Help Hỏi gì đáp nấy - tất tần tật mọi thứ liên quan đến poker

cho mình hỏi trong pokerstar cái phần CASH GAME với tournament khác nhau chỗ nào vậy, lúc mình chơi thì nên vào phần nào

cho mình hỏi trong pokerstar cái phần CASH GAME với tournament khác nhau chỗ nào vậy, lúc mình chơi thì nên vào phần nào
Chào bạn,
- Cash game là bạn vào bất kỳ bàn nào và có qui định buy in mỗi bàn, nhỏ nhất 0.01/0.02 blind trong đó small blind: 0.01, big blind: 0.02 với buy in max 2$ khi bạn thắng trong các ván thì số tiền đó sẽ đc cấp nhật vào tài khoản của bạn, lợi thế của cash game: tham gia 24/24, out bất kỳ nào, không có áp lực blind với thời gian.

- Tournament: nghĩa là bạn tham gia một giải đấu với nhiều người tham gia và có các vé vào khác nhau (buy in) và bạn cần ít nhất 2h-4h để có thê dính giải (in the money) và 6-14h để có thể vào bàn cuối cùng (final table) số chip bạn nhận đc để tham gia là tương trưng và khi bạn năm trong top của giải thì bạn mới có tiền, nên tournament cần thời gian nhiều hơn cash game, áp lực blind và cần có chiến thuật nhất đinh.

tuỳ thuộc vào khả năng, sở thích và thời gian của bạn để tham gia nhưng theo kinh nghiệm thì đa phần chơi tournament hơn cash game.

MÌNH NGHE NÓI TRÊN 1 BÀN CHƠI KHÔNG CHO 2 NGƯỜI CÙNG SỐ IP CHƠI CÙNG BÀN PHẢI KHÔNG, VẬY CÓ THỂ FAKE IP ĐƯỢC KHÔNG.
MÀ KHI FAKE IP THÌ NÓ CÓ THỂ DÙNG MAC ĐỂ SO KKHÔNG

MÌNH NGHE NÓI TRÊN 1 BÀN CHƠI KHÔNG CHO 2 NGƯỜI CÙNG SỐ IP CHƠI CÙNG BÀN PHẢI KHÔNG, VẬY CÓ THỂ FAKE IP ĐƯỢC KHÔNG.
MÀ KHI FAKE IP THÌ NÓ CÓ THỂ DÙNG MAC ĐỂ SO KKHÔNG

Thứ nhất là fake IP thì các sàn có thể dùng MAC để so, thứ 2 là kể cả bạn có ra quán net hoặc dùng VPS để sắp đặt cho 2 người chơi cùng bàn và thông đồng với nhau thì PokerStars cũng sẽ phát hiện được và kết quả là cả 2 account đều bị ban, tiền mất tật mang

bac chủ cho em hỏi. em mới tham gia. cơ mà không biết chơi trên phần mềm nào hay chơi chỗ nào. bác thông cảm cho câu hỏi hơi ngố của e.thanks

Bác cho hỏi ở stars quy dịnh rút tiền phải rút trên tổng số đã nạp trước đó.
Vậy lần 1 em nạp 100$ thua sạch
Lần 2 em nạp thêm 100$ , vậy em phải rút tối thiểu là 100 hay 200$ ạ???

NÓ QUI ĐỊNH TỐI THIỂU LÀ KHOẢNG 1$$ CHẲNG HẠN, ĐỂ NÓ KHÔNG TỐN PHÍ. CHỨ KHÔNG QUI ĐỊNH TRÊN MỰC NẠP BÁC ƠI.
SỐ TIỀN MUỐN RÚT = (TỔNG SỐ TIỀN THAM GIA CHƠI + TỒNG SỐ TIỀN ĂN CƯỢC) X N; (Ở ĐÂY N LÀ SỐ LẦN MÀ MỖI TRANG MỖI KHÁC, MỖI LOẠI CƯỢC MỖI KHÁC)
NHƯ THEO VÍ DỤ CỦA BÁC, BÁC NẠP 100 THUA SẠCH.
NHƯNG BÁC NẠP TIẾP 100$ MÀ MUỐN RÚT THÌ NÓ TÍNH THEO CÔNG THỨC
VAY XEM NHƯ BÁC ĐÃ THAM GIA CƯỢC 100$ + TIỀN ĂN (0 ĐỒNG) = 100$ LÀ SỐ TIỀN ĐƯỢC RÚT VỀ ĐÓ BÁC

Cho mình hỏi là mình và thằng bạn cùng chơi ps trên 1 đường truyền thì có bị khoá acc không ? Mạnh ai nấy chơi không cheat !!! @nmtrung @pokervn2012 !thanks !

Chơi trên phần mềm bạn nhé. Có thắc mắc gì về cách tạo tài khoản để chơi tiền thật thì pm yahoo mình nhé: pokervn2012
hiện giờ e chưa có thời gian, nên định hỏi rồi để đó rảnh mới chiến. E sẽ pm yh a sau nhé :)

cho e hỏi chút với ạ ,raise 2,5bet ; 2,75bet thì 2,5bet 2,75 bet đc tính ntn ạ / 99+ , AJs+ thì dấu "+" ở đây có nghĩa là gì ạ
VD: mình người thứ 4 đc đánh mà trc đó 3 người còn lại đều fold thì mình có đc tính là ng hành động đầu tiên ko ạ

Last edited:
Bạn nhân số chip của đối thủ bet trước bạn thôi . VD đối thủ hành động trước bạn bet 1000 chip , bạn bet lại 2500 chip tức là raise 2,5bet ( 2750 chip là raise 2,75bet )
99+ là đôi 10 , JJ , QQ , KK , AA
AJ+ tức là AQ AK
Người hành động đầu tiên mình nghĩ là người ngồi sau Big blind , fold cũng là 1 hành động mà

Vậy
Bạn nhân số chip của đối thủ bet trước bạn thôi . VD đối thủ hành động trước bạn bet 1000 chip , bạn bet lại 2500 chip tức là raise 2,5bet ( 2750 chip là raise 2,75bet )
99+ là đôi 10 , JJ , QQ , KK , AA
AJ+ tức là AQ AK
Người hành động đầu tiên mình nghĩ là người ngồi sau Big blind , fold cũng là 1 hành động mà
cho e thêm chút vs ạ , e thấy 1 số tai liệu ghi là " .... Là người đầu tiên hành động raise 2,5bet " thì ở đây đc tính ntn ạ , e cảm ơn

Announcements

Forum statistics

Threads
419,942
171,981
Latest member
hb88comhost

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week

Back