Hỏi kiếm tiền Amazon

Diamond

Junior
Reactions
94
MR
0.000
  • Mình tính chơi amazon nhưng chưa biết gì hết.
  • Pro nào cho mình hỏi , theo mình hiểu khi mình tạo web thì mỗi sản phẩm mình sẽ đặt link Buy, link Buy là link affiliate của mình và nó dẫn tới trang amazon để mua hàng phải ko? Mình có thể dùng link affiliate đó đặt trên các web khác được không?
  • Nếu vậy thì chỉ có thể dẫn link để khách mua từng sản phẩm, nếu làm web có tính năng giỏ hàng thì làm sao tích hợp amazon

Bạn đăng ký affiliate amazon nhé. rồi sau đó lấy link đưa lên website của bạn. Bạn có thể lấy hình ảnh, thông tin đặt nút buy now, widget ... khi bạn đăng ký nó có hết nhé chỉ việc đưa lên website và seo thôi :D

Last edited:
shoonlhotdea-20

Bạn có thể đặt link affiliate ở website CỦA BẠN , đặt ở website mà KHÔNG PHẢI CỦA BẠN , hoặc spam link affiliate lên mạng xã hội (Facebook, Twitter,...), hoặc spam lên diễn đàn,...sẽ bị ban account Amazon Afffiliate. Và website của bạn phải có mục nói rằng website làm việc cho Amazon (có thể thêm vào mục Privacy Policy, About,...). Nếu làm web có tính năng giỏ hàng tích hợp Amazon Affiliate thì bạn phải biết code, nếu không thì xài Wordpress và xài các Theme tích hợp sẵn chức năng này dành cho Amazon.

• Mình tính chơi amazon nhưng chưa biết gì hết.
Bạn nên tìm trên mạng sẽ có rất nhiều bài viết hướng dẫn cho làm affiliate marketing. Những bài viết về affiliate amazon.
  • Pro nào cho mình hỏi , theo mình hiểu khi mình tạo web thì mỗi sản phẩm mình sẽ đặt link Buy, link Buy là link affiliate của mình và nó dẫn tới trang amazon để mua hàng phải ko? Mình có thể dùng link affiliate đó đặt trên các web khác được không?
Bạn chỉ được dùng link aff trên site bạn đã đăng ký với amazon
  • Nếu vậy thì chỉ có thể dẫn link để khách mua từng sản phẩm, nếu làm web có tính năng giỏ hàng thì làm sao tích hợp amazon

Khách hàng mua sản phẩm khác nhưng từ đường link aff của bạn thì vẫn được tính. Bạn cần code giỏ hàng trên website của bạn

Mộ bị đào tả tơi, ai có lòng hảo tâm vui lòng xách xẻng ra lấp lại nào :D

Không theo amazon thì chiến mảng nào thế bạn Diamond

Announcements

Forum statistics

Threads
419,642
171,677
Latest member
chisthooong

Most discussed of week

Most discussed of week

Back