SCAM [HOT] Lợi dụng lòng tin chiếm đoạt tài sản của pro Kendy BMT

Status
Not open for further replies.

vanveo164

Junior
Reactions
69
MR
0.006
Tình hình là sáng 18 mình vào paypal để withdraw thì phát hiện tài khoản ko đăng nhập được. Sau đó thì mình có nhờ mọi người trên 4rom giúp dùm qua topic này http://mmo4me.com/threads/contact-pp-dum-e-voi.122014/.
Sau đó mình đã nhờ KendyBMT trong topic giúp mình lấy lại pp. Mình cung cấp đầy đủ thông tin cho nó lấy tk, và nó đã lấy đc tài khoản giúp mình. Mình có gửi nó 400k để trả tiền đt và cảm ơn vì giúp đỡ.
Sáng hnay như bao sáng bt, nó tự nhiên pmm hỏi mình về pp đã gỡ limit và đc refund số tiền bị hack chưa. Mình đã thấy nghi nghi, sau đó 1 lúc nó có giả vờ mượn pp mình để nhận tiền từ PTC gì đó, mình sợ nên cũng ko dám cho mượn. Và 1 lúc sau tự nhiên nó buzz bảo có ai tìm mình trên 4rom. Mình vào đọc đc topic này http://mmo4me.com/threads/thang-nao-co-email-la-tuannc1102-gmail-com-vao-nhan-hang.122622/.
Và rồi mình pmm yh trong topic thì nó bảo check mail và mình biết pp mình đã bị hack. Mình ko hiểu tại sao lại bị hack nữa trong khi gmail bảo mật 2 lớp, info thì đã thay hết, máy quét thì ko dính virus.
Rồi mình nhờ mod animax check ip thằng thớt topic để xem nó có trùng với ai không và phát hiện ra như thế này:
photoshare-1-png.23502

Nhưng vẫn chưa nhận định đc gì thì mình có nhờ mod hanhyes check đc như sau:
untitled-png.23503

photoshare-3-png.23506

photoshare-2-png.23505

Sự trùng hợp đến ngạc nhiên nhỉ.

Đến trưa nay sau khi mình bị mất tk thì đột nhiên ip cũng đc thay đổi,(như mod đã nói ở trên) lại trùng hợp nữa rồi :">
photoshare-0-png.23504

và có 1 số cái trùng hợp này nữa:

sao KendyBMT lại biết gmail mình 2 lớp nhỉ, vào mail để lấy luôn acc pp hả :">
1-png.23508

Hôm 21 lấy tk pp, mình có team cho nó xem máy mình và nó bắt mình send tiền rồi mới reset pass, oke t send, và nó thấy hết tk acb của t ==> trojan thấy tiền trong acb ( trojan này giỏi vãi, ko biết cái gì ngoài thấy tiền acb ).
2-png.23509

3-png.23510

và có thằng nào hack tk xong nó xin tiền để đưa lại tk không nhỉ, hay là m thấy ko ăn đc tiền của t nên mới thế.

Và mình có theo dõi yh của thằng Kendy cả buổi, nó off thì thằng caotuan9a topic kia cũng off, onl cũng onl, im lìm thì hỏi chuyện ko đứa nào nói, lúc thằng caotuan9a trả lời thì thằng kendy lại hết im lìm. cái này là sao nhỉ. hic hic

TAO CHO MÀY THỜI GIAN 1DAY ĐỂ MÀY VÀO XEM VÀ GIẢI THÍCH VỀ NHỮNG VIỆC NÀY ĐẤY. HÃY CỐ GẮNG NGỤY BIỆN CHO TỐT NHÉ

Attachments

52.1 KB · Views: 1,903
    162.1 KB · Views: 913
    168.4 KB · Views: 903
    49.1 KB · Views: 897
    48.3 KB · Views: 902
    348.4 KB · Views: 919
    116.6 KB · Views: 888
    127.9 KB · Views: 911
tất cả những lời bị cáo nói sẽ làm bằng chứng trước tòa !

Ai rành Paypal nhảy vào giải thích mình hiểu cái nào :D

Trình bày chi tiết và bằng chứng thuyết phục,vô phúc cho thằng scam rồi:rolleyes::rolleyes::rolleyes:

sau khi KendyBMT call lên paypal , nếu lấy dc lại acc thì se co mail reset pass gửi đến email của paypal . chú có cho ông ấy biết mật khẩu gmail ko ?

thế mà bữa trước nhờ thằng kendybmt gỡ limit giùm paypal, hóa ra cũng 1 phường vs nhau :D

Nhưng mà công nhận kỹ thật, giấu IP chi tiết từng thời điểm đăng nhập, chỉ duy nhất 1 lần sơ suất và thế là bé đi :v

Vivian clone của xwfl sao chưa bị BAN :|

sau khi KendyBMT call lên paypal , nếu lấy dc lại acc thì se co mail reset pass gửi đến email của paypal . chú có cho ông ấy biết mật khẩu gmail ko ?
mình không, nhưng thằng này nó call pp nó bảo change pass lại cho tôi là thế này rồi nó vào change 1 cách bt, htruoc nó cũng lấy cho t bằng cách đó

cần gì phải mk của gmail hả cậu . chỉ cần cậu cung cấp đầy đủ info ,sô thể đã add là pp nó sẽ gửi cho cậu 1 đoạn mã code pas mới vô mail mới của cậu mà

theo kinh nghiệm của mình thấy là những thằng giỏi về PP thì chẳng có thằng nào tốt đâu. Mà người tốt thì thường chỉ hướng dẫn để tự làm chứ ko muốn lấy thông tin để "lấy lại hộ" rồi "sau này lấy luôn" đâu.

Nói chung là với PP thì mình ko biết gì nhiều nhưng lịch sử cho thấy 10 thằng chuyên đi support paypal và "giúp người khác lấy lại tài khoản hay làm gì đó" với pp thì 9 thằng thành scam , 1 thằng vẫn đợi cơ hội.

P/S: mình ko phải là thánh để phán cậu Kendy kia có phải scam hay ko nhưng những gì mình thấy khi ở forum này là vậy, còn việc xét xử là do các nhà chuyên môn và BQT giải quyết

mình để ý kendy bmt rất nhiệt tình trong các topic liên quan đến pp. nhiệt tình 1 cách khó hiểu luôn lên đã từng khuyên thớt cẩn thận mà thớt thì lại đúng lúc rối rắm lên đã gửi nhàm trứng cho ác
đầu tiên mình cũng ko tin nó, nhưng nghe mấy a ex giới thiệu nó và thấy nó cũng lấy lại nhiều pp, mình nghĩ là chắc ksao nên liều xem sao, ai dè đâm đầu vào cột điện :))

cần gì phải mk của gmail hả cậu . chỉ cần cậu cung cấp đầy đủ info ,sô thể đã add là pp nó sẽ gửi cho cậu 1 đoạn mã code pas mới vô mail mới của cậu mà
Nếu chỉ mất paypal hok mất gmail thì nó sẽ làm thế này :
1. Lấy pass pp lại cho chủ thớt
2. Forgot pass paypal , link sẽ gửi vào gmail của chủ thớt ( lúc này chủ thớt cho nó log gmail)
3. Lấy link paypal forgot pass giữ lại rồi xóa mail của paypal đi
4. Đưa lại thông tin hết cho chủ thớt
Lúc này cho dù chủ thớt có đổi pass paypal thì một vài hôm sau link forgot pass kia vẫn còn hiệu lực và thế là em nó đi

Công nhận chú Ken rất là thông minh nhưng lại quá sơ ý

không biết có ai có thông tin của a chàng này không nhỉ, có thể cung cấp cho mình thêm thông tin đc không :D

Nếu chỉ mất paypal hok mất gmail thì nó sẽ làm thế này :
1. Lấy pass pp lại cho chủ thớt
2. Forgot pass paypal , link sẽ gửi vào gmail của chủ thớt ( lúc này chủ thớt cho nó log gmail)
3. Lấy link paypal forgot pass giữ lại rồi xóa mail của paypal đi
4. Đưa lại thông tin hết cho chủ thớt
Lúc này cho dù chủ thớt có đổi pass paypal thì một vài hôm sau link forgot pass kia vẫn còn hiệu lực và thế là em nó đi

Công nhận chú Ken rất là thông minh nhưng lại quá sơ ý
Cách đây 1 2 năm gì em cũng dính trường hợp này. Chúc thớt sớm được giải quyết!

bạn muốn những log chat nào thì mình post cho :D
log xử lý vụ pp ấy
xóa đoạn những chỗ mail, user, pass đi là đc

giới thiệu đúng scam cho thớt. nhọ quá, tại lòng tham nổi lên đây mà. sr em nhé thớt

cho mình hỏi gmail bảo vệ 2 lớp là thế nào vậy?
ai có kinh nghiệm chỉ giúp mình các cách có thể kiểm tra xem máy có nhiễm keylog hay trojan với

thangquynho hình như rất hiểu về pp tại sao ko nhờ ông ta, mình có nghe quỷ nhỏ 1 lần nc với ai đó có nói, ông ta chỉ hướng dẫn làm chứ ko nhận làm giùm vì sợ lở có gì sẽ phiền phức, cái phiền này chắc là cái cảnh giống thread :D

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,452
169,791
Latest member
wildestdream

Most viewed of week

Most viewed of week