Ask Hướng dẫn mình tạo 1 trang với mã nguồn wordpress

Reactions
188
MR
0.000
Có ai hướng dẫn làm ko, mình cahr biết gì về cái này cả, moi móc được mấy cái theme WP đẹp quá muốn làm thử xem nó ra sao mà ko biết, có hướng dẫn DLE rồi làm luôn cái này thì good quá

nếu chỉ thì được cái gì? $ hay danh ảo? muốn được dâng tới miệng nữa à? google là ra liền đấy thôi, cái L gì cũng hỏi thì sao khá được, nói chung giờ muốn biết thì vào mấy hội tụi nó hướng dẫn cho, còn không thì tự tìm hiểu, nhiều loại này thì càng nát ptu

nếu chỉ thì được cái gì? $ hay danh ảo? muốn được dâng tới miệng nữa à? google là ra liền đấy thôi, cái L gì cũng hỏi thì sao khá được, nói chung giờ muốn biết thì vào mấy hội tụi nó hướng dẫn cho, còn không thì tự tìm hiểu, nhiều loại này thì càng nát ptu
Bác này nói chuẩn

Nói gì mà kinh quá ta nhẹ nhàng thui nào AcE với nhau nóng tính thía

Có cái hướng dẫn DLE của mình đó, thay vì bạn up code DLE thì bạn up code WP thôi, code WP khi cài đặt còn dễ hơn DLE đây :)
Chúc bạn thành công!

down bản WP ở wordpress.org về...mở file config.php = text ... sửa lại tên database , user database , pass database cho đúng database tạo trên host
=> up tất cả lên host => done

Google là 1 kho tàng :))

NÓi như bác này thì nói làm gì. Người ta muốn nâng cao tầm hiểu biêt " học thầy không bằng học bạn mà "

Haizz.

=)) $ hay danh ảo
mình chỉ muốn các bạn thảo luận cho vui thôi, với lại bạn ko muốn trả lời thì ai bắt bạn, thay vì dạy dỗ mình cách tra google thì hãy dạy mình làm site đi dỏng tai lên nghe nè

NÓi như bác này thì nói làm gì. Người ta muốn nâng cao tầm hiểu biêt " học thầy không bằng học bạn mà "

Haizz.
Google còn hơn cả bạn ấy chứ, còn muốn học đâu :|
DLE ko phổ biến nhiều bằng wp nên bảo hướng dẫn còn được chứ WP thì người người nhà nhà dùng, tìm phát có ngay, vừa ko bị ăn gạch, vừa tìm được câu trả lời thỏa đáng

Có ai hướng dẫn làm ko, mình cahr biết gì về cái này cả, moi móc được mấy cái theme WP đẹp quá muốn làm thử xem nó ra sao mà ko biết, có hướng dẫn DLE rồi làm luôn cái này thì good quá
Wordpress có khá nhiều site hướng dẫn, bạn có thể vào wordpressvn.net, hutruc.com, và tốt nhất là Google với từ khóa:
+ Hướng dẫn cài đặt Wordpress
+ Các free plugin cần cho Wordpress
+ Free Theme đẹp cho wordpress
Thử nhé :)

=)) $ hay danh ảo
mình chỉ muốn các bạn thảo luận cho vui thôi, với lại bạn ko muốn trả lời thì ai bắt bạn, thay vì dạy dỗ mình cách tra google thì hãy dạy mình làm site đi dỏng tai lên nghe nè

dân ptu mà ko biết tra google thì bó tay, tài liệu có đầy ở đó ra, mà ko cần tìm google nữa, vào thẳng trang wp thì nó cũng có hướng dẫn đó thôi, tiếng anh đọc ko hiểu thì google trans, làm biếng hoặc ngu dốt ko biết thì nói ra chỉ cho, chứ vào kêu hd như thế thì chẳng khác gì ăn xin kiến thức, loại lười lao động

Last edited by a moderator:
Những người thành công và trụ được với PTU nói k bao giờ sai cả :D Phải biết làm bạn thân với GG thì trước sau cũng có cơ hội sống còn với PTU :D Còn k thì nửa năm cũng văng ra ngoài :D

dân ptu mà ko biết tra google thì còn thua ch' ăn shi*, tài liệu có đầy ở đó ra, mà ko cần tìm google nữa, vào thẳng trang wp thì nó cũng có hướng dẫn đó thôi, tiếng anh đọc ko hiểu thì google trans, làm biếng hoặc ngu dốt ko biết thì nói ra chỉ cho, chứ vào kêu hd như thế thì chẳng khác gì ăn xin kiến thức, loại lười lao động

ai đây, đang làm gì thế

Hướng dẫn đăng kí host freevnn , upload và cài đặt wordpress ở đây : http://freevnn.com/?p=145
Nếu đọc theo mà vẫn ko được thì pm mình sẽ hướng dẫn từng bước một cho wordpress cơ bản

down bản WP ở wordpress.org về...mở file config.php = text ... sửa lại tên database , user database , pass database cho đúng database tạo trên host
=> up tất cả lên host => done

Ông này bị dở người!

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,824
170,898
Latest member
nhacaimb66

Most viewed of week

Most discussed of week