Hướng dẫn- đào tạo Forex free cho mọi người

Status
Not open for further replies.

domlangthang

Newbie
Reactions
6
MR
0.000
Dear các bạn trên diễn đàn MMO. Mình tên Vincent tham gia Forex cũng 5 năm rồi, từ thời như cơn sốt ở VN giai đoạn 2009. 5 năm không phải là nhiều so với các tiền bối đi trước nhưng kinh nghiệm và tâm lý trade của mình cũng khá ổn.
Trên diễn đàn cũng có khá nhiều bài viết miêu tả về FX khá chi tiết như của bạn Nhatquangnguyen và 1 số bạn khác nên mình không giới thiệu dài dòng về nó, điều mình muốn chia sẻ ở đây là kinh nghiệm cho các bạn đang tìm hiểu về nó.
Khi mới biết về nó tôi cũng "a ma tơ" như các bạn, chẳng biết thế nào là quản lý rủi ro, muốn có bao nhiêu % lợi nhuận trên tổng tài khoản, cứ nạp tiền vào là cháy, nạp vào là bốc hơi. Trải qua biết bao cay đắng- ngọt bùi ở thị trường này, tôi quyết định xin việc ở các cty hoạt động trong thị trường này để vừa có tiền sinh hoạt vừa tích lũy kinh nghiệm. Lần lượt đi qua các cty như: Việt Thắng JSC, Iron Fx, BBG, HGI và hiện tại là trader cho Viet Capital Bank.
Tôi có đọc bài của bạn timmotloithoat, bạn bảo rằng: "FX là con dao 2 lưỡi" tôi thấy cũng đúng 1 phần vì nếu bạn không có gì trong tay thì làm sao có lợi nhuận ở thị trường này.
Hiện nay tôi đã có cách quản lý vốn của mình: Vào lệnh tự do nhưng Không được để tk lỗ vượt quá 5% bất kỳ lúc nào ngay cả lúc chưa đóng lệnh.Tỷ lệ lệnh thắng phải đạt trên 70%/tổng lệnh có trạng thái,không tính lệnh bị hủy hoặc không khớp. Có người bảo gởi tôi 1000usd 1 tháng mang lại cho anh ấy 1500usd được không, tôi xin thưa rằng tôi chỉ dám hứa mang lại cho anh ta 30% lợi nhuận tức là 1300usd/thang theo cách quản lý của mình và ở thị trường FX tránh tình trạng " lòng tham vô đáy" của nhà đầu tư.
Hiện tại tôi khá tự tin về FX với những công cụ riêng của mình, nên nếu bạn nào muốn giao lưu trao đổi, cùng nhau kiếm tiền ở thị trường tiềm năng này ở VN, tôi chỉ nói ở VN thôi nhé, vì trên thế giới có lâu rồi, do cơ chế các bác ở trên không cho phép hđ ở VN nữa từ vụ sàn vàng ACB, nhưng nếu đúng theo lộ trình 2015 Việt Nam thành lập sở giao dịch hàng hóa(FXVN) thì lúc đó ta đã có cơ sở để đầu tư mạnh hơn.
Cảm ơn các bạn đã đọc bài viết, bài viết chỉ mang tính chất chia sẻ chứ không PR, có lớn- cò con , nếu bạn nào thích thì có thể pm mình theo info:
Mr.Vincent
Phone.0989.935.697
Mail: [email protected]
Yahoo/sky/fb: Domlangthang

Chào bạn,

Mình là Duy admin của http://MTCopy.com - là dịch vụ copy trade ,cách làm việc gần giống zulutrade.com

Bên mình có nguồn khách hàng cần trade ủy thác,và nếu bạn sẵn sàng ,vui lòng đăng ký tại site của mình ,sau đó cài EA của mình vào và trade như cách bạn đã trade,khi có khách hàng follow theo trade của bạn,bạn sẽ nhận được 60% commissions trên tổng số lots mà khách hàng đã follow bạn.

Bạn có thể liên lạc với mình để thảo luận cụ thể hơn.

Duc Duy
Phone.0938.150482 - 0909.150482
Gmail: [email protected]
Yahoo :vnchanger

Chào bạn,

Mình là Duy admin của http://MTCopy.com - là dịch vụ copy trade ,cách làm việc gần giống zulutrade.com

Bên mình có nguồn khách hàng cần trade ủy thác,và nếu bạn sẵn sàng ,vui lòng đăng ký tại site của mình ,sau đó cài EA của mình vào và trade như cách bạn đã trade,khi có khách hàng follow theo trade của bạn,bạn sẽ nhận được 60% commissions trên tổng số lots mà khách hàng đã follow bạn.

Bạn có thể liên lạc với mình để thảo luận cụ thể hơn.

Duc Duy
Phone.0938.150482 - 0909.150482
Gmail: [email protected]
Yahoo :vnchanger
dear bạn, mình sẽ ghé qua :)

Cho mình hỏi trong ngân hàng có giao dịch Fx không nhỉ, về sau mình muốn tìm việc nhưng Vn cấm mở sàn, không biết trong ngân hàng có giao dịch Forex không?

Cho mình hỏi trong ngân hàng có giao dịch Fx không nhỉ, về sau mình muốn tìm việc nhưng Vn cấm mở sàn, không biết trong ngân hàng có giao dịch Forex không?
contac với mình, mình sẽ trả lời trực tiếp, trả lời trên này không hay lắm :)

Chắc mọi người điều biết về FX hết rồi nhỉ, chả thấy ai hỏi hết, buồn hiu

Forex cần vốn lớn không bác thớt :oops:

Forex cần vốn lớn không bác thớt :oops:
Có vốn nhiều thì đầu tư an tâm hơn nhưng chưa chắc nhiều đã là "ngon", hiện vẫn có các cty cho mở tk mini 5usd, 10usd, 20usd....rất nhiều, quan trọng là mình biết quản lý vốn thôi bạn àh. Như các khách hàng or những bbe đang đầu tư theo mình, ví như tai khoản 1000usd 1 tháng đặt mục tiêu lợi nhuận 30% và lỗ không quá 10% tổng tài khoản là ok

Hiện đang có cuộc thi tuyển chọn trader cho dự án, các bạn tham gia sẽ được mở 1 tk demo 1000usd, các bạn dc test trong vòng 3 tháng, mỗi tháng các bạn phải đạt chỉ tiêu 30% lợi nhuận và rủi ro chỉ 10%, nếu đừng phạm quy sao 3 tháng các bạn sẽ được hưởng 5 triệu đồng và sẽ có tài khoản thật do cty cung cấp cho bạn trader

hình thức mmo này đang đc nhiều bác tham gia nhỉ
nó có rất lâu trên thế giới và xuất hiện ở VN giai đoạn năm 2000, lúc trước là hồng hối, bạn àh, hiện giờ kênh đầu tư này đang thu hút các nhà đầu tư ngoài các kênh đầu tư truyền thống mà

Mấy ngày nay bị tai nạn xe, nằm ở nhà không lên MMO được, nay lên thấy bên FX sôi nổi quá, hiện nay bên cty đang có chính sách đầu tư không cần bỏ vốn, bạn nào thấy thích thì alo nhé

tuần rồi làm dc 1 mớ cũng khủng, dự là cuối tuần này đi quẫy lớn, có ai đi chung không nào, ra giao lưu về FX luôn

Không biết gì về Forex thì làm cách nào để chơi Forex đây hả a ?
Vốn liếng cho Forex tối thiểu cần bao nhiêu vậy a ?

thread cho em hỏi chơi forex có nên lệ thuộc vào indicator không và quản lý tài khoản vs tâm lý cái nào quan trong hơn ?

Status
Not open for further replies.

Announcements

Forum statistics

Threads
419,510
171,548
Latest member
hcmcevents

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week