Hỏi đáp về vấn thuế khi tham gia MMO

SkyHactory

Pre-verified
Reactions
9
MR
0.000
Insuree Balance
222.22
Phone Number
Call me! Call me!
Facebook
Follow me on Facebook
Cho mình hỏi chút về vấn đề thuế khi tham gia MMO.
Đa số mọi người tham gia MMO đều không đăng kí kinh doanh vậy khi số tiền giao dịch qua ngân hàng lớn. Liệu có gặp vấn đề gì không ? Ai hiểu rõ về vấn đề này giải đáp giúp với

Last edited:
Vấn đề nhạy cảm thường thì không có câu tloi cho việc này. Đây vẫn coi là 1 ngành nghề, 1 công việc còn nhiều mới mẻ ở VN

Thì mới nhưng cũng nên tìm hiểu cho đúng pháp luật. Tại vì các hoạt động chuyển tiền qua ngân hàng xảy ra rất thường xuyên.

Các hoạt động kinh doanh nếu có đăng ký đều phải đóng thuế nha bạn, ko đóng VAT thì chí ít cũng môn bài. Các trường hợp bạn làm việc trên mạng, ko kinh doanh mua bán ( chưa bị rờ gáy ) thì chưa cần đóng thuế đâu. khi nào bên thuế họ rờ tới rồi hãy tính. còn chuyện chuyển tiền ngân hàng thì hiếm khi nào bị hỏi lắm.

Các hoạt động kinh doanh nếu có đăng ký đều phải đóng thuế nha bạn, ko đóng VAT thì chí ít cũng môn bài. Các trường hợp bạn làm việc trên mạng, ko kinh doanh mua bán ( chưa bị rờ gáy ) thì chưa cần đóng thuế đâu. khi nào bên thuế họ rờ tới rồi hãy tính. còn chuyện chuyển tiền ngân hàng thì hiếm khi nào bị hỏi lắm.
Thì mình biết là chưa đăng kí kinh doanh thì không phải đóng thuế. Nhưng đến lúc nó sờ đến trang web của mình chẳng hạn thì biết tính sao.

Đây là vấn đề nhạy cảm, cần xin ý kiến các cấp ,các ngành, nhiều đơn vị tham gia hỗ trợ mới được. Hiểu ko?:eek::eek:

Thì mình biết là chưa đăng kí kinh doanh thì không phải đóng thuế. Nhưng đến lúc nó sờ đến trang web của mình chẳng hạn thì biết tính sao.
đợi nó sờ đến thì bạn lo giấy tờ rồi giải quyết cũng chả sao. ban đầu phải kiếm tiền trước đã, có tiền rồi mới lo đến những chuyện khác. kinh nghiệm của mình là nên mua tên miền quốc tế chứ đừng đụng đến tên miền VN. mệt lắm :D khách mình dính nhiều rồi nên biết

Đây là vấn đề nhạy cảm, cần xin ý kiến các cấp ,các ngành, nhiều đơn vị tham gia hỗ trợ mới được. Hiểu ko?:eek::eek:

.................:p

Mong đk nó rờ tới :(
Hok có $ nó rờ làm lg :(

không biết có gặp vấn đề gì không. mà mấy đứa bạn mình vẫn giao dịch bình thường.

đợi nó sờ đến thì bạn lo giấy tờ rồi giải quyết cũng chả sao. ban đầu phải kiếm tiền trước đã, có tiền rồi mới lo đến những chuyện khác. kinh nghiệm của mình là nên mua tên miền quốc tế chứ đừng đụng đến tên miền VN. mệt lắm :D khách mình dính nhiều rồi nên biết
Thế nên thuê sever nước ngoài hay vietnam. Tại đối tượng khách hàng của mình thuộc VN thôi.

Thế nên thuê sever nước ngoài hay vietnam. Tại đối tượng khách hàng của mình thuộc VN thôi.
Hiện tại chưa đứt cáp thì cứ tên miền nước ngoài, server nước ngoài. Có biến thì tắt server đi ngủ

Mình rút tiền về trước giờ ko bị hỏi gì cả

Còn mấy dịch vụ kinh doanh thì mình từng dc xem sao kê bank của 1 Ex có BH trong forum , chỉ 1 tháng gần 2 tỉ vnđ, ngân hàng thì chắc ko hỏi gì nhưng có giấy gọi của C50 cũng có lên ngồi uống trà rồi dc về, chưa thấy có hình phạt hay cảnh cáo gì, còn tại sao dc về thì ... tự hiểu:oops:

Mình rút tiền về trước giờ ko bị hỏi gì cả

Còn mấy dịch vụ kinh doanh thì mình từng dc xem sao kê bank của 1 Ex có BH trong forum , chỉ 1 tháng gần 2 tỉ vnđ, ngân hàng thì chắc ko hỏi gì nhưng có giấy gọi của C50 cũng có lên ngồi uống trà rồi dc về, chưa thấy có hình phạt hay cảnh cáo gì, còn tại sao dc về thì ... tự hiểu:oops:
:D:D cơ bản là khoản tự hiểu đó tầm nhiêu :p:p

làm web mà ko đăng ký thì bị sờ gáy thôi

Announcements

Forum statistics

Threads
418,675
170,773
Latest member
phantuanvu

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week