Hỏi về VPS chơi Youtube

leowill008

Senior
Verified
Reactions
109
MR
1.433
Telegram
Chat with me via Yahoo Messenger
Mình muốn tậu 1 em VPS win 2012 để record màn hình chơi youtube, cái mình thắc mắc là nếu record màn hình ở win 2012 thì có tiếng không? vì win này đã cài card driver âm thanh như máy bình thường mình dùng không nhỉ?

:oops::oops::oops::oops:

Mình muốn tậu 1 em VPS win 2012 để record màn hình chơi youtube, cái mình thắc mắc là nếu record màn hình ở win 2012 thì có tiếng không? vì win này đã cài card driver âm thanh như máy bình thường mình dùng không nhỉ?

:oops::oops::oops::oops:
Bạn thu nhỏ màn hình remote của VPS lại, và record trên PC. Nếu thích đẹp thì crop video cho mất task bar,windows title bar các kiểu là giống y chang rồi. Đâu cần record trên VPS làm gì.

Bạn thu nhỏ màn hình remote của VPS lại, và record trên PC. Nếu thích đẹp thì crop video cho mất task bar,windows title bar các kiểu là giống y chang rồi. Đâu cần record trên VPS làm gì.
mình mua vps để đỡ phải dùng pc mà cậu,làm vậy đâu ổn?

cậu dùng phần mềm này nhé . WM-Capture

https://drive.google.com/open?id=0B8kHk09PQ5w_THFxbmxPT0lpR28

Mình hồi trước cũng bù đầu vì vụ này , lùng sục trên mạng 2-3 ngày .

Cậu có thể record màn hình trên VPS thoải mái , âm thanh gốc của video và không cần micro để ghi âm .
Phần mềm là bản đã crack nên dùng thoải mái không bị giới hạn thời gian .

Cậu có thể record màn hình trên VPS thoải mái , âm thanh gốc của video và không cần micro để ghi âm .
Cảm ơn cậu nhiều,

còn vụ VPS không có card màn hình thì sao cậu nhỉ? Chất lượng Video sẽ rất thấp

không card man hình thì record video phân giải thường thôi tầm 1028* , chọn phân giải cao hơn thì nó sẽ giật kiểu frame nó chậm ấy.

làm trên vps đỡ hại máy, chứ bữa mình chơi trên máy thật hư ram hết

Cảm ơn cậu nhiều,

còn vụ VPS không có card màn hình thì sao cậu nhỉ? Chất lượng Video sẽ rất thấp
không cần card màn hình nha cậu . Chất lượng video tuỳ thuộc vào cấu hình phần mềm ghi hình và độ phân giải khi record của VPS .

Ví dụ cậu remote vào VPS với kích thước hiển thị 1920x1200 sẽ có chất lượng video sắc nét hơn 1024x768 .

không card man hình thì record video phân giải thường thôi tầm 1028* , chọn phân giải cao hơn thì nó sẽ giật kiểu frame nó chậm ấy.
mình thấy có lag gì đâu mình dùng để tải up phim để dành xem vẫn ổn vẫn full HD vẫn mượt như thường

Bạn cho mình hỏi nếu thu âm thanh gốc thì có phải dùng phần mềm chỉnh lại âm thanh không ?

Bạn cho mình hỏi nếu thu âm thanh gốc thì có phải dùng phần mềm chỉnh lại âm thanh không ?
Không cần nhé cậu , âm thanh được ghi âm lại y nguyên như âm thanh gốc . Chỉ cần record và upload lên (nếu chơi Youtube)

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,870
170,927
Latest member
kntrieu

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week