Hướng dẫn Myprofitland cho người mới và các bác lỡ chọn VN.

Mình vẫn không hiểu war nó thắng thua gì ko bác? với nhận gold chia sao nữa?
bác đánh đủ damge theo mức thì đc medal còn gold thì tùy thuộc cái hit cuối cùng của bác lúc đó trong war fund còn không nếu còn thì bác mới được nhận gold.
ví dụ mức damge 20k bạn sẽ đc 1 Private medal nếu may mắn trong fund còn gold thì bác đc 6gold, 1gold kia vào org

bác đánh đủ damge theo mức thì đc medal còn gold thì tùy thuộc cái hit cuối cùng của bác lúc đó trong war fund còn không nếu còn thì bác mới được nhận gold.
ví dụ mức damge 20k bạn sẽ đc 1 Private medal nếu may mắn trong fund còn gold thì bác đc 6gold, 1gold kia vào org
Bác đầu tư vào war nhiêu gold vậy?

mua bộ đồ hết tầm 20gold. mỗi chiến hết tầm 1gold cho năng lượng

Bác xem link ở chữ ký của mình nhé
Cho mình hỏi là đồ attack weapon thì chỉ dùng cho khi attack nước khác, chứ đồ def weapon thì nó ko cộng dmg gì khi đi attack phải ko bác?

đúng rồi bác à. attack thì dùng đồ attack, def thì dùng đồ def. ban đầu bác chọn 1 trong 2 cho kinh tế. Bác ở nước nhiều region thì chọn defend lợi hơn lúc ban đầu.

chú ý bác phải full 6 bộ nhé không là bị phạt damge ấy. với hit khó đc gold lắm ăn meadals là chủ yếu thôi à. sau này dư meadal thì đem bán thôi

đúng rồi bác à. attack thì dùng đồ attack, def thì dùng đồ def. ban đầu bác chọn 1 trong 2 cho kinh tế. Bác ở nước nhiều region thì chọn defend lợi hơn lúc ban đầu.

chú ý bác phải full 6 bộ nhé không là bị phạt damge ấy. với hit khó đc gold lắm ăn meadals là chủ yếu thôi à. sau này dư meadal thì đem bán thôi
Cho mình hỏi có cách nào tính dmg cho chuẩn ko b?

mình cũng không rõ cách tính nữa. theo mình thì full bộ là 3000 dmg nếu đủ 100% enegry thì đc toàn bộ số dmg này. Ngoài còn cộng thêm % dmg cấp hàm, dmg bonus của Org, % bonus của country nữa. Bạn có thể nhìn thấy dmg của bạn ở trang war page

mình cũng không rõ cách tính nữa. theo mình thì full bộ là 3000 dmg nếu đủ 100% enegry thì đc toàn bộ số dmg này. Ngoài còn cộng thêm % dmg cấp hàm, dmg bonus của Org, % bonus của country nữa. Bạn có thể nhìn thấy dmg của bạn ở trang war page
Mình thấy mấy guide bảo chỉ bán medal thì ko lời à b? Với mình thấy phí di chuyển đi về không là 2-3 gold rồi 😂😂

Last edited:
lên cấp cao mới lời ấy. bạn đi vùng gần gần thì phí rẻ hơn. hoặc defend đi public transtion free
mình thấy lấy gold last hit lấy cũng dễ nếu di chuyển tới chỗ war sớm và cỡ 6h-7h sáng (ngày mới trong mpl 0h sáng) thì nó reset war fund rất nhiều (cỡ 4k gold), có lần mình dậy sớm thấy war fund 4k gold đó tồn tại cỡ 5s --> nên rất dễ last hit nhờ? :popo_big_smile: :popo_big_smile:

Nếu trong war fund nhiều thì khả năng lấy đc rất cao. mà chịu khó canh là đc, thấy nhiều đánh nhận đc gold lắm mà mình đánh hụt hoài. mình ko để ý lúc 6h sáng war fun bao nhiêu nữa, để canh thử xem thế nào, tại vì toàn ngủ dậy muộn thôi :D

công thức tính damge đây bạn ơi. phải full đồ weapon với clothing luôn mới tối ưu được

Theo mình war sẽ giúp bạn kiếm nhiều gold hơn work, bạn sẽ tốn ít gold lúc ban đầu như về sau bạn sẽ được nhiều gold. 10 medal ban đầu nhát cuối cùng nếu war fund đủ trả thì bạn sẽ được gold, khi đủ 10 medal bạn sẽ lên cấp cao hơn, lúc này những medal dư bạn có thể bán lên war fund ( được lãnh đủ giá trị của medal) hoặc bán cho người chơi khác với giá thấp hơn hoặc bạn có thể mua nguyên liệu để dùng hoặc bán lại cho người chơi khác.

Mình có viết hướng dẫn trên blog ở chữ kỹ bạn vào xem thử nhé https://ca68.blogspot.com/2021/09/cach-war-va-nhung-ieu-can-biet-ve-war.html

chơi bình thường chán chê nửa năm nay không sao , vừa nạp 10 euro vào sắm vài thứ thì nó block nick wtf ??? , đây là sân chơi của nó nên nó toàn quyền quyết định rồi , report cho ae chơi free thì chơi cân nhắc nếu muốn nạp nhé ...

chơi bình thường chán chê nửa năm nay không sao , vừa nạp 10 euro vào sắm vài thứ thì nó block nick wtf ??? , đây là sân chơi của nó nên nó toàn quyền quyết định rồi , report cho ae chơi free thì chơi cân nhắc nếu muốn nạp nhé ...
Nó thông báo lý do không bạn. ae cày free thì cày offer để có euro mua sắm đồ cũng đc, nhiều offer cũng dễ làm

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,063
169,451
Latest member
truongthanhtu

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week