Tutorial Hướng dẫn check số UIN của nick ICQ đã đổi nickname

vansutuyduyen

Vip
Verified
Solutions
2
Reactions
7,878
MR
0.274
Telegram
Chat with me via Yahoo Messenger
Facebook
Follow me on Facebook
Chào mọi người :)

Hôm nay vô tình có người hỏi mình có phải người này hay người kia cũ hay không, vì check info số ICQ đã bị đổi thành nickname, mình trả lời là ĐÚNG :cool: và tiện thể hướng dẫn mọi người check UIN của 1 nick ICQ đã đổi nickname cho mọi người chưa biết luôn. Vì nickname có thể đổi liên toại nhưng số UIN là cố định. Cách này giúp mọi người có thể check info của ai đó đã đổi nickname. Ngày trước khi ICQ chưa update nickname thì số UIN là cơ sở, nhưng giờ đã update việc check nickname khó biết ai ra ai, chỉ dựa vào UIN làm chuẩn.

Ví dụ sau đây mình sẽ lấy chính nickname ICQ của mình để dễ hình dung.

Khi chat với 1 nick ICQ nào đó đã đổi nickname ko còn là số UIN thì :

Bước 1 : Nhấp vào info của nickname đang chat chọn Copy the link to this profile

Bước 2
: Dán link đó vào trình duyệt, hoặc ai rành ngay từ đầu có thể bỏ qua bước 1 thay nickname

Bước 3 : Rê chuột vào OPEN IN WEB (lưu ý chỉ rê không nhấp vào) thì sẽ thu được ở bước 4 là số UIN ở góc dưới bên trái :)

Hi vọng bài viết đã giải đáp thắc mắc chung cho những bạn nào còn chưa biết cách check UIN nguyên thủy.

Còn những ai đang nghi vấn mình có phải là người quen cũ hay không thì xin thưa là ĐÚNG đấy :D . "BÌNH MỚI RƯỢU CŨ".

Và việc mình dùng nick này hoàn toàn không vi phạm rule 1 người dùng đồng thời 2 nick vì nick cũ Vĩnh Viễn Không Log Lại (và đã có nguyện vọng nick cũ không banned như 1 kỷ niệm đẹp) _ Việc mình dùng nick hiện tại đã được sự thông qua của admin @Shin rồi :)

QUÉO CẰM ALL :popo_beauty:

VẠN SỰ DO CÔ VY !!!

cao nhân tái xuất, giang hồ lại 1 phen dậy sóng
Hẹn đòi Khanh một bữa nhậu ở ĐN cùng vài "LON CÓ DẤU" khi CÔ VY die :popo_big_smile:

bạn Huy tham gia lại thấy diễn đàn xôm hẳn luôn, cảm ơn bạn đã quay lại diễn đàn, chúc bạn luôn có sức khỏe và thành công hơn nữa bạn nha

bạn Huy tham gia lại thấy diễn đàn xôm hẳn luôn, cảm ơn bạn đã quay lại diễn đàn, chúc bạn luôn có sức khỏe và thành công hơn nữa bạn nha
em thì chỉ mong có nhiều event để kiếm tí cháo, chứ vã quá rồi a Thịnh ới

Cảm ơn anh, bữa giờ Cô Vy làm em phải ở nhà uống LON CÓ DẤU nhiều nên ngán quá, hại sức khỏe, ko biết còn thọ được bao lâu :popo_too_sad:

em thì chỉ mong có nhiều event để kiếm tí cháo, chứ vã quá rồi a Thịnh ới

Event đồng chí có bao giờ trúng đích danh đâu mà mong =)) .
Mà tổ chức dạngi event kiểu như hôm 1/4 vừa rồi ai tham gia cũng có giải thì mỗi người chẳng được bao nhiêu, mà tăng giải thưởng ai cũng được nhiều thì kinh phí của mềnh hạn hẹp :popo_sweat:

Event của bạn Huy nhiều người sợ trúng lắm Nam ơi :D
Thể lệ phạt không áp dụng ở 4r này anh ơi =))

Cảm ơn anh, bữa giờ Cô Vy làm em phải ở nhà uống LON CÓ DẤU nhiều nên ngán quá, hại sức khỏe, ko biết còn thọ được bao lâu :popo_too_sad:

Event đồng chí có bao giờ trúng đích danh đâu mà mong =)) .
Mà tổ chức dạngi event kiểu như hôm 1/4 vừa rồi ai tham gia cũng có giải thì mỗi người chẳng được bao nhiêu, mà tăng giải thưởng ai cũng được nhiều thì kinh phí của mềnh hạn hẹp :popo_sweat:

Thể lệ phạt không áp dụng ở 4r này anh ơi =))
đời ai lại ko có ước mơ :popo_boss:

Có biết icq dùng số điện thoại nào không ạ

Không, trừ khi icq đó load chia sẻ https://icq.com/help/visibility/en

Who can see my phone number?
Your phone number is seen by those who have you in the phone book and those who are in your phone book.

Nhưng đảo ngược lại sẽ biết, nếu có sdt của 1 ai đó xem họ có dùng icq ko thì sẽ hiện :)

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,621
170,729
Latest member
inhopgiaymem
Back
Top Bottom