Hỏi về offer.

vboyhiho

Junior
Reactions
59
MR
0.347
Phone Number
Call me! Call me!
Facebook
Follow me on Facebook
Mình đang có ý định xin học offer của một admin nào đó nhưng còn chút băn khoăn mong dược mọi người giải đáp.

1. Mình thấy offer trong diễn đàn có khá nhiều admin tuyển và nhận newbie, Mình thấ mức thu nhập của offer theo các admin giới thiệu thì cũng ok cho những người cần một công việc tạm thời. Nhưng vì sao thấy các bác ấy hay kêu newbie học xong hay bỏ, có người bảo là newbie không theo off PC được. Mong được mọi người giải đáp?

2. Mình thấy mức chi phi đầu vào khoảng 200k đặt cọc vào đâu đó tầm 800k lo phí vip72. Với mức thu nhập như admin giới thiệu và paid ngày, paid tuần thì chi phí ban đầu này cũng dễ chấp nhận thôi nhưng tại sao hằng ngày luôn có hằng hà sa vô số người xin tìm kiếm một công việc dù chỉ là $1,2/ngày, có người còn như sắp chết đến nơi mà không thử xin học hay vào làm vậy?

Pro đi qua mong chỉ giáo đôi lời

Last edited:
1 nawm qua ban tham gia mang mmo nao
sao lại hỏi mình như vậy? Đâu liên quan gì đâu. Mình chưa tham gia gì cả. Chỉ là mình muốn học off vì bây giờ mình cần một công việc tạm thời trong vài tháng. nhưng còn nhiều băn khoăn không rõ nên mình hỏi mong mọi người giải đáp giúp thôi

Upvote 0
Cá nhân mình thì tự tìm hiểu về off đc hơn 2 tháng nay. Đến giờ vấn chưa có nhiều kiến thức, nói ko nói thẳng là còn rất kém.

Mình cũng tự tìm hiểu là chính, hỏi người này 1 câu, hỏi người kia 1 câu.

Thôi thì mình từ bản thân mà mình có thể trả lời câu hỏi của bạn, theo mình, nếu ai đó ko có áp lực về tiền bạc (tức là ko nhất thiết phải ép bản thân mình kiếm thật nhiều, thật nhanh trong time ngắn) thì chọn offer là rất thích hợp.

Dành nhiều time để tìm hiểu, rồi từ từ làm tới, kiếm các NET dễ dê chạy vừa...
Mà thôi, tớ xin lỗi, lười quá. Mình đang chật vật kiếm cơm nên có dịp tâm sự với bạn sau vậy.

Nhưng mọi chuyện thật sự ko đơn giản. Hoặc mình bất tài, hoặc chưa có duyên... Thôi thì tiếp tục cố gắng!

Đối với mình tiền bạc vẫn còn là áp lực quá lớn, nên đôi khi hơi hấp tấp và dễ hỏng việc. Mong bạn sẽ tốt hơn!

Upvote 0
Sẵn đây có pro nào đo qua cho em hỏi CPAway còn chơi đc ko?

Có acc và xin đc off nhưng lại chưa dám chạy thử.

Upvote 0
Cá nhân mình thì tự tìm hiểu về off đc hơn 2 tháng nay. Đến giờ vấn chưa có nhiều kiến thức, nói ko nói thẳng là còn rất kém.

Mình cũng tự tìm hiểu là chính, hỏi người này 1 câu, hỏi người kia 1 câu.

Thôi thì mình từ bản thân mà mình có thể trả lời câu hỏi của bạn, theo mình, nếu ai đó ko có áp lực về tiền bạc (tức là ko nhất thiết phải ép bản thân mình kiếm thật nhiều, thật nhanh trong time ngắn) thì chọn offer là rất thích hợp.

Dành nhiều time để tìm hiểu, rồi từ từ làm tới, kiếm các NET dễ dê chạy vừa...
Mà thôi, tớ xin lỗi, lười quá. Mình đang chật vật kiếm cơm nên có dịp tâm sự với bạn sau vậy.

Nhưng mọi chuyện thật sự ko đơn giản. Hoặc mình bất tài, hoặc chưa có duyên... Thôi thì tiếp tục cố gắng!

Đối với mình tiền bạc vẫn còn là áp lực quá lớn, nên đôi khi hơi hấp tấp và dễ hỏng việc. Mong bạn sẽ tốt hơn!
cảm ơn sự chia sẻ. Nhưng bạn chẳng trả lời trọng tâm vào vấn đề mình quan tâm gì cả, Mình cũng hơi hiểu ý của bạn nhưng nói chung cũng không giải đáp triệt để băn khoăn của mình

Upvote 0
theo mình thì bạn cứ bỏ ra 200 và 800 tiền sock để làm newbie rồi se biết tại sao mà phải bỏ:)
Cảm ơn nhưng vì mất tiền và mất thời gian của không chỉ một người nên mình hỏi trước rồi mới quyết định. Trả lời kiểu của bạn thì mình lập top này để làm gì, nói thật chỉ muốn chửi vào mặt bạn. Thân
Giờ off nó không như ngày xưa, rất là nát, nhất là thời điểm hiện tại, newbier vào giờ rất khó làm!
Mong bác chỉ cho nát cụ thể là như nào ạ? tại vì mình chưa làm off nên không biết. Tại sao nhất newbier lại khó làm vậy?

Upvote 0
Cảm ơn nhưng vì mất tiền và mất thời gian của không chỉ một người nên mình hỏi trước rồi mới quyết định. Trả lời kiểu của bạn thì mình lập top này để làm gì, nói thật chỉ muốn chửi vào mặt bạn. Thân

Mong bác chỉ cho nát cụ thể là như nào ạ? tại vì mình chưa làm off nên không biết. Tại sao nhất newbier lại khó làm vậy?

Người ta nói đúng đấy bạn à. Đó là điều mình cũng định nói. Mọi chuyện ko như amdin nói đâu. Và có l;àm thi mới biết đc

Upvote 0

Trần tình của 1 admin offer PC.
- Về bản chất thu nhập làm offer giờ thu nhập gấp khoảng 2 lần capcha . cạp 1h dc 0,3 tới 1$ /1h tùy trình độ thì offer cứ gấp đôi lên. Nhưng đỡ mệt hơn cạp xíu
- Đời ko như là mơ tình không như là thơ. Offer giờ rất là nát nên pro ăn dc thôi, Newbie làm rất là nản kiên trì tầm 2, 3 tháng thì may ra đạt dc cái trình như trên kiếm - dc tầm 1 tới 2$/ 1h còn phụ thuộc may mắn nữa :D
- Bản chất tiếp của mem offer so sánh với cạp cho nó dễ :D. thu nhập hơn cạp xíu, làm khó hơn cạp, đòi hỏi đầu óc tư duy cao hơn mới lead dc con off.

KL: Bạn nào gõ dc cạp thì làm dc offer. Ak 200k gọi là lấy cho vui chứ để dạy dc 1 mem thành công có mà chục triệu mới đáng. 200k gọi là chỉ cho các bác cơ bản rồi tự mò mà ăn. nên mem nản hay bỏ.

Tiện cho mình tuyển dụng mem nào có nhu cậu làm offer Pm nhé.

Last edited:
Upvote 0
thế nên mình mới hỏi 1 năm qua bạn tham gia mảng nào mà lại phải từ bỏ để trở thành newbie . Không có cái gì mà không fai mất tiền cả , cái chính là bạn bỏ thời gian ra mà kiếm xem ai là admin tốt . Có ý giúp bạn thì bạn lại bảo muốn chửi vào mặt mình:)). Vậy 1 năm qua bạn kiếm ăn dc bạn có giúp đỡ newbie k? muốn kiếm tiền mà k muốn bỏ tiền thì 1 là bố nó làm to 2 là no fai giỏi

Upvote 0
1- làm vất vả mà thu nhập k cao , k ổn định , thậm chí còn bị scam
2- có rất nhiều ng xuất phát điểm từ con số 0 , họ chưa làm bgio và muốn kiếm 1 cv chăm chỉ là sẽ kiếm ra tiền chứ k muốn đầu tư từ bước đầu khi họ chưa chắc chắn
những điều này mình chỉ hóng hớt trên 4r và đc nghe kể lại từ 1 vài ng bạn từ rất lâu r , tỉ lệ đúng sai mình k dám chắc nhưng có vẻ đó là lý do rất thuyết phục khiến nhiều ng bỏ off :)

Upvote 0
thế nên mình mới hỏi 1 năm qua bạn tham gia mảng nào mà lại phải từ bỏ để trở thành newbie . Không có cái gì mà không fai mất tiền cả , cái chính là bạn bỏ thời gian ra mà kiếm xem ai là admin tốt . Có ý giúp bạn thì bạn lại bảo muốn chửi vào mặt mình:)). Vậy 1 năm qua bạn kiếm ăn dc bạn có giúp đỡ newbie k? muốn kiếm tiền mà k muốn bỏ tiền thì 1 là bố nó làm to 2 là no fai giỏi
Mình chưa làm mảng nào cả. Chuyện mà một năm qua mình làm gì thì không nói, nhưng cái cách bạn trả lời nó không có tính xây dựng góp ý. Mình hỏi, bạn trả lời cứ làm đi rồi biết thì còn nói chuyện gì.
Ở trên có admin trả lời rất cụ thể mà

Upvote 0
Trần tình của 1 admin offer PC.
- Về bản chất thu nhập làm offer giờ thu nhập gấp khoảng 2 lần capcha . cạp 1h dc 0,3 tới 1$ /1h tùy trình độ thì offer cứ gấp đôi lên. Nhưng đỡ mệt hơn cạp xíu
- Đời ko như là mơ tình không như là thơ. Offer giờ rất là nát nên pro ăn dc thôi, Newbie làm rất là nản kiên trì tầm 2, 3 tháng thì may ra đạt dc cái trình như trên kiếm - dc tầm 1 tới 2$/ 1h còn phụ thuộc may mắn nữa :D
- Bản chất tiếp của mem offer so sánh với cạp cho nó dễ :D. thu nhập hơn cạp xíu, làm khó hơn cạp, đòi hỏi đầu óc tư duy cao hơn mới lead dc con off.

KL: Bạn nào gõ dc cạp thì làm dc offer. Ak 200k gọi là lấy cho vui chứ để dạy dc 1 mem thành công có mà chục triệu mới đáng. 200k gọi là chỉ cho các bác cơ bản rồi tự mò mà ăn. nên mem nản hay bỏ.

Tiện cho mình tuyển dụng mem nào có nhu cậu làm offer Pm nhé.
Cho mình hỏi thêm một chút nữa, bản thân là 1 admin thì bạn thấy bây giờ 1 newbier nếu chịu học và có thời gian làm thì có đảm bảo thu nhập ở một mức nào đó không? mem của bạn thu nhập trung bình của new và người có kinh nghiệm ở khoảng nào vậy? nếu không tiện bạn có thể ib, mình rất cảm ơn và mong nhận được câu trả lời từ bạn vì mình không muốn do tìm hiểu không kỹ mà mất tiền lẫn thời gian cuối cùng vẫn phải bỏ.
200k mình không nói vì nhiều admin thu chỉ để đỡ mất thời gian vì mem học xong bỏ. Nhưng bỏ ra 800k mà không kiểm đủ ăn phải bỏ thì nghe cũng đắng và nản nhỉ

Upvote 0
Cho mình hỏi thêm một chút nữa, bản thân là 1 admin thì bạn thấy bây giờ 1 newbier nếu chịu học và có thời gian làm thì có đảm bảo thu nhập ở một mức nào đó không? mem của bạn thu nhập trung bình của new và người có kinh nghiệm ở khoảng nào vậy? nếu không tiện bạn có thể ib, mình rất cảm ơn và mong nhận được câu trả lời từ bạn vì mình không muốn do tìm hiểu không kỹ mà mất tiền lẫn thời gian cuối cùng vẫn phải bỏ.
200k mình không nói vì nhiều admin thu chỉ để đỡ mất thời gian vì mem học xong bỏ. Nhưng bỏ ra 800k mà không kiểm đủ ăn phải bỏ thì nghe cũng đắng và nản nhỉ
nếu mem chịu cày ngày cày đêm, ~10 đến 12h 1 ngày, thì thu nhập rơi vào từ 4 đến 6 triệu / tháng ( ko bị scam )
nhưng xem qua vài cmmt của bạn, thấy bạn thuộc típ newbie "ông nội" rồi, chúc bạn sớm gặp dc nhiều nhiều scam :D

Upvote 0
NEwbie: làm ko đủ tiền sock
MEM kinh nghiệm + chăm chỉ thu nhập rơi vào 8 tới 10 tr nhé bạn.
Mem già đời khủng: 15 tới 20 tr ( số này rất ít) mà trong mmo này có :D
Admin: thu nhập 1 mất 1 còn :D

Upvote 0
NEwbie: làm ko đủ tiền sock
MEM kinh nghiệm + chăm chỉ thu nhập rơi vào 8 tới 10 tr nhé bạn.
Mem già đời khủng: 15 tới 20 tr ( số này rất ít) mà trong mmo này có :D
Admin: thu nhập 1 mất 1 còn :D
Vậy thì new tìm đến off để trang trải cho ăn ở là không khả quan à? Để có thể kiếm được từ 4-5 triệu/1 tháng thì bất khả thi với new à?

Upvote 0
Tại vì giờ tìm một công việc thực tế thì không còn đủ tiền để trang trải cho tháng tới nên mới muốn tìm việc trả theo ngày hoặc theo tuần mà thế này thì nản nhỉ

Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,946
173,023
Latest member
chillertbsg

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week