[Hỏi] Kinh Nghiệm Mua PayPal mà ko bị dispute

Dạng mua hàng có ship, track... thì đc, chứ send kiểu gì cũng chịu....rule pp ko cho EX tiền mà.

nói tóm lại VD mua PP mình sẽ làm VD như cái hóa đơn hay mã hóa đơn thanh toán cho cái gì đó ở VN mà mình đã có sẵn ảnh chụp cái đấy rồi phải ko nếu mà bán xong mà mở tranh chấp đòi tiền thì dùng cái đó để thắng kiện phải ko

Có cách nào khắc phục không ae.
We have disabled the use of this card on PayPal. You can add a different card. If you'd still like to use this card with PayPal,send us some documents.

1) bắt nó cho xem địa chỉ để sau dis thì còn gửi đồ lấy tracking =))
2) bắt nó dispute ngay lúc đấy xong cancel rồi mới tahnh toán tiền =))

99% là không có cách nào chống, trừ khi bạn là 1 merchant uy tín, sử dụng paypal làm paygate giao dịch lâu năm, tùy mức độ và thông tin bạn cung cấp mà bạn win dis hay không thôi, bản chất pp là công ty US, mà US đặt quyền lợi người tiêu dùng lên hàng đầu

Tạo invoice như thằng quỷ to cũng là 1 cách hay

Thế thì tùy lương tâm người bán thôi, haizzz dân mình tầm nhìn hạn hẹp chỉ thấy cái lợi trước mắt mà dis lấy dis để h PP nó ghét nó mà cấm nữa thì móm luôn

Thế thì tùy lương tâm người bán thôi, haizzz dân mình tầm nhìn hạn hẹp chỉ thấy cái lợi trước mắt mà dis lấy dis để h PP nó ghét nó mà cấm nữa thì móm luôn

Bạn đã nói đúng vấn đề, vì bản chất pp phục vụ mục đích TMĐT, lương tâm kinh doanh là thú văn hóa cần đặt lên hàng đầu

Bắt nó ghi ở mục ghi chú thanh toán: Lí do gửi - Payment no refund :))

Bắt nó ghi ở mục ghi chú thanh toán: Lí do gửi - Payment no refund :))

Nó sẽ sent tiền bạn bằng 1 ip khác thường ngày, sau đó nó sẽ dis bảo no ower login, cũng xong

- - - Updated - - -

mua luôn cả acc :D

Sẽ report mất acc, vẫn lấy lại như thường, tất cả tùy lương tâm người bán có uy tín hay không

Cách này có ổn không các bạn !
Bên bán : A
Bên mua: B
Trung gian:C
Mua xong chuyển qua thằng C mình bị limit thì thằng C có bị sao ko các bạn ?

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,905
172,991
Latest member
vinhken

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week