=== Hướng dẫn tăng SPEED lên 30 ===

Reactions
845
MR
0.012
-Chào mọi người , topic này chỉ dành cho newbie thôi nha . Vì mình muốn giúp cho các bạn mới tham gia vào nghề capcha có thể cải thiện được speed thôi . Pro đừng ném gạch tội em nhé :)
- Ai cũng biết speed tỉ lệ nghịch với độ chính xác . Tức là speed càng cao thì độ chính xác khi gõ sẽ giảm . Vì vậy nếu muốn tăng speed thì phải chấp nhận điều này . Các dự án khác thì mình ko biết , nhưng riêng Pix thì các bạn muốn tăng speed lên nhanh chóng thì phải chịu tăng pri . Sau đây mình sẽ nói 1 vài bí quyết để giúp các bạn tăng speed . Đầu tiên làm cái proof để các bạn có niềm tin đã :

+ Thứ nhất : Chuẩn bị công cụ hành nghề :
-Làm bất cứ công việc gì nếu muốn có hiệu quả cao thì các bạn phải chấp nhận đâu tư . Gõ Capcha cũng không ngoại lệ , nhưng may mắn là công việc này không cần phải đầu tư nhìu lắm :) . Chỉ cần 1 chiếc bàn phím tốt là đc . Mình khuyên bạn nên dùng loại Logitech K120 , giá của nó chỉ có 150k thôi , và em nó đây
.
- Và nếu bạn làm với tần suất 10$/ 1 ngày . Thì cứ 3 tháng thì nên thay bàn phím 1 lần , vì lúc này các nút trên bàn phím đã bắt đâu cứng rất ảnh hưởng đến tốc độ của bạn . để kiểm tra độ mềm của bạn phím bạn đang dùng , bạn có thể làm đơn giản như sau , dùng ngón trỏ của mình ấn vào nút " J " trên bàn phím , nhưng đừng ấn chính giữa , mà hãy ấn vào 1 trong 4 góc vuông của nó . Nếu dùng 1 lực vừa phải mà vẫn không ấn xuống được , thì bạn nên mua bàn phím mới đi , đừng tiếc tiền nhé , phải chịu đầu tư thì lãi mới to đc :D
- Tiếp theo bạn kiếm một miếng xốp nhỏ , chiều dài bằng chiều dài của bàn phím , chiều ngang bằng 1/2 chiều ngang bàn phím , và chiều cao 1,5 cm là vừa đẹp . Bạn dùng dao gọt nó lại cho đẹp 1 chút và khớp với chân của bàn phím , không thì để vậy cũng đc :)) . RỒi bạn kê sát vào chân bàn phím , sao cho vừa khít là ok , có thể dùng băng keo dán vào mặt dưới để cố định lun cũng đc . Nói chung là nếu có tiền thì sắm lun 1 cái như hình dưới , con ko thì cây nhà lá vườn thôi :) , làm cho giống con này là đc . Nhưng mình nghĩ dùng miếng xốp thì tốt hơn , vì nó mềm hơn , đỡ bị chai cổ tay .

+ 1 Cái kềm bấm móng . Cắt móng tay thật sát nhé , cái này quan trọng lắm đó , ko chỉ liên quan đến speed . Mà mình nghe nói là để móng tay dài mà sử dụng bàn phím nhìu , sau này có thể ảnh bị bệnh tim mạch :)) . Nên tháo hết nhẫn và đồng hồ ra khi cạp cạp . Xong !
+ Thứ 2 : Bắt đầu hành nghề :
-Bắt buộc các bạn phải sử dụng điêu luyện 10 ngón , quan trọng là 2 ngón út , và gõ số mà không cần phải nhìn xuống bàn phím . Điều này là bắt buộc , nếu ko làm được thì sẽ rất khó để các bạn tăng speed trong 1 thời gian ngắn .
+ Khi gõ code thì nên đọc nhẩm ở trong đầu tất cả chữ cái mà bạn nhìn thấy của code đó , lúc đầu có thể hơi chậm , nhưng sau này quen rồi thì sẽ đọc rất nhanh , và tất nhiên đọc càng nhanh thì sẽ gõ càng nhanh
+ Khi đã đọc quen rồi thì các bạn bắt đầu tập nhớ 3 chữ cái cuối cùng của code đang gõ . Ví dụ 1 code như thế này " KEJFDABC " . Thì các bạn gõ tới chữ D rồi thì tự nhớ ABC ở trong đầu và tự gõ vào , còn mắt thì nhìn vào code típ theo , để lúc chuyển code ko bị gián đoạn .
+ Phải xem phím Enter như là 1 kí tự bình thường trong 1 code dài bất tận để gõ , bạn sẽ không bị dừng 1 nhịp khi chuyển code (nói vậy ko biết các bạn có hiểu không :|)
+ Không nên xem phim , và nghe những bài nhạc lạ tai khi gõ . Như vậy sẽ làm bạn mất tập trung vào code
+ Chỉnh độ lớn của soft vừa phải với độ tinh mắt của bạn . nói chung là càng nhỏ thì càng tốt , như vậy sẽ bạn sẽ dễ thấy đc toàn bộ code hơn .
+ Không sợ bị sai , chấp nhận sai ( đối với pix thì chấp nhận tăng pri ) . Cứ gõ hết 1 lượt rồi Enter . Hạn chế đến mức thấp nhất có thể đối với phím Backspace . Mình thì hầu như là không dùng đến phím này . Các bạn đừng lo lắng sau này khi tăng speed lên cao rồi , thì có thể gõ chậm lại 1 chút để độ chính xác được cao hơn
+ Đối với dạng code bác sĩ thì bạn không nên căng mắt lên để xem nó là chữ gì , rất mất thời gian . Bạn cứ gõ theo cảm giảm là đc rồi , vì theo mình biết thì dạng code này có tỉ lệ đúng rất cao , hình nào mà kinh dị quá thì esc lun cho khỏe .
+ Khi bắt đầu làm việc thì bạn nên khởi động 2 bàn tay 1 chút , rồi gõ tầm 15 ph , nhanh chậm gì cũng được chủ yếu là để quen với bàn phím và làm nóng 10 ngón tay để nó mềm ra . Sau đó bạn stop rồi thoát soft ra . Mở soft lên lại và log số lượng ID sao cho full speed của mình . Lúc bắt đầu phải cố gắng gõ thật nhanh , nhanh nhất mà bạn có thể đạt được , lúc này bạn cố gắng duy trì đc tốc độ này càng lâu càng tốt , tầm nữa tiếng nếu được 1 tiếng mà tốc độ vẫn chưa giảm thì quá tốt , rồi pause lại .
+ Nếu dùng soft bác XuanDuc , thì trước khi làm bạn kick vào Time và hẹn giờ tự động pause là 60 phút . Không bao giờ đc gõ quá lâu , tốt nhất là 1 tiếng nghĩ 1 lần . Vì quá 1 tiếng thì các ngón tay của bạn sẽ bắt đầu mỏi và cứng lại , . Dù có cố gắng thì tốc độ cũng sẽ bắt đầu giảm dần theo thời gian . Và đây chính là sai lầm lớn nhất của việc không thể tăng đc speed . vì vậy cứ 1 tiếng thì các bạn nghĩ 5 phút để massa cho 10 ngón tay để nó trở lại trạng thái bình thường .
+ Tâm lý giữ speed rất quan trọng . Ví dụ lúc bắt đầu bạn gõ đc 25 , khoảng 3 tiếng sau thì nó còn 20 . Lúc này các bạn nghĩ là giờ có giảm thêm chút nữa cũng không sao , vậy là cứ gõ tà tà , mà lí do chính là do các ngón tay đã quá mỏi nên dù có cố gắng hết sức thì cũng không thể gõ lên lại đc speed 25 nữa . Nhưng nếu các bạn biết giải lao hợp lí thì lại khác . Cũng như vậy bắt đâu gõ đạt speed 25 , sau 1 tiếng các bạn vẫn có thể giữ được 25 , các bạn dừng lại massa 2 bàn tay cho nó trở lại bình thường , tốt nhất nên đứng lên và đi lại 1 chút để đỡ hại mắt lun , và khỏi bị trĩ :)) , sau đó bắt đầu gõ lại thì lúc này chỉ cần speed tụt xuống 24,9 thì các bạn sẽ cảm thấy rất khó chịu , và sẽ cố gõ cho nó lên lại 25 , vì tay của bạn đã trở lại trạng thái ban đầu nên điều này tất nhiên các bạn có thể làm được :D . Cứ như vậy các bạn có thể gõ 5 tiếng mà speed vẫn là 25 . Qua 5 tiếng thì mình ko đảm bảo nha :)
+ Các bạn nên tập sử dụng Autocaplock . cài này mình không nhớ là của bạn nào share nữa . Nhưng mà công dụng của nó là bạn bật capclock lên sau đó gõ hết kí tự trong 1 code mà nó bắt viết hoa toàn bộ , xong bạn enter thì nó sẽ tự tắt capclok . Lúc mới dùng thì nó rất khó chịu , có thể làm giảm speed nữa , nhưng mà khi dùng quen rồi thì rất tuyệt vời , và speed cũng tăng đáng kể lun . Điều này là chắc chắn 100% nhé :)

+ Thôi tạm thời như vậy đã có gì quan trọng mình sẽ cập nhật thêm cho các bạn . Và cái cuối cùng không biết có quy phạm nội quy nào của box capcha không , nếu có thì mod nói cho mình biết để mình xóa đi phấn này nhé , chứ đừng quăng topic của mình vào thung rác lun nha , thank Mod . Sau đây mình sẽ post 1 số dạng code mà không cần phải phân biệt hoa thường , cái này mình đã text rồi , nhưng với dự án pix thôi còn các dự án khác mình ko chắc chắn đâu nha , nhưng nếu nó cũng giống thì sẽ tăng đc kha khá speed của các bạn đó . Cài này là do mình text tỉ lệ đúng của từng code 1 và đc kết quả như vậy . Các bạn có thể ko cần làm theo nhé

+ Và điều quan trọng nhất vẫn là thời gian + sự rèn luyện không ngừng của chính bản thân bạn . Mình làm capcha được 1 năm rồi , nhưng mà để đạt được speed 30+ thì mình cũng phải mất khoảng 6 tháng rèn luyện . Và mình nghĩ các bạn cũng sẽ làm được thậm chí là còn nhanh hơn mình nhiều . Hiện tại thì mình dành dụm được 1 số tiền nho nhỏ . Chủ nhật này mình sẽ mở quán nhậu . Mod cho quảng cáo 1 xíu thôi nha :binhsua37: . Bạn nào ở Đà Nẵng thì chủ nhật này ( 27/1/2013 ) lên 183 Huỳnh Tấn Phát , sát bên phải Karaoke Phượng Hoàng ủng hộ mình nhé . Nếu là dân mmo thì mình giảm 10% :binhsua57: . Cuối cùng chúc các bạn tăng speed thật nhìu , và kiếm đc thật nhìu tiền từ capcha nhé . Thân ... !

Last edited by a moderator:

nvcvnnkh

Junior
Reactions
117
MR
0.000
:binhsua57:Chúc làm ăn phát đạt nha. Up cho các bạn cần nè. Mà cungx không cần dùng miếng xốp lamg gì đâu mua cái khăn lau mặt gắp lại gõ là tốt rồi nhớ giặt ngâm comfort thường xuyên nha:binhsua172:

:binhsua57:Chúc làm ăn phát đạt nha. Up cho các bạn cần nè. Mà cungx không cần dùng miếng xốp lamg gì đâu mua cái khăn lau mặt gắp lại gõ là tốt rồi nhớ giặt ngâm comfort thường xuyên nha:binhsua172:
Cảm ơn cậu nha , nếu làm ăn đc thì chắc mình nghĩ capcha lun , 2 tháng nay toàn làm cú đêm . Da xanh như tàu lá chuối lun :binhsua155:

- - - Updated - - -

Thôi chúc cả nhà 1 ngày mới tốt lành và gặp nhìu may mắn . Mình ngủ đây . Chiều dậy còn phải đi trang trí quán nhậu nữa :binhsua57:

rainfall1611

Senior
Reactions
211
MR
0.001
chài, bài bác thớt nguy cơ bị remove rất cao đó ạ, e thì trc h trong 4 loại code thì 2 loại dưới cùng luôn phân biệt hoa thường cả, sẽ nghiên cứu và làm theo bác :)
Àh e cũng ở đà nẵng đây ạ, quán bác ở đoạn nào, có gần sân cỏ nhân tạo Chuyên Việt ko, e đy là giảm giá cho e đây, hehe :binhsua50:

chài, bài bác thớt nguy cơ bị remove rất cao đó ạ, e thì trc h trong 4 loại code thì 2 loại dưới cùng luôn phân biệt hoa thường cả, sẽ nghiên cứu và làm theo bác :)
Àh e cũng ở đà nẵng đây ạ, quán bác ở đoạn nào, có gần sân cỏ nhân tạo Chuyên Việt ko, e đy là giảm giá cho e đây, hehe :binhsua50:
Lâu lâu mình thường text tỉ lệ đúng của tất cả các loại code . Bằng cách log 1 ID con pix . Sau đó gõ 1 code là tab qua Acc chủ F5 , để kiểm tra xem có đúng không . Và mình text đc như vậy . Quán của tớ nằm ở gần trường ngoại ngữ , khi nào lên ủng hộ thì gọi cho mình nhé . 0935811389 ( Hải ) . Thank đã ủng hộ nha :)

- - - Updated - - -

4 loại code đó k cần phân biệt thiệt k vậy thớt ?
chứ h tớ gõ đều phân biệt hoa thường hết :((
Bạn có thể tin hoặc không , cái này là do mình trải nghiệm thôi :) . Thoi mình ngủ đây pp

hailongk44

Hero
Reactions
634
MR
0.206
Mình bắt đầu với peed 15 và sau 4 tháng thì lên 30+ khi tập trung, khi cả capt cả xem phim thì có 26 :binhsua47:

- - - Updated - - -

Mình bắt đầu với peed 15 và sau 4 tháng thì lên 30+ khi tập trung, khi cả capt cả xem phim thì có 26 :binhsua47:

QuocAnh

Hero
Verified
Reactions
308
MR
0.000
Chat with me via Skype
4 loại code đó k cần phân biệt thiệt k vậy thớt ?
chứ h tớ gõ đều phân biệt hoa thường hết :((

Trong 4 loại code trên thì chỉ có code đầu tiên là không phân biệt hoa thường

3 Code còn lại có phân biệt hoa thường bạn nhé

baomap

Newbie
Reactions
5
MR
0.000
mình thấy nêm thêm vào cái tư thế ngồi nữa, mình không biết mọi người sao chứ để ba gỏ là hầu như chỉ thở, nhìn và gõ toàn thân bất động luốn, một hồi lâu sau mới thấy biết cái lưng mình đau buốt luôn :(((
và nếu cứ mỗi lần mình ngồi mà sai lệch đi vài cm với bàn phím thôi thì cảm giác tay cũng không tốt lắm, toàn bị lệch khi gõ xuống phím (vd như định gõ "i" lại nhấn vào khoảng giữa "i" và "o" => mất thời gian)

Trong 4 loại code trên thì chỉ có code đầu tiên là không phân biệt hoa thường

3 Code còn lại có phân biệt hoa thường bạn nhé

ái chà mỗi ng 1 ý
thớt thì nói cả 4 code k phân biệt
cậu kia thì bảo 2 code đầu k phân biệt
còn cậu thì nói chỉ code đầu là k phân biệt x_X

o0odragono0o

Senior
Reactions
211
MR
0.000
mình thấy nêm thêm vào cái tư thế ngồi nữa, mình không biết mọi người sao chứ để ba gỏ là hầu như chỉ thở, nhìn và gõ toàn thân bất động luốn, một hồi lâu sau mới thấy biết cái lưng mình đau buốt luôn :(((
và nếu cứ mỗi lần mình ngồi mà sai lệch đi vài cm với bàn phím thôi thì cảm giác tay cũng không tốt lắm, toàn bị lệch khi gõ xuống phím (vd như định gõ "i" lại nhấn vào khoảng giữa "i" và "o" => mất thời gian)
Đồng cảnh vs cậu này ngồi sai tư thế là y như rằng speed giảm và sai nhìu ! :binhsua48:

ga_offer

Verified
Reactions
3,900
MR
0.000
Giờ gõ là cứ đâm đầu vô gõ chẳng quan tâm sì pít lém thỉnh thoảng liếc qua thì thấy speed ~ 40 rùi ( speed bao nhiêu không quan trọng quan trọng là số $ bạn kiếm bao nhiều trong 1h nhé các bạn) đừng thấy speed cao mà ham vì pix luôn giăng bẫy rình rập các bạn bất cứ lúc nào :binhsua52: là Pro pix thì chấp nhận tất cả những rủi ro mà anh pix ban tặng :binhsua49:

lamkent

Senior
Reactions
204
MR
0.000
À còn có mẹo để tăng speed lên vài chục cũng như vài trăm. Đó là
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
sử dụng soft Vinacaptcha bản free hoặc esc

Reactions
66
MR
0.000
tk thớt dù đã là pro :binhsua56:

tamkiemvongan

Junior
Reactions
24
MR
0.000
Bác ở đà nẵng mà pro quá, em cũng thế:binhsua50:
Nhưng mà em chỉ làm kiếm tiền tiêu vặt, thỉnh thoảng mới gõ, 2 năm rồi speed mới có 18. hazz
:binhsua48: :binhsua48:

cucuong

Hero
Reactions
457
MR
0.424
Chat with me via Skype
cho mình hỏi chủ thớt, tính tra trung bình với tốc độ của bạn, thì trong 1 h, bạn đc bao nhiêu $ ( đã trừ hao do pri....sái sót)

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
423,980
176,455
Latest member
Thuongkbn

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week