Referrer Hướng dẫn kiếm tiền trên mạng bằng cách upload (PTU) tài liệu

Status
Not open for further replies.

thanhcity

Newbie
Reactions
0
MR
0.000
Hôm nay mình sẽ viết 1 bài viết hướng dẫn tất cả những gì liên quan đến LETITBIT.NET , lần đầu tiên viết bài hướng dẫn cho newbie (người mới chơi, đang muốn chơi) chơi PTU (kiếm tiền bằng cách upload và chia sẻ những gì bạn upload được với mọi người), có thể các PRO thấy quá đơn giản , nhưng có thể rất khó khăn cho các anh em newbie , các PRO đừng ngoài chỉ giáo , còn có nhảy vào thì nhớ chém nhẹ tay . Thôi không vòng vo nữa , đi vào vấn đề chính thôi .
Bạn đang tìm 1 website để lưu trữ dữ liệu & chia sẻ file với bạn bè? Bạn là 1 webmaster, blogger muốn kiếm thêm thu nhập? Hay đơn giản là bạn vào blog để tải 1 số tài liệu & thấy link của letitbit.net nhưng chưa biết cách tải. Bài viết này mình sẽ hướng dẫn cụ thể bằng hình ảnh cách đăng ký, upload, tải file & kiếm tiền với dịch vụ chia sẻ file letitbit.net
1. Giới thiệu dịch vụ:
Letitbit.net là 1 trang lưu trữ, chia sẻ file của công ty Letitsoft có trụ sở ở Nga. Tuy "sinh sau, đẻ muộn" so với các trang Rapidshare, Megaupload, Mediafire,... nhưng Letitbit đã phát triển rất thành công. Chấp nhận thành viên của tất cả các nước, không giới hạn thời gian tải file, phí nâng cấp tài khoản Premium rất thấp, chính sách hoa hồng hấp dẫn,... là những ưu điểm mà Letitbit thu hút được thành viên.
- Letitbit trả 5$-15$ cho 1000 download (hoặc 30$-80$ cho 1000 sales.
- Min Pay cho WMZ là 5WMZ và Paypal là 15$
- Đặc biệt ở Letitbit.net là trả tiền cho mọi IP download trên thế giới ( cái này ăn đứt so với mấy host khác ) và số tiền để request rất thấp chỉ 5 WMZ ( cái này rất hợp cho newbie) .
- Có đầy dủ các tính năng FTP, Remote Upload.
- Trang này không tính tiền dựa trên Rank như bên Hotfile mà nó tính dựa trên Ratio . Ratio là bao gồm lượng viếng thăm, số lần download và sell.
Nếu so với bên HotFile thì 1 ngày tôi làm chỉ có 1-2 $ thì bên Letitbit tôi làm gấp 3 lần . Tai sao?
Thứ 1 : Letitbit chấp nhận gần như tất cả mọi IP download nên việc lấy download rất dễ
Thứ 2 : Letitbit không cấm thời gian download free như bên Rapid, Hotfile, Depositfiles ...nên việc download free dễ cho người down
Thứ 3 : Acc Premium bên Letitbit rẻ hơn so với các trang khác nên dễ được người down mua Premium hơn.
2. Đăng ký tài khoản
Hãy bắt đầu với Letitbit bằng cách click vào link sau để đăng ký cho mình 1 tài khoản:
http://lib.wm-panel.com/reg/8d398e0bd7687ba75649a7d1b8a65eed
khung Email : nhập email mà bạn muốn đăng ký
Khung pass:nhập mật khẩu
khung invite : để nguyên ( vì đây là link giới thiệu của mình )
khung Tarif : chọn turba
Nhấn nút REGISTER, khi nhấn register sẽ có dòng chữ màu đỏ ở phía trên yêu cầu ta xác nhận email bạn click vào đó nhập dãy số mà ta nhận được ở email vào để xác nhận
Vậy là coi như bạn đã hoàn thành xong phần đăng ký tại đây ta chỉ cần chú ý 2 tab TAB FILEMANAGER và TAB MY STARS
a. TAB STATS

TAB STATS có 4 TAB CON , GENERAL STATISTIC , WITHDRAWAL OF FUND , REFERALS và ACCOUNT DATA .

GENERAL STATISTIC
1 - Số tiền bạn kiếm được đến thời điểm hiện tại .
2- thống kê theo ngày số tiền mà bạn kiếm được .
3- thông kê theo tháng số tiền mà bạn kiếm được .

WITHDRAWAL OF FUNDS
1 - các giao dịch mà bạn đã thực hiện ( đã hoàn thành ) - giao dịch sẽ được hoàn tất trong 48h .
2- giao dịch đang chờ được chi trả .
3 - nhập số tiền bạn muốn rút , chọn phương thức thanh toán và nhấn nút request ( LETITBIT.NET hỗ trợ PAYPAl và WEBMONEY ) .

REFERALS
1 - Link để bạn đem đi giới thiệu .
2 - các khoản tiền mà mỗi REFERALS kiếm được cho bạn .
3 - EMAIL của các REFERALS của bạn .

ACCOUNT DATA

1- số điện thoại mà các bạn đã dùng khi đăng ký .
2 - chọn phương thức nhận tiền của bạn .
3 - điền số ví ( nếu dùng WEBMONEY hoặc EMAIL PAYPAL nếu bạn dùng PAYPAL )
Lưu Ý : mỗi lần bạn change tài khoản nhận tiền thì giao dịch sẽ tạm ngừng trong vòng 10 ngày .

Tiếp theo là TAB FILEMANAGER

TAB FILEMANAGERcó 3TAB CON , UPLOAD , FILE OPERATIONvà DELETED FILES .

Trong TAB UPLOAD ta có các TAB sau :

FPT UPLOAD
1- tên login và password mà LETITBIT.NET cung cấp cho bạn .
2 - Các server dùng để UPLOAD theo Phương Thức FPT UPLOAD .
Lưu ý : để UPLOAD FILE thông qua FPT UPLOAD thì bạn cần có phần mềm Filezilla
HTTP UPLOAD
1- Click để chọn file bạn cần upload theo phương thức HTTP UPLOAD .
2 - Hoặc nhấn nút BROWSE để tìm file mà bạn muốn UPLOAD .
3 - Nhấn nút ADD FILE nếu bạn muốn UPLOAD nhiều file cùng lúc .
Trong FILE OPERATION ta có :
1 -Link giới thiệu của bạn .
2 - tên các file mà bạn đã upload .
3 - số lượt download của mỗi file tương ứng

Trong Deleted files
Vậy là xong rồi đó các bạn , các bạn nhớ đăng ký theo link mình để ủng hộ nhé . Để kiếm được nhiều tiền bạn nên tham gia các diễn đàn lớn như vn-zoom.com, truongton.net, ddth.com...để đăng bài,có thể tháng đầu tiên bạn sẽ không kiếm được là bao,nhưng hãy kiên trì tại không có việc gì là dễ cả.để kiếm được nhiều tiền bạn nên post những phần mềm hot,phần mềm crack,game hot hoặc phim

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
419,481
171,521
Latest member
luutuandat99

Most viewed of week

Most discussed of week