Spotlight Hôm bữa chú nào vào chém gió poker là cờ bạc đâu vào chơi cho vui .

Status
Not open for further replies.

suytinh345

Junior
Reactions
102
MR
0.000
Hôm bữa có chú nào nói poker là cờ bạc đâu , vào đây xem thành quả sau khi học 1 tuần và 1 tuần thử nghiệm nhá :))

Vượt qua 9k người để dành giải.

Chiến đấu với 123 người để dành top 5 .

Đừng bao giờ nhìn sự việc về 1 khía cạnh mà hãy nhìn nó với nhiều khía cạnh khác .

Ai muốn ném gạch thì vào: đúng ta nhận , sai ta chọi lại ráng chịu :p.

có năng khiếu , chúc mừng nhé . Có tgian mình cũng qua bộ môn này luyện đầu óc cho vui , cho vui thôi chứ biết là ko hợp với poker nên chả bh ngồi chơi cả

Không chỉ bạn này mà còn rất nhiều bạn nữa đã bước đầu thành công rồi, nói chung cái gì cũng cần phải có thời gian. Đã từng có 1 bạn comment ở các topic của mình là đợi thời gian xem mình có thành công ko hay là ra đê, giờ mới chỉ được nửa tháng từ ngày mình lên làm mod của cái box này. Trình độ poker của nhiều bạn đã tiến triển rất nhiều rồi, hãy cứ đợi 1, 2 tháng nữa xem. Đường dài mới biết ngựa hay, những bạn nào vào ném đá mình cứ đợi đấy, chính những người được mình hướng dẫn bây giờ sẽ trả lời cho các bạn

- chúc mừng
- cái gì cũng có giá của nó chứ

đàn ông là đây . Đá ống bơ nó và tự mình làm thôi , tụi nó biết kiếm $ éo đâu , nó biết kiếm thì nó đâu có GATO

không có cơ hội được làm đệ tử bác pokervn, nhưng vẫn theo dõi từng bài viết của bác, hy vọng ngồi ngoài học lỏm được ít

Chơi cái này cũng có ít lắm :p dạo này trình toán mình tăng rõ rệt :p . và phần cảm xúc thì khỏi phải nói rồi :))

không có cơ hội được làm đệ tử bác pokervn, nhưng vẫn theo dõi từng bài viết của bác, hy vọng ngồi ngoài học lỏm được ít

Tớ cũng chưa phải đệ tử ruột của poker-vn đâu tớ vào diễn đàn cậu ấy học hỏi thôi rồi nhờ cậu ấy tư vấn thêm . Lang thang các diễn đàn khác , xem các hand của người ta , Chiến thuật thường đánh và tính xác suất thôi . Nhưng nói chung pokervn vẫn là sư phụ ^_^

Last edited by a moderator:
Không chỉ bạn này mà còn rất nhiều bạn nữa đã bước đầu thành công rồi, nói chung cái gì cũng cần phải có thời gian. Đã từng có 1 bạn comment ở các topic của mình là đợi thời gian xem mình có thành công ko hay là ra đê, giờ mới chỉ được nửa tháng từ ngày mình lên làm mod của cái box này. Trình độ poker của nhiều bạn đã tiến triển rất nhiều rồi, hãy cứ đợi 1, 2 tháng nữa xem. Đường dài mới biết ngựa hay, những bạn nào vào ném đá mình cứ đợi đấy, chính những người được mình hướng dẫn bây giờ sẽ trả lời cho các bạn

bác đào tạo theo hàng dọc đi, hôm trước bác nói bác đào tạo 3 người trước, thì giờ từ 3 người này đào tạo lại 3 người nửa --> 9 người, cứ thế... hết cái forum này luôn :binhsua37:. Hay mở lớp học cũng dc

Cậu nên học hỏi thì hay hơn nhỉ . học hỏi thì chắc chắn cậu sáng tạo nhiều hơn đấy . Còn cùng 1 lò thì dễ bị bắt bài lắm . nói chung chỉ cần nền tảng đi lên là ok . Vào đọc các topic của ad lấy kiến thức trước đi cậu :p . chơi freeroll cọ xát lấy kinh nghiệm . Chứ cậu chỉ trông chờ thì cậu sẽ rất dễ mất tiền khi đánh đấy vì chưa thể điều khiển cảm xúc được .

1 vd nhỏ nhé : ván trước cậu cầm AA thua thằng QQ vì khi flop ra nó được QQQ , Ván sau nóng máu lên thấy ra được sảnh all in mà không để ý cái nó chọt 1 phát đồng chất :)) bay cả cái bankroll. Va nhất là mấy người mới chơi thường thua thì thua liên tục vì có tâm lý phải gỡ lại nhưng càng ngày lại càng xuống rồi khi có cơ hội win thì lượng tiền có được lại rất ít . ^^

- - - Updated - - -

dù sao thì cũng ko khuyến khích bộ môn này :)

Tớ vừa đánh freeroll vừa làm offer luôn nè . Kiếm thêm thu nhập :p . Cái gì hay thì mình học hỏi cái gì dở thì loại trừ . Đừng sống bảo thủ như từ cái thơi phong kiến nữa . Việt Nam sống luôn bảo thủ như vậy nên ngôi đầu hoài mà chả sánh kịp với ai.

có người lose thì mới có người win thì gọi là cờ bạc. còn có đầu óc thì win là không đúng 100 người có đầu óc win cả 100 thì tiền ở đâu ra. bản chất của cờ bạc là $ chuyển từ người này sang người khác mà thôi. chơi bài bình thường ở VN k dùng tiền thì được khuyến khích đấy thui cũng dùng đầu óc. dính tiền vào thì gọi là cờ bạc thôi. Ai không hiểu từ cờ bạc ở chỗ nào. không phải kiểu đánh đề đánh lô.. chơi phỏm cũng phải dùng đầu óc không gọi là cờ bạc chứ gọi là thể thao đấy :|

có người lose thì mới có người win thì gọi là cờ bạc. còn có đầu óc thì win là không đúng 100 người có đầu óc win cả 100 thì tiền ở đâu ra. bản chất của cờ bạc là $ chuyển từ người này sang người khác mà thôi. chơi bài bình thường ở VN k dùng tiền thì được khuyến khích đấy thui cũng dùng đầu óc. dính tiền vào thì gọi là cờ bạc thôi. Ai không hiểu từ cờ bạc ở chỗ nào. không phải kiểu đánh đề đánh lô.. chơi phỏm cũng phải dùng đầu óc không gọi là cờ bạc chứ gọi là thể thao đấy :|

chuẩn ko có gì phải bàn cãi :)

bác đào tạo theo hàng dọc đi, hôm trước bác nói bác đào tạo 3 người trước, thì giờ từ 3 người này đào tạo lại 3 người nửa --> 9 người, cứ thế... hết cái forum này luôn :binhsua37:. Hay mở lớp học cũng dc
Bạn Suytinh345 nói đúng đấy, chơi rập khuôn theo cách của tớ ko phải là hay. Học để lấy nền tảng thôi, vì trong thực chiến cần kinh nghiệm rất nhiều, nhiều người học như nhau, mà sao có người lãi còn có người lỗ, vấn đề là cùng 1 nền tảng ai biết cách phát triển nó lên. Về độ nhanh nhạy và thông minh không phải ai cũng như nhau cả

Giờ mình cũng ko nhận dạy riêng cá nhân ai nữa rồi, mấy cậu đệ tử của mình thì cũng đã nhận đệ tử riêng rồi, nói chung là 1 kèm 1 thôi chứ họ cũng ko có thời gian để dạy cho nhiều người. Chủ yếu là mấy người thân quen thôi.

Còn lại thì các bạn phải tự học dựa trên những gì mình và mọi người chia sẻ. Ngày xưa mình còn không có nền tảng như các bạn bây giờ đâu

có người lose thì mới có người win thì gọi là cờ bạc. còn có đầu óc thì win là không đúng 100 người có đầu óc win cả 100 thì tiền ở đâu ra. bản chất của cờ bạc là $ chuyển từ người này sang người khác mà thôi. chơi bài bình thường ở VN k dùng tiền thì được khuyến khích đấy thui cũng dùng đầu óc. dính tiền vào thì gọi là cờ bạc thôi. Ai không hiểu từ cờ bạc ở chỗ nào. không phải kiểu đánh đề đánh lô.. chơi phỏm cũng phải dùng đầu óc không gọi là cờ bạc chứ gọi là thể thao đấy
Cậu này nói chuẩn rồi này, gambling bản thân nó dịch ra chính là cờ bạc còn gì. Tuy nhiên 100 người đầu óc thì không phải ai cũng giống nhau, phải có người hơn và người kém, và người hơn thì ăn của người kém, vậy thôi.

Tuy nhiên nói thế thì cũng hơi nặng nề, có những người chỉ chơi mang tính chất giải trí, có nghĩa là họ kiếm tiền từ các công việc khác và bỏ vào poker để mua vui, việc mình kiếm được tiền cũng giống như là mình làm công việc trong ngành giải trí phục vụ cho những người đấy mua vui mà thôi. Chứ ko phải ai chơi poker cũng mục đích để kiếm tiền đâu, nếu ai chơi poker cũng để kiếm tiền thì bạn phải thông minh hơn người mới kiếm được. Mà nếu như thế thì bạn làm gì cũng ra tiền cả.

Các bạn hãy nghĩ mình chơi poker như là mình làm dịch vụ giải trí mua vui cho những người có tiền, nghĩ như thế sẽ thấy nó đơn giản hơn nhiều

Chuẩn 1 phần . còn 1 phần mình chỉnh lại nhé . Đơn giản con người ai cũng có đầu óc , tại sao học cùng 1 trường thằng có việc làm thằng lại thất nghiệp . trả lời được câu hỏi đó thì cậu biết cậu sai phần nào rồi đấy.

Cậu này nói chuẩn rồi này, gambling bản thân nó dịch ra chính là cờ bạc còn gì. Tuy nhiên 100 người đầu óc thì không phải ai cũng giống nhau, phải có người hơn và người kém, và người hơn thì ăn của người kém, vậy thôi.

Tuy nhiên nói thế thì cũng hơi nặng nề, có những người chỉ chơi mang tính chất giải trí, có nghĩa là họ kiếm tiền từ các công việc khác và bỏ vào poker để mua vui, việc mình kiếm được tiền cũng giống như là mình làm công việc trong ngành giải trí phục vụ cho những người đấy mua vui mà thôi. Chứ ko phải ai chơi poker cũng mục đích để kiếm tiền đâu, nếu ai chơi poker cũng để kiếm tiền thì bạn phải thông minh hơn người mới kiếm được. Mà nếu như thế thì bạn làm gì cũng ra tiền cả.

Các bạn hãy nghĩ mình chơi poker như là mình làm dịch vụ giải trí mua vui cho những người có tiền, nghĩ như thế sẽ thấy nó đơn giản hơn nhiều

tại mình thấy post bài ở 4rum mmo4me :|. đã là 1 game thì không phải bàn. mình hay chơi trên sg.garena.com của garena chỉ để giải trí ( trước kia thì có bonus goldmem ). đã là 1 game thì không phải bàn còn đã đem tiền ra chơi thì gọi là cờ bạc. là 4rum mmo đã post bài thì để kiếm tiền. đâu thiếu 4rum poker đâu 4rum game đâu. vậy lần sau nên cho vào mục chat là hợp lí vì ở đây chỉ có $ thui

- - - Updated - - -

Chuẩn 1 phần . còn 1 phần mình chỉnh lại nhé . Đơn giản con người ai cũng có đầu óc , tại sao học cùng 1 trường thằng có việc làm thằng lại thất nghiệp . trả lời được câu hỏi đó thì cậu biết cậu sai phần nào rồi đấy.

mình chả thấy sai chỗ nào cả :|. đã động đến tiền thì gọi là cờ bạc. trình poker bạn chưa chắc hơn mình. vì bạn mới học vài tuần mình chơi từ lúc chưa biết mmo tí nào và chỉ coi là game rất hay thôi. bạn hiểu ý mình k :|. 1 game mà dùng đến tiền thì người ta gọi là cờ bạc. bạn dùng đầu óc hay k mình k cần biết. được mình trả lời ví dụ của bạn. tại sao tất cả sv trường havard đều không thất nghiệp :| nó cùng 1 trường đấy. ví dụ khập khiễng. đơn giản hướng tới cái j mà người ta WIN WIN hơn là WIN VÀ LOSE

Poker bản chất là cờ bạc 100%. Còn ai nói nó là môn thể thao thì tùy nghĩ
Các bạn nói các bạn ăn nhau ở trình độ: tính toán (cái này dân đánh phỏm cũng ko kém đâu nhỉ ), Kiềm chế cảm xúc ( cái này có vẻ chuẩn)
Nhưng khi kết hợp cả 2 cái trên mà quân bài của các bác xui, còn đối thủ hên thì các bác thắng đc à?
Các bác nói kiềm chế cảm xúc để thua thì thua ít , thắng thì thắng nhiều nhưng ở đó có 2 trường hợp
1. Các bạn xui hoài thì để kiềm chế đến mấy cũng có lúc hết tiền
2. Các bạn tự tin vào lá bài của mình, còn cơ hội của đối thủ của các bạn chỉ là vài % nhỏ nhoi nhưng đôi khi cái nhỏ nhoi đó lại rơi vào thì => Các bạn tự tin => Tố hết => Thua => Ra đê

Nói thẳng ra topic này lập ra chỉ để khoe mẽ, tôi cũng như trên cho rằng cờ bạc ăn nhau ở hên xui, kinh nghiệm và bản lĩnh trong cờ bạc có 1 phần nhưng so với hên xui nó cũng chưa chiếm ưu thế đc

Nhiều thần bài đc lên báo nhưng sau đó thua đến mức tán gia bại sản, họ thua vì họ ko tài giỏi sao? Đến các thần bài poker cũng phải công nhận có những hôm họ thua đến trắng tay rời sòng.

Vì vậy các bác nói poker là chơi vui, hoặc là 1 cái nghề đi chăng nữa chẳng qua nó cũng là hên xui. Còn đừng có chắc ăn hay kêu là chơi nhiều " lên tay " ở đây, chẳng có nghĩa lí gì cả đâu.

CỜ BẠC LÀ HÊN XUI, POKER CŨNG CHỈ VẬY MÀ THÔI

tại mình thấy post bài ở 4rum mmo4me :|. đã là 1 game thì không phải bàn. mình hay chơi trên sg.garena.com của garena chỉ để giải trí ( trước kia thì có bonus goldmem ). đã là 1 game thì không phải bàn còn đã đem tiền ra chơi thì gọi là cờ bạc. là 4rum mmo đã post bài thì để kiếm tiền. đâu thiếu 4rum poker đâu 4rum game đâu. vậy lần sau nên cho vào mục chat là hợp lí vì ở đây chỉ có $ thui

- - - Updated - - -

mình chả thấy sai chỗ nào cả :|. đã động đến tiền thì gọi là cờ bạc. trình poker bạn chưa chắc hơn mình. vì bạn mới học vài tuần mình chơi từ lúc chưa biết mmo tí nào và chỉ coi là game rất hay thôi. bạn hiểu ý mình k :|. 1 game mà dùng đến tiền thì người ta gọi là cờ bạc. bạn dùng đầu óc hay k mình k cần biết. được mình trả lời ví dụ của bạn. tại sao tất cả sv trường havard đều không thất nghiệp :| nó cùng 1 trường đấy. ví dụ khập khiễng. đơn giản hướng tới cái j mà người ta WIN WIN hơn là WIN VÀ LOSE
Không cần biết trình độ ai rao sao nhưng bạn nhận định 100 người có đầu óc mà win cả 100 người thì là sai đấy cậu ạ . bởi thế tớ mới nói vd xin việc làm ok . Vậy mọi thứ trên đời này khi sử dụng tiền để trao đổi thì đều là đánh bạc cả à ^_^

Không cần biết trình độ ai rao sao nhưng bạn nhận định 100 người có đầu óc mà win cả 100 người thì là sai đấy cậu ạ . bởi thế tớ mới nói vd xin việc làm ok . Vậy mọi thứ trên đời này khi sử dụng tiền để trao đổi thì đều là đánh bạc cả à ^_^

mình có nhận định đâu. mình bảo là có người lose thì có người win không thể 100 người win cả 100 người. bạn có đọc nhầm comment ?
Vậy mọi thứ trên đời này khi sử dụng tiền để trao đổi thì đều là đánh bạc cả à ^_^

mình cũng không nói thế. mình chỉ nói đã là 1 game + thêm win lose bằng tiền thì gọi là cờ bạc.có rất nhiều game có đầu óc đấy chứ đâu phải poker không đâu. nhưng nó không dùng tiền để chơi. còn dùng tiền để chơi thì gọi là cờ bạc. giống bóng đá đó bt thì gọi là thể thao. dùng tiền để chơi thì gọi là cá độ bắt bóng...( cũng giống cờ bạc là 1 game + tiền )

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,808
170,880
Latest member
toando
Back