hỏi về cách xưng hô với lãnh đạo trong mmo4me

Status
Not open for further replies.

kingptu2

Banned
Reactions
10
MR
0.000
như title cho mình hỏi về cách xưng hô với các lãnh đạo forum mình

gọi bằng bạn , cậu , anh , chị

và ko được gọi là " Mày , Thằng "ói

nói thật tớ chẳng thấy sai khi gọi mod = thằng .

thứ 1 ko biết nó là thằng nào , ngay cả tên tuổi nó mình có biết đâu ???

gọi thằng là ko tôn trọng thế ngoài cuộc sống thì mình chẳng tôn trọng thằng nào rồi

Admin làm cái theard quy định về cách xưng hô với lãnh đạo forum đi

chứ banned mình tội ko tôn trọng mod vì gọi mod là thằng thì mình ko phục

cách xưng hô ko quan trọng ra ngoài đường đầy thằng gọi = anh, chú, nhưng sau lưng nó chủi như ***. ai biết đấy là đâu ?

Đề nghị mod xem lại lý do banned mình nhé

P/s bị banned người ta reg cái nick để hỏi thì banned tiếp tội clone. ko reg nick thì hỏi = niềm tin à

nq0.upanh.com/b6.s28.d2/a92ab0f637bb5833b0afe237bc38071c_48526040.mod.jpg

upload cai' ly do banned

Last edited by a moderator:
Chủ thớt nói câu đó giống như ông chủ Forum và Mod là mấy thằng Osin phải làm theo lệnh ông chủ. Ở ngữ cảnh là BQT bạn sẽ hiểu ;)

Upvote 0
nếu bạn đi học thì bạn biết đâu là sai khi gọi như vậy :|. Người ta nói thằng bố mày, ****** mày ồ chắc nói vậy với bạn thì bạn vui lắm ha :m190:

Upvote 0
Mình xin góp ý với bạn chủ thread thế này, ra xã hội bạn có thể gọi ai là thằng, mày, tao hoàn toàn thoải mái, đó là quyền cá nhân của bạn. Nhưng trên mạng, đặc biệt là trên diễn đàn, đây là nơi trao đổi của cả một cộng đồng, cái gì cũng có quy định của nó. Bạn có thể gọi người quen của bạn trên diễn đàn là thằng xưng mày tao, cũng giống như bạn gọi bạn của bạn, nhưng nếu bạn nói người khác kể cả người đấy không phải là mod hay admin, thì đúng là bạn đã thể hiện thái độ không tôn trọng người ta rồi.
Bản thử nghĩ trong một cộng đồng lớn như mmo này nếu không có các quy định như thế, trong tất cả các topic ai cũng gọi nhau là thằng xưng mày tao thì cái 4rum này có ra thể thống gì không, nếu ai cũng có cái tôi như bạn thì liệu 4rum này có tồn tại được không
Với tư cách là một admin hoặc là một mod, vì lợi ích của cả cộng đồng lớn, nếu là mình thì mình cũng sẽ ban thẳng tay. Không thể chỉ vì sướng cái miệng bạn mà phải để những người khác phải cảm thấy khó chịu.
Trên diễn đàn này đủ các thành phần già trẻ gái trai, đã sống trong cộng đồng thì không ai phân biệt ai cả, chúng ta chỉ dựa vào cái nick ảo để mà tôn trọng nhau mà thôi, đừng dựa vào việc bạn lớn tuổi mà có thể phát ngôn bừa bãi, giả sử người mà bạn gọi là thằng còn nhiều tuổi hơn bạn nhiều thì sao. Giờ có một cậu nào đấy 9x gọi bạn là thằng thì bạn có cảm thấy bị xúc phạm không

Upvote 0
Mục đích của bạn thớt vào 4rum này để làm gì? Mình thấy bạn đang xúc phạm mod để bị ban rồi còn kêu gào để làm khó mod thôi. Cái từ thằng ko phải lúc nào cũng thể hiện sự thân thiết đâu. bạn dùng ko đúng trường hợp thì bạn phải chịu hậu quả vì lời nói của mình.

Còn nếu mod gọi các bạn là thằng đảm bảo bạn và nhiều bạn lại tạo thêm topic mod xúc phạm mem....
Mình close topic nha. Thấy comment của tmod hanhyes rất đúng. Các bạn nên đọc lại cmt của hanhyes.
Vì 1 4rum kiếm tiền giỏi, đoàn kết, lịch sự văn minh !

Upvote 0
KO biết thì cứ "cậu tớ bạn mình xưng tên" là chuẩn rồi, hễ có quen biết hay ko thì ko cần biết nhưng mà gọi MOD = thằng ngang nhiên giữa cả ngàn member đang đọc thì rõ ràng là xúc phạm MOD rồi, cứ y lệnh mà Trảm ko cần rules riếc gì ráo !

Upvote 0
có chuyện ban vì gọi = thằng à. hài hước thế nhỉ. mod nào mà đàn bà thế

những bạn này nếu không rõ vấn đề thì đừng có cm kiểu đấy :D bạn này bị ban còn vì cóa rất nhiều các cm mất lịch sự, nếu cần thì qua topic mod nào ban nick kingptu của bạn đó mà xem

Last edited by a moderator:
Upvote 0
vinammos: mày sẽ được ra đảo theo ý muốn. vĩnh biệt. (girlkute: em đừng xoá mấy cái đó)
kingptu2:
chang ra cai' eo' j ca? nham?

1 ngay 3 cai' bai nhu nay` doc. den' chan'

d.m tát vỡ mặt thằng chủ theard ra.

ngu còn nguy hiểm. nó bán domian. Host die kêu nó scam.

mày tính troll anh em à . hay là mày cố tình hạ uy tín của người bán.

thằng mod nào đi qua ko close theard rồi đáp vào thùng rác cái. topic như này mà cũng để đc.

shin oi may tinh troll anh a`

cậu nói như shit tớ =)) vâng cậu có học và tớ ko có học =))

như nào là cách xưng hô cậu giải thích dùm cho tớ với.

gọi = thằng. mày , tao. thì là ko có học =)) nếu vậy thì tớ gọi cậu là thánh học =))

nếu mình gọi là thằng c.hó mod nào cơ. thì nói mình ko có học , mình chấp nhận còn nếu gọi = thằng là vô học =)) xin lỗi cậu chứ =)) tớ éo ngửi đc cái cm của cậu =))

Không phải tự nhiên mà tao ban mỗi nick mày đâu. Forum không chứa thể loại như mày, thằng già trâu.

P/s: Các anh/chị thấy em có mất dạy không :)? Có giống chú 30tuổi kia không?
Người làm MMO thì trình độ học vấn chắc chắn là không thấp, không phải dạng chợ búa, động chân động tay. Vậy mà một số member cá biệt, anh hùng sau bàn phím không biết tự tôn trọng mình, tự cho mình cái quyền "tự do ngôn luận thiếu văn hoá". Vì lẽ đó mình thiết nghĩ cần phải mạnh tay hơn trong vấn đề này, chỉ mong có ngày anh em hoà nhã, lịch sự với nhau hơn.

Xin cám ơn các bạn đã theo dõi.

Upvote 0
Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,889
170,948
Latest member
tamnhindautu