=== Hướng dẫn tăng SPEED lên 30 ===

Reactions
1,107
MR
0.000
Ngồi như thế nào mà bạn cảm thấy thoải mái nhất là đc , cái này ko ai giống ai , nên ko có có 1 tư thế nhất định nào cả :binhsua52:

- - - Updated - - -

Nếu có gì cần chia sẽ thêm thì cứ cm để mình cập nhật thêm #1 lun nhé :)

- - - Updated - - -

Mình gõ ID chủ , nên 1k code = 1$ . Với speed như trong hình thì 1 giờ mình kiếm đc 1,8$ = 36k vnd :binhsua57:

- - - Updated - - -

Mình khuyên bạn nên tập gõ 10 ngón , vì như vậy khối lượng công việc sẽ đc chia đều lên 10 ngón tay , lâu mỏi hơn nhìu

- - - Updated - - -

Bạn cứ thử thay bàn phím đi , mình đảm bảo sẽ lên 30+ , nếu ko lên đc thì có thể bán lại bàn phím cho mình , mình mua với giá của bạn mua lun :binhsua168:

đại ca thu nguyệt thì pro xưa nay ùi, góp ý 1 xíu là đừng tin ẻm, vì ẻm phờ rờ nó khác, xin các bạn ngồi hãy ngồi đúng tư thế, ngồi hơi thẳng,bàn tay đặt lên bàn mà hơi dốc từ khuỷu tay xuống cổ tay khoảng gần 10 độ là chuẩn ( kiểm nghiệm bởi chuyên gia của genius và hewlett package ) :binhsua144:sẽ đánh miết ko mỏi, còn thay đổi sẽ xuống sp, hoặc mỏi hơn, do quen quá nên mình sẽ ko biết, nhưng sẽ ảnh hưởng đến cổ tay:binhsua141:

các bạn nam lưu ý, bàn tay này vợ chúng ta còn cần để làm rất nhiều thứ.. ví dụ như ... :binhsua113:nên chúng ta cần tuyệt đối giữ gìn

miếng lót tay thì khuyến nghĩ mua bằng gỗ dỏm, đỡ nóng và hút mồ hôi:binhsua75:

ngồi thì thẳng lưng dùm, ngồi khòm khòm sẽ đi xấu và đau xuơng chậu, các bạn nữ đừng vì captcha mà sau này sinh mổ vì ... khó đẻ:binhsua76:, cái này dễ làm, lâu lâu gõ cạp, bỏ tay vào ... quần rồi thọt lên lên bụng:binhsua146:, rờ, thấy cơ bụng 6 múi mà ... nằm ngang. sáu múi xếp chồng lên nhau từ thượng vị xuống ... dưới thì nên ngồi thẳng dậy, thấy hết 6 múi là đc, thiệt tình ko khuyên các bạn có 6 múi loại này, rất mất thẫm mĩ:binhsua14:

e xin hết ạ, hép pi níu yea ơ

tara94221

Senior
Reactions
230
MR
0.014
đại ca thu nguyệt thì pro xưa nay ùi, góp ý 1 xíu là đừng tin ẻm, vì ẻm phờ rờ nó khác, xin các bạn ngồi hãy ngồi đúng tư thế, ngồi hơi thẳng,bàn tay đặt lên bàn mà hơi dốc từ khuỷu tay xuống cổ tay khoảng gần 10 độ là chuẩn ( kiểm nghiệm bởi chuyên gia của genius và hewlett package ) :binhsua144:sẽ đánh miết ko mỏi, còn thay đổi sẽ xuống sp, hoặc mỏi hơn, do quen quá nên mình sẽ ko biết, nhưng sẽ ảnh hưởng đến cổ tay:binhsua141:

các bạn nam lưu ý, bàn tay này vợ chúng ta còn cần để làm rất nhiều thứ.. ví dụ như ... :binhsua113:nên chúng ta cần tuyệt đối giữ gìn

miếng lót tay thì khuyến nghĩ mua bằng gỗ dỏm, đỡ nóng và hút mồ hôi:binhsua75:

ngồi thì thẳng lưng dùm, ngồi khòm khòm sẽ đi xấu và đau xuơng chậu, các bạn nữ đừng vì captcha mà sau này sinh mổ vì ... khó đẻ:binhsua76:, cái này dễ làm, lâu lâu gõ cạp, bỏ tay vào ... quần rồi thọt lên lên bụng:binhsua146:, rờ, thấy cơ bụng 6 múi mà ... nằm ngang. sáu múi xếp chồng lên nhau từ thượng vị xuống ... dưới thì nên ngồi thẳng dậy, thấy hết 6 múi là đc, thiệt tình ko khuyên các bạn có 6 múi loại này, rất mất thẫm mĩ:binhsua14:

e xin hết ạ, hép pi níu yea ơ
ngồi thẳng lưng được nhưng 1 tiếng là ê hết cả mông, ngồi khom thì vai tê nhức >"<

vodanhlata

Hero
Reactions
457
MR
0.501
Chat with me via Skype
Mình nghĩ không cần phải thay bàn phím chi cho mệt
mấy bạn cứ giở thẳng bàn phím lên , thằng đứng ấy rồi gõ nhẹ theo hướng đó nó rớt cát ra là bình thường thôi
Mình xài misumi trắng 2 năm rồi vẫn bt

hjmdzhpv95

Newbie
Reactions
29
MR
0.000
- Gửi tặng đến các bạn newbie, nếu thực sự bạn nào mà gõ nhanh ấy thì tốc nó cũng sẽ tư lên cao thôi trả có ai mới gõ mà gõ nhanh được ngay cả phải có quá trình. Như mình mới đầu gõ tốc có 15 16 nhưng dần dần gõ nhiều thành quen tốc cũng lên 20 và giờ là 25 26, còn nếu các bạn gõ không biệt hoa thường như bác honhunguyet nói trên công nhân là tốc sẽ cao lên thật nhưng mà nếu các bạn gõ như vậy pri các bạn có thể bị tăng rất nhiều thậm chí là banned. Cho nên cứ gõ đủ thì không lo pri tăng và cũng trả lo bị ban, không có lỗi sao nó ban được của mình. Còn mình nghĩ như mình tốc 25 26 nếu gõ bỏ hoa thường mà chỉ lên được tốc 29 30 thì thà mình gõ tốc 25 26 còn hơn vì chậm hơn có tý à, bỏ mà lên được tốc 35 40 cơ mình bỏ ngay…:))
P/s : đây chỉ là suy nghĩ của riêng bản thân mình thôi làm capt cũg hơn năm rồi nên cũng khá hiểu quy luật của pix, bạn nào thấy hay thì like kô hay thì subscribe chứ đừng gạch mình nhé :)

thì cái gì cũng có tính 2 mặt của nó mà bạn, bạn gõ nhanh -> lượng code gõ được nhìu -> sản lượng bạn làm được sẽ cao ( mà bạn được lợi nhuận cao thì phải chấp nhận rủi ro cao ) điều này hiển nhiên rồi.
nếu gõ chậm thì bạn ko bị banned nhưng sản lượng bạn làm lại ít hơn trong cùng 1 thời gian với người ở trên..
tất cả là tùy ở chính bản thân bạn

chomaqa1

Senior
Reactions
363
MR
0.000
Chat with me via Skype

Reactions
845
MR
0.012
Thớt cho hỏi gõ bàn phím laptop có đc ko ? speed có như bàn phím kìa ko ??
không nên dùng phím laptop bạn ah , nếu hỏng thì phải tốn >500k để thay . Và chắc chắn là ko = bàn phím chuyên dụng để gõ văn bản rồi , tức là bàn phím rời .:)

- - - Updated - - -

mình chơi guitar cắt móng tay chơi ko hay đc :(
:)) cái này thì mình pó tay rồi

Reactions
265
MR
0.316
mình chĩ gõ dc 5 6 ngón thôi. quan trọng của capt la mắt phải tinh.tay fai nhớ phím chuẩn.5 ngón nhưng speed của mình cũng khoang 25 .bạn nói đúng dùng bàn fim roi là chuẩn nhất luôn bàn lap top k gõ capt ngon bằng dc đâu.tks thớt chia sẽ cho mem

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
423,977
176,453
Latest member
gaosilver

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week