Hướng dẫn cài đặt để thu sóng wifi ở xa về nhà sử dụng

mrsiunhan96

Banned
Reactions
239
MR
0.001
Hôm trước mình có hướng dẫn mọi người bằng bài viết + hình ảnh rồi. Nhưng đa số vẫn chưa làm được. Nên nay mình quay video hướng dẫn cài đặt để thu sóng wifi ở xa về nhà sử dụng để mọi người dễ hiểu và làm được. Dưới đây là video:
Nguồn: Thủ Thuật Anytime 247

Hôm trước mình có hướng dẫn mọi người bằng bài viết + hình ảnh rồi. Nhưng đa số vẫn chưa làm được. Nên nay mình quay video hướng dẫn cài đặt để thu sóng wifi ở xa về nhà sử dụng để mọi người dễ hiểu và làm được. Dưới đây là video:
bắt wifi ké mà ko có pass cũng như không :confused:

đã xem video và nghi ngờ về độ chính xác, nhất là cái lúc nhập pass thằng làm video nó không cho hiện để coi pass có phải như vậy không hay là nó nhập pass thật để kết nối

đã xem video và nghi ngờ về độ chính xác, nhất là cái lúc nhập pass thằng làm video nó không cho hiện để coi pass có phải như vậy không hay là nó nhập pass thật để kết nối
Nghi ngờ gì bạn? Yêu cầu có pass wifi bạn à. Mình là người làm video nhé bạn :D

không nhất thiết phải là modem TPLink, Router Wifi nào có chức năng thu sóng của Router Wifi khác và đồng thời phát sóng thì làm được hết (nói tóm gọn là bridge), muốn bridge từ nguồn wifi khác cũng phải có pass của nguồn đó.

phải biết cả pass mặc định khi vào 192.168.1.1 ! biết pass mà không vào dc quản lý thì cũng huề :D

Bạn nhầm rồi. Quản lí là quản lí cái modem wifi của mình nhé
mình nhớ không lầm là phải bật vái cái gì đó trên modem nguồn cho phép phát lại ! nếu không vô dc quản lý của modem nguồn thì sao tạo chuyển phát dc ?

Cái này gọi là Repeater này.

mình nhớ không lầm là phải bật vái cái gì đó trên modem nguồn cho phép phát lại ! nếu không vô dc quản lý của modem nguồn thì sao tạo chuyển phát dc ?
Bật tính năng này trên modem của bạn thôi. Không cần trên modem kia nhé

Cái này làm repeater như bác kia nói là đúng rùi. Ko cần cấu hình trên wifi hàng xóm (nguồn phát) gì cả. Chỉ cần ngoại giao đc pass wifi và dò ra ip router nó là đc =)). Nhưng nên hạn chế xài chung ké wifi người khác vì làm MMO vấn đề bảo mật cần đc ưu tiên hàng đầu :D.

cái này là cấu hình thiết bị làm repeater, ai chưa biết thì cứ search tên modem wifi và từ khóa "hướng dẫn làm repeater" là có tut step by step thôi.

có cách nào chặn truy cập không , chả là nhà mình có mấy người không lịch sự tối ngày cứ vào download hoặc xem phim

cái này là cấu hình thiết bị làm con wifi trung gian
thuyết âm mưu : thớt hack được cái wifi nhà hàng xóm bằng jumpstart nhưng sóng yếu, wifi của máy tính hơi cùi ,nhà sẵn có con tplink dùng luôn làm con wifi trung gian với hi vọng sóng khỏe hơn tý ty :D:D

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,852
170,914
Latest member
CKT

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week