Request Hỏi về tự động hoá giao dịch ngân hàng

ptrinh

Junior
Reactions
22
MR
0.024
Cho mình hỏi: Tại Việt Nam đã có ngân hàng nào cho mình tích hợp việc tự động thông báo nhận được tiền và gửi tiền đi qua API chưa nhỉ?

Làm cách này mình sẽ không mất công gửi các khoản tiền bằng tay.

Cho mình hỏi: Tại Việt Nam đã có ngân hàng nào cho mình tích hợp việc tự động thông báo nhận được tiền và gửi tiền đi qua API chưa nhỉ?

Làm cách này mình sẽ không mất công gửi các khoản tiền bằng tay.

HÌnh như có DongABANK + VCB.

Ko có nha

Ko có nha

Vậy là các dịch vụ website exchange tự động ở đây vẫn cần có người bấm nút để nhận và gửi tiền hả bạn? Vậy làm sao họ hoàn thành được giao dịch ngay tức thì?

Là cho mình truy cập vào API hả bạn? hay là như thế nào?

Cảm ơn bạn nhé.
tự code a-z thôi.

Cần gì API các bác, coder tự giả mạo người dùng truy cập tới site và thực hiẹn các thao tác chuyển khoản và check giao dịch nhưng phải pro đó nhé.
Chi phí cao đó nhá, Đông Á Bank tì k ai vượt qua được nó :).
Các bác muốn ngân hàng cấp API thì k có đâu nhé, thủ tục ngặt nghèo lắm.

Khó lấy được API, có thể dùng php curl để login, nhưng phải còn qua được cái CAPTCHA

1. Giờ lấy API của ngân hàng để chuyển auto gần như là không có. Muốn có phải có thế chấp gì đó với số tiền không phải là ít.( Thường phải danh nghĩa của công ty , Cá nhân thì lướt nhé)
2. Muốn chuyển tiền auto thì các web auto sẽ dùng cách đăng nhập như người dùng bình thường để xử lý việc chuyển tiền và phải có một cái nữa gửi sms lên sever. Cái này cực khó nếu không phải là dân code chuyên nghiệp
3. Riêng với vcb thì các bạn phải mua API capcha.
Đến đây ai giỏi code thì tự ngâm cứu mà làm. Nguyên lý nó chỉ vậy thôi

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,364
170,489
Latest member
childinyou

Most viewed of week

Most viewed of week

Back