Khảo sát xem các bác đang chọn sàn nào ?

Sàn lớn có forex.com, fxcm...đó, còn cái tên bạn nói mình lại chưa nghe bao giờ.
Có lẽ nó không phổ biến ở VN. Mình thấy về quy mô thì 2 sàn đó hơn cả FXCM và Forex.com

Mình đang định sang IG vì nó cho nạp rút qua card và min dep chỉ $200. Sàn kia tới 10K :confused:

Sàn lớn có forex.com, fxcm...đó, còn cái tên bạn nói mình lại chưa nghe bao giờ.

Interactive Brokers là dạng broker lớn, đánh đòi hỏi vốn lớn, spread ổn nhưng ăn com. Broker này dành cho tay to chơi thôi :) Vốn nhỏ thì fxpro fxcm cũng đc rồi.

Mình cũng đang chơi ở exness thấy ok

Exness cũng dạng vốn nhỏ lâu đời như hotforex, fxpro. Cũng ok.

$50 thì đánh 3 sàn mình mới nói đó. Interactive thì khó lắm.

E thấy fxcm, nordfx, tickmill, fxpro là sàn dạng ndd, ecn or stp. E đang nghiên cứu nordfx và tickmill, thấy vote khá cao.
Còn các sàn khác đa số là market broker
e thấy có nhiều vấn đề về các mb này như request lệnh, xóa proifit khi mình thắng lớn ở những lúc có tin giật mạnh...mặc dù spead có thấp hơn nhưng e cảm thấy ko an toàn, các bác ý kiến xem tn ợ
sàn fxpro là dealing desk và cả no dealing desk bác nhé, fxcm là no dealing desk, còn 2 sàn kia em mới nghe qua :D

exness lớn nhất :D

Có vài sàn mà... Lên google cũng ra kha khá... Mà mình không hiểu lý do gì mấy sàn đó được PP hỗ trợ nữa... Chịu chiết khấu cao? Tiền hợp tác mỗi tháng cao? Hay là sàn không scam? Có mấy sàn từng hỗ trợ rồi PP cũng cắt hợp tác luôn.

,iện2 sàn này có chứng chỉ quốc tế này, nhưng e đọc báo thì thấy FXCM đã phải nộp phạt vì scam ng dùng,
hiện e đang nghiên cứu Exness với Tickmill.

Interactive Brokers là forex broker luôn bác ơi. Min dep 3k$, 10k$ hình như là loại tài khoản khác.

Mình chung thành với Exness hơn 4 năm nay rồi. Lúc mới đầu đánh taì khoản Cent, giờ chuyển sang tài khoản mini. Thấy sàn này spread cũng ổn, đặc biệt thích cái rút tiền tức thời của nó.

Exness mọi thứ đều ổn thích cái rút cực nhanh, nhưng bị trượt cũng đỡ lắm, đang yên lành tin ra 1 phát đi mất hơn 200 pips.không biết tình hình ở mấy sàn STP/ECN có như vậy không.

Kiếm mấy sàn ECN mà chơi , ít rũi ro , spreads thấp , com thấp .

Kiếm mấy sàn ECN mà chơi , ít rũi ro , spreads thấp , com thấp .
EXNESS cũng có ECN mà, đặc biệt phí giao dịch ở ECN cực thấp chỉ 25$ cho mỗi khối lượng giao dịch 1 triệu $.
Tuy nhiên mình không thích đánh tài khoản ECN lắm vì đòn bẩy thấp quá.

Announcements

Forum statistics

Threads
418,512
170,611
Latest member
NamNguyen9993

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom