Hướng dẫn newbie kiếm tiền tháng đầu tiên 100$

Secretttt

Newbie
Reactions
12
MR
0.000
Xin chào các bạn
Lướt một vòng mmome thì thấy các bạn newbie nhờ giúp đỡ kiếm tiền rất nhiều nhưng hầu như không ai giúp đỡ vì họ ko thể chia sẻ miếng ăn của họ cho mình được, càng nhiều người làm thì cơ hội kiếm tiền càng ít đi, điều này đúng với hầu hết các cách ngon ăn.
Mình cũng là newbie thôi, nhưng mình đã làm được thì mình chia sẻ với các bạn, điều quan trọng nếu muốn thành công thì bạn phải kiên trì theo đuổi 1 con đường, chỉ một chút là thấy nản thì dù các bạn làm MMO vài năm cũng chẳng thu được kết quả gì. Không phải ai cũng thành công ngay từ đầu, nên nhớ như thế. Mình đã làm được thì mình chắc chắn bạn cũng làm được, và cách mà mình đang làm chính là bán hàng trên Ebay, bằng cách lấy hàng từ nhà cung cấp và giao thẳng cho khách hàng. Nói không cần vốn cũng không đúng, vì bạn phải trả tiền cho nhà cung cấp trước, họ giao hàng cho khách và khách thanh toán cho bạn. Khoản tiền này sẽ được Paypal giữ lại khoảng 10 ngày và sau đó bạn có thể rút về VN. Lúc đầu mình làm ở Ebay Úc nhưng gặp nhiều trở ngại nên chuyển sang Ebay Mỹ. Xét về thương mại điện tử thì Mỹ mạnh hơn Úc nhiều dê làm hơn, mình sẽ giải thích sau. Điều cần chuẩn bị là bạn phải có 1 tài khoản ngân hàng ở VN sau đó vào trang payoneer.com để đăng ký tài khoản ngàn hàng bên Mỹ và ỏrder cái thẻ tín dụng của nó luôn. Yên tâm, hoàn toàn miễn phí. Sau khoảng 20 ngày bạn sẽ nhận được thẻ. Thứ 2 là đăng ký ngay 1 tài khoản Ebay.com với tên thật của bạn và country nhớ điền là US. Thứ 3 tạo 1 tài khoản Paypal country ÚS (nhớ kỹ ko đc chọn VN). Sau khi có thẻ trên tay thì bắt đầu chiến thôi.
Chia sẻ 1 ít như vậy, nếu có phản hồi tốt thì chúng ta cùng làm, làm 1 mình mình cũng thấy buồn.

bác thớt này nói kiếm tiền nghe đơn giản vậy ...:eek:

Upvote 0
Giờ mới để ý cái khoản PP US sau 10 ngày rút về được Việt Nam ? :confused:

Upvote 0
Nhìn cái bản win thớt xài có vẻ ảo ảo nhỉ
Mình cũng để win như này nè, tuy máy mình không yếu lắm nhưng tắt hết hiệu ứng cảm giác máy chạy nhanh hơn hẳn, quan trọng là hiệu suất chứ mấy cái màu mè hoa lá để chỉ cho đẹp mắt thôi chứ không hiệu quả gì, bạn bè nó nhìn vào nó toàn kêu: "Ê sao mày xài cái win gì nhìn cùi quá vậy?" :rolleyes:

Upvote 0
Xin chào các bạn
Lướt một vòng mmome thì thấy các bạn newbie nhờ giúp đỡ kiếm tiền rất nhiều nhưng hầu như không ai giúp đỡ vì họ ko thể chia sẻ miếng ăn của họ cho mình được, càng nhiều người làm thì cơ hội kiếm tiền càng ít đi, điều này đúng với hầu hết các cách ngon ăn.
Mình cũng là newbie thôi, nhưng mình đã làm được thì mình chia sẻ với các bạn, điều quan trọng nếu muốn thành công thì bạn phải kiên trì theo đuổi 1 con đường, chỉ một chút là thấy nản thì dù các bạn làm MMO vài năm cũng chẳng thu được kết quả gì. Không phải ai cũng thành công ngay từ đầu, nên nhớ như thế. Mình đã làm được thì mình chắc chắn bạn cũng làm được, và cách mà mình đang làm chính là bán hàng trên Ebay, bằng cách lấy hàng từ nhà cung cấp và giao thẳng cho khách hàng. Nói không cần vốn cũng không đúng, vì bạn phải trả tiền cho nhà cung cấp trước, họ giao hàng cho khách và khách thanh toán cho bạn. Khoản tiền này sẽ được Paypal giữ lại khoảng 10 ngày và sau đó bạn có thể rút về VN. Lúc đầu mình làm ở Ebay Úc nhưng gặp nhiều trở ngại nên chuyển sang Ebay Mỹ. Xét về thương mại điện tử thì Mỹ mạnh hơn Úc nhiều dê làm hơn, mình sẽ giải thích sau. Điều cần chuẩn bị là bạn phải có 1 tài khoản ngân hàng ở VN sau đó vào trang payoneer.com để đăng ký tài khoản ngàn hàng bên Mỹ và ỏrder cái thẻ tín dụng của nó luôn. Yên tâm, hoàn toàn miễn phí. Sau khoảng 20 ngày bạn sẽ nhận được thẻ. Thứ 2 là đăng ký ngay 1 tài khoản Ebay.com với tên thật của bạn và country nhớ điền là US. Thứ 3 tạo 1 tài khoản Paypal country ÚS (nhớ kỹ ko đc chọn VN). Sau khi có thẻ trên tay thì bắt đầu chiến thôi.
Chia sẻ 1 ít như vậy, nếu có phản hồi tốt thì chúng ta cùng làm, làm 1 mình mình cũng thấy buồn.

cám ơn bạn đã chia xe, contact voi minh nhé [email protected] ,mình muốn tham gia với bạn , tks

Upvote 0
Xin chào các bạn
vốn sao hả bác

Upvote 0
Chuyên mục scam không khó à =)) vác tiền thật mua hàng xong lại ship cho khách ở ebay ăn lại tiền đấy à , chắc đang đùa dai rồi hay là làm ug á hả :)) , thớt nói cứ như kiểu ebay dễ chơi lắm nhỉ , điền tên thật ở vn nhưng mà ìnfo lại us , đùa sáng ra cười chảy nước mắt =)) paypal giữ 10 ngày xong rút thẳng về vn =))))) zồ ôi cái gì thế này
thằng Ebay hay Amazon nó thành lập ra để bỏ qua mấy cái khâu trung gian, để hàng có thể từ tay nhà SX đến thẳng khách hàng, thằng thớt lại muốn làm trung gian cho Ebay( muốn mua đi bán lại, định trở thành con buôn vượt mặt bọn trùm buôn như thằng Mỹ ak). Nạp tiền rồi đăng ký PP US, Xạo lozz vê lờ, nói cho các thím newbie biết là PP US muốn rút tiền về VN thì cũng *** rút thẳng đc đâu, muốn rút sell thẳng hay qua trung gian thì cũng có cái cc lãi nữa nhé. Đệck mẹ lại định lừa newbie, nói chung cái MMO này làm newbie rất khổ, nếu các bạn là newbie, hãy cố gằng mà Google trước, khi nào có 1 chút kiến thức về cái các bạn muốn làm hãy tham gia vào mấy cái topic trong cái MMO này.
Thứ nữa là nhìn nick thằng thớt mà Pro như vậy thì chỉ có 2 dạng, 1 là clone, 2 là xạo lozz. Xin hết, còn mấy thánh bênh ông thớt thì cứ nhảy vào mà gạch đá, nhận hết

Hình như 2 ông này không hiểu thớt nói cái gì đã đi chửi người ta rồi. Ý thớt nói không rõ nên nhiều người không hiểu.
- Ví dụ thế này cho dễ hiểu nhé, giờ các bạn lên thử mấy site như aliexpress, alibaba .... hàng hoá rất đa dạng và kiếm cho mình món hàng nào "Khả thi" có thể chào bán trên ebay hay amazon ( chất lượng, giá ....) trên mấy site aliexpress, alibaba giá sản phẩm là 10 đồng thử search và so sánh coi có bán đc 12 đồng không. Nếu kiếm được mặt hàng "Khả thi" thì rao bán trên amazon hay ebay thôi, tất nhiên để đạt uy tín là vấn đề khó khăn nhất và đòi hỏi mất rất nhiều thời gian và tâm huyết, sau đó khi có khách order mình vô mấy site aliexpress, alibaba .... order thẳng về địa chỉ của khách mua thôi. Đó chỉ là ví dụ thôi còn sáng tạo tuỳ người
- Vấn đề Paypal đăng ký paypal us cũng chả có vấn đề gì, sài chính cái PO để ver, còn khi được trả tiền hết hạn hold tiền của paypal thì vác ra ATM mà ở VN rút ra thôi đâu có gì phức tạp nhỉ ? mình đã từng sài 1 con pp Japan = ip việt chả vấn đề gì, cái này thử reg là biết.

Không biết có chuẩn ý chủ thớt không nữa :
1. Kiếm hàng lấy từ các site nó bán buôn hoặc giá gốc ...
2. chào bán trên amazon, ebay ....
3. có order thì vô mấy site gốc order cho khách ăn chênh lệch

Upvote 0
Hình như 2 ông này không hiểu thớt nói cái gì đã đi chửi người ta rồi. Ý thớt nói không rõ nên nhiều người không hiểu.
- Ví dụ thế này cho dễ hiểu nhé, giờ các bạn lên thử mấy site như aliexpress, alibaba .... hàng hoá rất đa dạng và kiếm cho mình món hàng nào "Khả thi" có thể chào bán trên ebay hay amazon ( chất lượng, giá ....) trên mấy site aliexpress, alibaba giá sản phẩm là 10 đồng thử search và so sánh coi có bán đc 12 đồng không. Nếu kiếm được mặt hàng "Khả thi" thì rao bán trên amazon hay ebay thôi, tất nhiên để đạt uy tín là vấn đề khó khăn nhất và đòi hỏi mất rất nhiều thời gian và tâm huyết, sau đó khi có khách order mình vô mấy site aliexpress, alibaba .... order thẳng về địa chỉ của khách mua thôi. Đó chỉ là ví dụ thôi còn sáng tạo tuỳ người
- Vấn đề Paypal đăng ký paypal us cũng chả có vấn đề gì, sài chính cái PO để ver, còn khi được trả tiền hết hạn hold tiền của paypal thì vác ra ATM mà ở VN rút ra thôi đâu có gì phức tạp nhỉ ? mình đã từng sài 1 con pp Japan = ip việt chả vấn đề gì, cái này thử reg là biết.

Không biết có chuẩn ý chủ thớt không nữa :
1. Kiếm hàng lấy từ các site nó bán buôn hoặc giá gốc ...
2. chào bán trên amazon, ebay ....
3. có order thì vô mấy site gốc order cho khách ăn chênh lệch
hay quá bác ơi. rất dễ hiểu

Upvote 0
Chuyên mục scam không khó à =)) vác tiền thật mua hàng xong lại ship cho khách ở ebay ăn lại tiền đấy à , chắc đang đùa dai rồi hay là làm ug á hả :)) , thớt nói cứ như kiểu ebay dễ chơi lắm nhỉ , điền tên thật ở vn nhưng mà ìnfo lại us , đùa sáng ra cười chảy nước mắt =)) paypal giữ 10 ngày xong rút thẳng về vn =))))) zồ ôi cái gì thế này

Bạn thật là ếch ngồi đáy giếng .

Upvote 0
Dropship có nhiều cách , các bạn có thể order hàng rồi vứt vào kho hàng amz sau đó bán AMZ . Bán ebay cũng là 1 cách . Có nhiều tài liệu và nhiều bạn vẫn đang kiếm tiền. Tất cả các hình thức MMO đều kiếm được tiền , bạn ko làm được bạn đừng nghĩ người ta nói phét nhé !

Upvote 0
Thật ra cách bác đó làm thi dân ug ai cũng biết, vấn đề ko như các bạn tưởng tượng nhé, có nhiều vấn đề lắm, muốn làm ăn lâu dài phải trả giá nhiều, đừng hoang tưởng.

Upvote 0
các bro cho mình hỏi muốn bán hàng trên ebay hoặc amazon có thể tự bán hàng của mình và cung cấp sản phẩm tại vn và dùng chuyển phát quốc tế giao hàng đc ko ạ ?

Upvote 0
Lúc trước có nhiều thằng nó còn chơi kiểu treo đầu dê bán thịt chó. Nó có lên Ebay rao hàng, ai order món gì thì nó qua amazon pick cái giá rẻ hơn ship thẳng từ Amazon qua cho khách luôn.

Lúc trước mình bên UG ship hàng nhiều, từ năm 2008 - 2010, sau thời gian này các shop nó khôn hơn check pass vbv + otp đủ kiểu khó ăn nên bỏ, có nhảy qua nghiên cứu cái này.

TUT này mình giúp thớt xác nhận. Thật 100%, quan trọng kiếm đc nguồn hàng giá rẻ hơn Ebay vs Amazon hay không thôi, chat chit tiếng anh tốt, có tầm 1-2 trăm USD. Vốn ít thì bắt đầu đăng bán những món tầm <$100.

FULL TUT bản không che. Đọc theo mà không làm được thì đừng nghĩ có thể sống nhờ vào MMO nữa. Ra xã hội làm việc kiếm tiền đi cho lành. (Lưu ý: lúc mình làm cái này là năm 2012 bây giờ có thay đổi gì khác đi chút thì mình không biết nhé, cũng không support gì hết nha. Đơn giản không xài thì sẳn đây nhảy vào viết tặng ae nào rảnh đời test chơi)

Ví dụ cho dễ hiểu này.
VD: Bạn biết một shop hay site affiliate nào đó nó cung cấp sản phẩm "A". Món "A" đó giá $30, trong khi đó trên Ebay or Amazon giá sàn là tầm $45 trở lên. Thì bạn cứ lên đó đăng bán sản phẩm "A" với giá $40 hoặc khác, lời ít nhiều tuỳ người. Sau khi ai đặt mua trên Ebay or Amazon sản phẩm của bạn, thì lúc này bạn dùng tiền của bạn để mua ở chỗ khác và ship qua address của khách hàng (chỗ này ai thích dùng dropship gì đó thì dùng). Bán trên Ebay thì nên bán những món dưới $200 là chắc cú nhất, vấn đề sợ Paypal refund khách hỏi đổi trả bảo hành thế nào thì lúc mình đăng sản phẩm lên Ebay nhớ ghi là sản phẩm "No Warranty", tránh phiền phức.(Chứ bán đồ giá trị cao mà No Warranty thì hơi khó bán, đặc biệt là hàng elec)

(Nội dung dựa trên một câu chuyện có thật và gần 3 tháng nghiên cứu, cả tháng trời bán được 1 - 2 món lãi chưa tới $30 sau khi trừ hết các fees đã vậy ra bán Paypal US qua VNĐ mấy cha làm dịch vụ mua bán PP đưa cái giá chán đời luôn nên không muốn làm nữa, chắc do mình chưa tìm được sản phẩm thích hợp với mình không có đi quảng cáo ở đâu hết nên chắc bán chậm. Câu chuyện này bắt đầu và kết thúc trong nửa đầu năm 2012, không biết bây giờ thay đổi thế nào rồi, mình nghĩ chắc cũng không khác nhiều, ae nào rảnh đời cứ test thử :D)

Hết....

Last edited:
Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,349
170,470
Latest member
themanh24

Most viewed of week