, với người lạ nhìn sợ hết hồn :v.

1 tháng ăn 6 củ,còn hơn tháng lương em mịa rùi :D:D
Gửi vào lò luyện chó cảnh vệ ở Châu Quỷ nó cho thức ăn khô @@, nên cả luyện chó và nuôi chó nó lấy có 4 củ, ko đc ăn như ở nhà, nên phải nuôi tới 16~18 tháng chó lớn hết cỡ mới dám gửi đi luyện @@.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,514
170,617
Latest member
handsomeMan

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom