Verified by BQT Kết nối thành viên cả nước

đề nghị admin tách mỗi nhóm thành các box nhỏ để mem có thể thấy rõ từng nhóm và theo đó vào báo danh

Khu vực Biên Hòa ko biết có dc bao nhiêu người nhỉ ????

Bác nào của Hải Dương đăng ký đi ạ

mình muốn xin đăng kí 1 slot leader Hải Dương được không Shin nhỉ, anh em Hải Dương cũng khá đông :">(Không thích spam nên chắc khó mà lên pro :D)

Last edited by a moderator:
cho xin 1 slot o sai` gòn q.go vấp, tháng sau lên đấy :D

Hồ Chí Minh ko có ai hết zậy !!!

Thủ Đức báo danh đây :binhsua141::binhsua141::binhsua141:

Vĩnh Phúc đâu nhỉ chả thấy ai trên forum:((

dear SHIN

Em ở Hội An, gần Đà Nẵng, cho em tham gia với nào :binhsua85:

Huế ko có ai làm leader hết hè. mình thì bận đi học cả tuần ko nghĩ ngày nào cả.

Ở Hưng Yên thì ra Hà Nội góp vui hay ta về lập thủ đô ở Hải Hưng nhỉ. Có pro nào theo Hải Hưng thì pm mmo_vn2012 nhé.

Chào các bạn,

Đây là danh sách mới:

1. Thủ Đức: binh6699
  2. Hồ Chí Minh: anhduy891
  3. Hà Nội: anchoiratien
  4. Đà Nẵng: takhanhlinh
  5. An Giang: legialoc
  6. Thanh hóa - Nghệ An - Hà Tinh: canawan
  7. Bắc Ninh, Bắc Giang: SonJG
  8. Tuy Hòa - Phú Yên: khoadainhan8
  9. Quảng Ngãi: choijonbi
  10. Cần Thơ: NamTuoc
  11. Đà Lạt: Cu0nglad0r
  12. Thái Nguyên: chjmsetoc
  13. Pleiku Gia Lai: socksockhaha
  14. Hải Dương: SellPP

Nếu các bạn thấy vùng của mình có thể tụ họp hơn 10 người thì đăng kí làm Leader nha.

Chúc các bạn vui vẻ
BQT MMO4ME

đề nghị admin tách mỗi nhóm thành các box nhỏ để mem có thể thấy rõ từng nhóm và theo đó vào báo danh

Sau khi nhóm thành lập chính thức mình sẽ tạo BOX riêng để dễ hoạt động hơn.

muốn đăng lí làm vào nhóm thì thế nào đây ad :D

Bạn liên lạc với Leader vùng của bạn nha.

Xin 1 suất tại Đà Nẵng :binhsua122:

Bạn có thể liên lạc takhanhlinh thương lượng xem có cần tách nhóm không nha.

mình nghĩ là phải có thành viên trong nhóm chuyên về 1 cách kiếm tiền nào chắc chắn như : offer, GA, captcha,... chứ còn 1 nhóm mà toàn thành viên ko biết gì , hay toàn thành viên bet bóng thì có mà thành nhóm đỏ đen :))
Admin thì có ý định tốt mà có điều việc này khó thực hiện vì ai đã kiếm ra tiền thì ít khi mang đi chỉ cho người khác lắm vì dễ nát, tốn công sức thời gian.
Nếu thế này thà admin lập nhóm chuyên ngành tức là 1 nhóm có 1 vài trưởng nhóm hoặc thành viên trong nhóm chuyên về mục đó để ai đã đang và sẽ tìm hiểu ngành đó đi tham gia ;) Và các thành viên đầu đàn phải có trách nhiệm và nghĩa vụ hướng dẫn giúp đỡ mem trong nhóm, chứ ko phải lôi nhau đi nhậu nhẹt hay thu học phí giảng dạy mà kết quả thì giấu nghề mem chẳng kiếm đc bao nhiêu

Vẫn là bát cơm đấy mà share tràn lan thì rồi sẽ vỡ nát tanh bành.
Thật ra vốn mọi người đâu có muốn giấu, MMO những ngày đầu là sự nhiệt tình và share hết mình đấy chứ. Nhưng có mấy ai đủ kiên nhẫn để học những cái cẩn thận, nghiêm túc trước khi học làm đâu. Mỗi lần share cho một lớp newbie là mỗi lần aloxo nhảy vào làm không cần biết trước sau để rồi chết trùm thì share thế nào. Hãy hỏi bản thân đủ độc lập để tìm hiểu, đủ kiên nhẫn để tìm tòi chưa đã rồi hãy đợi người khác share.

Mình không thich cái quan điểm đi offline là để làm quen được người này người kia, mánh này mánh nọ, còn không thấy thu được cái gì thì không đi nữa, với những người mang suy nghĩ như vậy thì không cần thiết. Người ta mất công sức, thời gian, thậm chí tiền bạc để đánh đổi kinh nghiệm, đánh đổi thành quả mà lại có thể hy vọng chỉ đi một buổi cafe hay nhậu nhẹt là mình thu gom được hết thì quả thật buồn cười.

Hãy tự hỏi bản thân mình đủ nhiệt tình, đủ kiên nhẫn dành cho MMO chưa trước khi mong muốn thu lại được từ MMO những điều này điều khác. Khi bạn có đủ kiên nhẫn dành cho nó thì tự bạn sẽ tìm ra con đường, và lúc đấy sẽ tự nhiên có những người chỉ cho bạn cách đi nhanh hơn thôi. Còn thì không ai trải sẵn đường để bạn đi được cả.

Cám ơn các bạn đã đóng góp ý kiến.

Như các bạn cũng biết chúng ta tham gia MMO rất ít khi gặp mặt nhau, chỉ Chat Chit hoặc lâu lâu thì Call một lần nên có thể nói các bạn vẫn không thể tin tương nhau. Vì lý do này mà mọi người rất khó để hoạt động, cũng như chia sẻ và giúp đỡ lẫn nhau cùng phát triển.

Như các bạn cũng biết chúng ta đều giống nhau, đều là con người nên chắc chắn sẽ có tình cảm. Mọi người gặp mặt nhau trước lạ sau sẽ quen. Sau khi quen và tiếp xúc với nhau một thời gian các bạn sẽ tự động hiểu nhau nhiều hơn và sẽ tìm được người hợp ý với bạn. Nếu các bạn hiểu nhau và hợp tác thì chỉ có phát triển mạnh hơn chứ không bao giờ đi lùi. Vì mỗi người sẽ giỏi một lĩnh vực, sẽ làm cho công việc của bạn tốt hơn.

Để thành công thì bắt buộc phải có nhiều người cùng làm, một mình bạn không thể làm hết tất cả lĩnh vực được vì không đủ thời gian cũng như không đủ chuyên môn.

Đây là mục đính chính của BQT, muốn các bạn kiếm được nhiều tiền hơn từ việc hợp tác và trợ giúp lẫn nhau. Hy vọng các bạn ủng hộ để cộng đồng MMO VN ngày càng lớn mạnh hơn.
Thân

Xin một vé ở Đông Tháp được không anh Shin ?

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,615
170,724
Latest member
Kingoffuck
Back
Top Bottom