SCAM homanh2001 vào giả quyết việc acc youtube

3 trang giấy không thấy ai giải quyết - toàn lằng nhằng

ai tóm tắt hộ cái, chưa hểu cái gì hết

cãi nhau như trẻ con, chính tả thì sai tùm lum, buồn cười vl :D

@homanh2001 +4 point, lý do chửi tục, xúc phạm, vu khống người khác nhiều lần khi vụ việc chưa được giải quyết, bằng chứng thì chưa có, 4rum này là cái tổ chức chứ không phải cái tổ chim mà 1 câu chửi 1 cái, em với chả bác ngọt thế.

@Spirits bạn muốn mod giải quyết nhanh gọn lẹ thì up đầy đủ bằng chứng giao dịch, khoảng thời gian bị change...lên hoặc nhờ mod teamviewer để check. Từ đầu tới cuối 2 ông toàn nói qua nói lại, trình bày thì lủng củng sai chính tả tè le hột me, ai biết chỗ nào cây tre chỗ nào cây mía mà xử.

Last edited:
Thế vụ này có phải là ông chủ topic bán kênh youtube cho ông kia. Xong bị khóa và đổi lại mail, thật ra google cho lấy lại mail khi bạn vẫn còn ip đăng ký của account hoặc có chính xác thông tin của account , mail người ngày lập, các mục tạo trong google, mail liên kết v,v,v.Nên khi acc bị mất chỉ có chủ mail sẽ 100% lấy lại đc . Suy ra ông mua nghi ông bán là chính xác,còn thay đổi mail thì rất dễ ông cứ phang cái mật khẩu cũ xong , báo quên mật khẩu , mất thiết bị bảo vệ, ko thể login vào mail phục hồi , cung cấp vài cái ìnfor chuẩn là lấy đc mail của chủ.Nên nếu mua mail chính chủ 100% ko thể nào ko lấy lại đc trừ trường hợp scam chủ mail ko muốn hợp tác
@homanh2001 cậu cứ an tâm ông chủ thớt này kì bay vào thread tớ phán như thánh , báo tài khoản amz có mấy k $ lận mà , rồi còn phán thẻ tớ ko sạch, sạch thì mua giá 22 , thế mà tớ kiu đưa bằng chứng thẻ mua bằng tiền mặt mua 22k/$ đúng ko , có bị gì đừng kiu tớ vì đó thẻ sạch . Xong ổng gân cổ chày cối lắm, còn nói này nói kia như là mình pro lắm, tiền nhiều lắm. Bực quá tớ phán 1 câu, muốn chứng minh gì thì cứ bỏ 10 tr ra cá , giao cuipap giữ , ai ko chứng minh đc mình đúng thì mất 10 tr , thế mà ko dám chơi .Chả bik pro amz kiểu gì mà phán xong ko dám chắc là mình đúng.Nay lại thấy lình xình vụ 500k vnd thì ra là lượm bạc cắc mà mạnh miệng kinh . Làm cứ tưởng gặp trúng pro amz ẩn thân của mmo tính bỏ 10 tr ra học kinh nghiệm .Ai dè chỉ thường thôi, làm bị +1 từ tunvit , rõ chán

Trước hết lập top war thì thớt phải up proof để mọi người hiểu.
Cơ bản là google có bảo mật rất rối rắm từ email phục hồi đến email tạo và số điện thoại liên kết với nhau.
Khi cậu kia mua kênh đã không đổi số điện thoại mà chỉ xóa sdt đi là lỗi trước tiên của cậu ấy. Vì mình nghĩ chỉ cần số điện thoại cũng có thể lấy lại acc đơn giản ( mình không có ý nói chủ thớt)
Tuy nhiên mình cũng chưa thấy ai đã scam mà lại lập toppic để war.
Ở đây mình nghĩ Do các cậu này lần đầu giao dịch chưa nắm rõ cấu trúc của google đặt ra dẫn đến sự hiểu lầm của hai bên.

Sao hay thế scam lập top warning... :D chả nhẽ chơi vố to :D

Gmail thì bất chấp có đổi sđt hay cả mail phục hồi vẫn bị lấy lại nha. Nên mua mail của ai uy tín thì mua ko thì phải change account liên kết qua mail mới. Gmail cho phục hồi theo ip đăng nhập lâu hoặc đăng ký và các thông tin tạo mail thời gian, lịch sử gửi các mục trong mail v.v.v Nên gmail ko thể bị hack mà ko lấy lại đc nên các bác cẩn thận khi giao dịch gmail

Announcements

Forum statistics

Threads
419,518
171,563
Latest member
Tam9898

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week

Back