Request Khẩn! Virut làm máy tính chạy 100% cpu

nguyenluancmg

Junior
Reactions
67
MR
0.057
Tình hình là mình vào google nó cứ báo phải update flash mới vào được. Mình tải file flash về click vào nó biến mất . Và đó cái mình mình cứ chạy 100% cpu. Mình vào task manager end tash nó thì hết nhưng chừng 30 giây thì nó tự bật lại. Giờ không biết phải làm sao diệt bằng antivirut thì ko có gì. Pro nào rành về máy tính thì giúp mình gấp nhé! Cảm ơn!. Ai ngang qua mà ko biết thì up hộ cho pro nhé! Thanks!
Thông tin thêm con này hình như cso tên là hostproc...

Không ai biết nhỉ!
Thêm thông tin là khi bật internet thì nó mới chạy
Còn khi máy mới bật lên thì nó bật ra một cái bảng gì màu đen rất nhanh rồi biến mất.
Ai biết giúp dùm nhé! Thanks!

Upvote 0
Tình hình là mình vào google nó cứ báo phải update flash mới vào được. Mình tải file flash về click vào nó biến mất . Và đó cái mình mình cứ chạy 100% cpu. Mình vào task manager end tash nó thì hết nhưng chừng 30 giây thì nó tự bật lại. Giờ không biết phải làm sao diệt bằng antivirut thì ko có gì. Pro nào rành về máy tính thì giúp mình gấp nhé! Cảm ơn!. Ai ngang qua mà ko biết thì up hộ cho pro nhé! Thanks!
Thông tin thêm con này hình như cso tên là hostproc...
nhân chứng sống đây
đã bị, đã quét NIS, KIS, BKAV, AVIRA, AVAST nhưng ko hiệu quả, nhờ 2 pro máy tính cũng ko ăn thua
sau 1 tuần phải cài win lại 2 lần mới hết
haiz, theo mình cài win lại cho nhanh bạn, thà 1 lần đau :(:(:(

Upvote 0
cho cái hình coi nói vậy thánh mới biết , cũng chẳng biết tên nó là gì
up cái hình bật task manager > processes mới biết bị gì chứ

Upvote 0
Cậu thử Start -> Run -> msconfig. Chọn startup, xem có cái nào đáng nghi là virus ko, xong truy cập tới folder của nó, xài Unlocker để xoá file của nó rồi vào msconfig lại để tắt nó đi, cuối cùng restart máy xem có hiệu quả không nhé!

Upvote 0
cho cái hình coi nói vậy thánh mới biết , cũng chẳng biết tên nó là gì
up cái hình bật task manager > processes mới biết bị gì chứ

vào task ko thấy nó cậu ơi! có chụp cũng vậy. Chỉ có mỗi cái file svchost.exe chạy trên 98%, mà tìm ko ra được con gì

Upvote 0
Xóa bớt mấy game , tập tin nặng ở Disk C . (ổ C) . Chừa 1 khoảng trống cho nó nhiều nhiều là được :D
Hôm trước m gặp lỗi này ở laptop.
Bật taskmanager , chọn tab process , tick vào CPU để nó sắp xếp xem ứng dụng nào đang sử dụng CPU liên tục.

Lỗi 2 : Stop Service Defender của Window là hết .
Window - Search - gõ service - Stop Service WinDefend

mà thôi gởi teamview qua đây làm cho nhanh =))

Max

Upvote 0

Announcements

Forum statistics

Threads
421,019
173,091
Latest member
nguyendung1221

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week