SCAM [HOT] Lợi dụng lòng tin chiếm đoạt tài sản của pro Kendy BMT

Status
Not open for further replies.
Mai post nhé.mệt quá ngủ đã.

Mai post nhé.mệt quá ngủ đã.
Cậu Ken đã vào hứa hẹn gòi.
Xem ra mmo4me sẽ có 1 cuối tuần không bình yên rồi

Cậu Ken đã vào hứa hẹn gòi.
Xem ra mmo4me sẽ có 1 cuối tuần không bình yên rồi
K phải hứa mà là e mệt thật.mai sẽ post cho mn xem vài cái thôi.À thằng thớt bảo t chiếm đoạt cái gì của m thì post lên.

Bạn captchater nói rất đúng. Chẳng có ai bình thản khi có người vu khống cho mình cả. Hãy chờ đến mai xem anh chàng này diễn cái trò gì khi mà sự thật nó hiện rõ trước mặt.
Làm mình lại có ấn tượng không hề tốt với người BUÔN MÊ THUỘT!

đằng nào cũng mất tiền, đầu tư thêm vài củ cho người đế hốt xác nó đi:rolleyes:

Các cậu chờ KenBMT vào trả lời, không comment làm tình hình thêm phức tạp.

Theo tớ, thớt cứ PM Shin, đề nghị Shin, nếu bị cáo không đưa được bằng chứng thì Shin show info của bị cáo ra ( CMND, địa chỉ trên hóa đơn tiền điện/điện thoại/nước) rồi ta tính tiếp ( có thể những info này là hàng fake nữa, không biết chừng).
ừa cứ từ từ, t sẽ vach mặt con dog này

topic còn waiting chờ bị cáo lên tiếng giải thích về vụ này bằng chứng bị cáo đưa ra không thuyết phục thì sẽ được xử lý. Mọi người cũng đừng nên vào comment làm loãng topic. Nếu có bằng chứng hay chứng cứ về vụ này hoặc có trình tiết liên quan để có thể giải quyết vấn đề thì mình rất hoan nghênh còn các comment mang tính chất spam, chửi ngầm, nói móc, nói xéo ... sẽ bị xử lý !

bạn muốn những log chat nào thì mình post cho :D
của các bác nhé
1-png.23512

Mình cần log chat trước khi cậu bị hack tài khoản đó chứ. Log chat sau bị hack tham khảo làm gì cậu :confused:.
Chỉ mang tính chất tham khảo riêng( nhưng có 1 phần giá trị) và việc này mình không can thiệp trong quyết định của MOD box report scam .

Có hay ko, với mình ko quan trọng, chỉ tò mò.:D

Mình cần log chat trước khi cậu bị hack tài khoản đó chứ. Log chat sau bị hack tham khảo làm gì cậu :confused:.
Chỉ mang tính chất tham khảo riêng( nhưng có 1 phần giá trị) và việc này mình không can thiệp trong quyết định của MOD box report scam .

Có hay ko, với mình ko quan trọng, chỉ tò mò.:D
oke lát tối mình sẽ post những log chat từ trước khi mất pp cho bạn :)

Đã gửi trả lại acc pp cho bạn vanveo164.tất cả do ông hàng xóm làm vì lúc lấy acc cho vanveo164 ổng cũng có mặt và mình cũng tìm ra người lấy cắp 12tr sáng sớm ngày hqua rồi.vanveo164 xong tất cả thì xác nhận giùm.Mod baned giùm nick mayhatuan90

Đã gửi trả lại acc pp cho bạn vanveo164.tất cả do ông hàng xóm làm vì lúc lấy acc cho vanveo164 ổng cũng có mặt và mình cũng tìm ra người lấy cắp 12tr sáng sớm ngày hqua rồi.vanveo164 xong tất cả thì xác nhận giùm.Mod baned giùm nick mayhatuan90

các bạn cứ từ từ chưa gì đã phán xét bác ấy thế. :">

Tóm lại vụ việc 2 người giải quyết sao rồi?

Không có ý xúc phạm
Nhưng mình nghĩ bác Ken bị vạch trần nên sợ và trả acc chăng ?
A k có làm thì a k nhận.vụ này còn có thêm 12tr nữa.

đâu có dễ dàng như thế được , các mod nên xem lại cách xử lý trong vụ này

Đây là chuyện của 2 người, để 2 người giải quyết. Trong trường hợp không giải quyết được thì BQT giải quyết. Nếu cậu có bằng chứng KenBMT SCAM hay gì thì cứ up 1 topic khác. mình sẽ xử lý! Đừng có comment làm loãng topic!

mayhatuan90 1 nick mới reg 2013-08-23 10:23:58
Ông hàng xóm cũng pro nhỉ? Chắc cũng dân mmo

Cái lý do riêng cá nhân mình thấy ko thuyết phục lắm.

Theo lời bác ấy nói đã trao trả hết cho chủ topic nếu chủ topic ko kiện cáo gì nữa thì comment lại nhé!

các bạn cứ từ từ chưa gì đã phán xét bác ấy thế. :">
Xong rồi thì vào xác nhận giùm.Nếu cần hình,clip về modem share thì lúc khác mình post.Bây giờ phải về quê.

Vẫn còn chưa xong đâu. Mạng mình ổn định mình sẽ có 1 số vấn đề cần post lên nhờ KendyBMT giúp đỡ làm sáng tỏ :)

=.=".... mình nói thật.. nếu BQT ko giải quyết ổn thỏa tên này thì mình thấy sự bất lực đi xuống rõ ràng luôn...Không muốn comment đâu.. Kể cả chủ thớt đã được bồi thường thiệt hại.. nhưng hành động này quá rõ ràng.. xin lỗi nhé..
Thứ nhất : Nếu mà là mạng cùng xóm trọ thì mỗi người vẫn có khả năng một IP cùng dải đóa nhá.VD: 198.1.2.1 198.1.2.2 198.1.2.3 .....v.v...
Thứ hai : Kể cả hàng xóm nó có nhìn .. nó cũng không thể hack nhanh thế được... trừ phi nó là thần đồng trong tin học và paypal nói riêng.. Bởi biết gmail có bảo vệ 2 lớp..biết hù người ta về cái xtreme( hãm lờ) thì chứng tỏ nó phải tìm hiểu rất kĩ càng...mà kể ra làm bằng cách qua google thì nó cũng phải có hướng suy nghĩ nhất định.
Thứ ba: Tuy các cụ có câu. đánh kẻ chạy đi, ko đánh người chạy lại.. nhưng mình thấy tên này đã từng dình phốt..và đặc biệt ăn nói rất bố đời về việc giải quyết hậu quả đã từng làm..Ở ngoài đời ..người ta gọi là tiền án tiền sự...khi xét tội đó là tình tiết tăng nặng..chứ ko hề giảm nhẹ..vậy tại sao BQT còn để nhởn nhơ 1 kẻ có nguy cơ cao cho xã hội, forum?..
Thứ bốn : Mọi chứng cứ rõ ràng mà ko giải quyết?.. trong khi mình thấy 1 số scammer khác chỉ cần có proof..dù có bồi thường hay ko cũng ra đi ko cần báo trước... Có sự thiên vị ở đây chăng?
Mình ít tham gia comment mấy cái vụ scam.. nhưng mình thấy làm vầy thật sự ko ổn tí nào.. Kính mong BQT bàn bạc kĩ càng vs Shin và có quyết định đúng đắn.. Ko phải để member thất vọng thêm nữa :)

Status
Not open for further replies.

Announcements

Forum statistics

Threads
418,671
170,772
Latest member
bingan14511
Back
Top Bottom