Ask ○○○ Hỏi & Đáp ○○○ Thắc mắc về PTC dành cho newbie

datdonghun

Hero
Verified
Reactions
1,588
MR
0.000
Insuree Balance
0
:p TOPIC hỗ trợ những thắc mắc của các bạn mới vào thế giới PTC muôn màu muôn vẻ :p

;) Bạn hỏi và chúng tôi trả lời ;)

:) CHIA SẼ LÀ THÀNH CÔNG :)

.....​

Last edited:
AVG= Tổng click/ tổng ref
không chính xác nhé
AVG là chỉ số trung bình , đối với từng ref thì chỉ số avg tính bằng công thức tổng click của ref đó / tổng số ngày thuê nó đến hiện tại
tức là bạn thuê thằng ref đó từ hôm qua , nếu nó click dc 4 cái thì avg = 4/2 = 2
bạn thuê nó từ tuần trước , nó click được 7 cái thì avg = 7/7 = 1

còn số avg trung bình tính theo ngày thì lấy tổng click của ref trong ngày / tổng số ref bạn có
ví dụ hôm nay nó click dc 50 cái mà ref bạn có 100 thằng thì avg = 50/100 = 0.5

số AVG là để so sánh với số BEP tức là điểm hòa vốn , nếu cao hơn số bep thi bạn lời còn thấp hơn thì lỗ.

số BEP tính bằng công thức : (giá thuê ref/giá trị 1 click từ ref)x30 ngày
ví dụ Standard Probux thì BEP phải là : (0.2/0.005)30 = 1.33

Khi đó số AVG mà thấp hơn 1.33 thì lỗ

Upvote 0
không chính xác nhé
AVG là chỉ số trung bình , đối với từng ref thì chỉ số avg tính bằng công thức tổng click của ref đó / tổng số ngày thuê nó đến hiện tại
tức là bạn thuê thằng ref đó từ hôm qua , nếu nó click dc 4 cái thì avg = 4/2 = 2
bạn thuê nó từ tuần trước , nó click được 7 cái thì avg = 7/7 = 1

còn số avg trung bình tính theo ngày thì lấy tổng click của ref trong ngày / tổng số ref bạn có
ví dụ hôm nay nó click dc 50 cái mà ref bạn có 100 thằng thì avg = 50/100 = 0.5

số AVG là để so sánh với số BEP tức là điểm hòa vốn , nếu cao hơn số bep thi bạn lời còn thấp hơn thì lỗ.

số BEP tính bằng công thức : (giá thuê ref/giá trị 1 click từ ref)x30 ngày
ví dụ Standard Probux thì BEP phải là : (0.2/0.005)30 = 1.33

Khi đó số AVG mà thấp hơn 1.33 thì lỗ

AVG không Bằng tổng số click/ tổng số ref à =)) anh đùa em chăng

Upvote 0
cho em hỏi bật autopay rồi thì tới tháng nó tự gia hạn cho r ref ak

Upvote 0
Đang kiếm site nào MỚI , PAY ĐỀU và MIN PAY THẤP Ae ai biết thì chỉ giáo :)

Upvote 0
Mấy bác cho em hỏi là khi nào Probux mới ban vậy ạ ? khi mình cashout nó mới ban hay là nó ban ngay khi mình vi phạm điều luật của nó vậy ạ ?? Tiện thể cho em hỏi luôn là ở trong nhà đang dùng acc chính thì mạng bị mất rồi sau đó nó có lại vs IP khác IP ban đầu, mình log vào acc phụ click thì acc có bị ban ko vậy ạ ???

Upvote 0
Phát hiện cái bằng ass =)) dịch tiếng việt là PHÁT HIỆN BẰNG NIỀM TIN
vụ này hên xui à
nếu mà canh rút 1 lần thì bị ban là cái chắc
vì site nó trả nhiều tiền quá nên nó không nhớ tên chứ mà gom 1 lần vào thì chưa chắc là thoát
thử trả tiền cho 1 mail phụ đi là biết, nó hiện mail chính lên đó ku

Upvote 0
AVG không Bằng tổng số click/ tổng số ref à =)) anh đùa em chăng
a đã nói là không chính xác cơ mà
nó có 2 cách tính AVG
em đọc kỹ lại cái phần a nói đi cho hiểu @,@

Upvote 0
cho em hỏi bật autopay rồi thì tới tháng nó tự gia hạn cho r ref ak
nếu k bật thì nó sẽ trừ dần mỗi ngày dù ref có click hay không
nếu bật thì nó sẽ tự động gia hạn cho thằng ref đó thêm 1 ngày , trừ tiền vào tài khoản theo ngày

Upvote 0
Mấy bác cho em hỏi là khi nào Probux mới ban vậy ạ ? khi mình cashout nó mới ban hay là nó ban ngay khi mình vi phạm điều luật của nó vậy ạ ?? Tiện thể cho em hỏi luôn là ở trong nhà đang dùng acc chính thì mạng bị mất rồi sau đó nó có lại vs IP khác IP ban đầu, mình log vào acc phụ click thì acc có bị ban ko vậy ạ ???
nếu chạy tools thì ban khi cash, như vậy là nó sẽ lợi được kha khá và còn làm mình tức nữa :p
1 acc không được click ads khác IP trong vòng 24 tiếng , log vào IP khác chỉ để xem thì được
như trường hợp của bạn thì 1 là bỏ acc chính đi , 2 là bỏ acc phụ đi

Upvote 0
Cần mấy bạn tư vấn mình ông Neobux .Tình hình là ảnh trên là số Click của Dref ,ảnh dưới là Thu nhập của mình từ Dref (theo mình biết là như vậy).sao nó trớt quớt:confused:

Cảm ơn mấy bạn.

Upvote 0
mình không chơi neobux nên không rõ lắm nhưng cả 2 bảng của bạn không có bảng nào là hiển thị thu nhập $ hết :D
bảng ở trên là tổng cộng số click của ref đã click còn bảng ở dưới là chỉ show số click mà được tính tiền cho bạn
Cần mấy bạn tư vấn mình ông Neobux .Tình hình là ảnh trên là số Click của Dref ,ảnh dưới là Thu nhập của mình từ Dref (theo mình biết là như vậy).sao nó trớt quớt:confused:

Cảm ơn mấy bạn.

Upvote 0
mình không chơi neobux nên không rõ lắm nhưng cả 2 bảng của bạn không có bảng nào là hiển thị thu nhập $ hết :D
bảng ở trên là tổng cộng số click của ref đã click còn bảng ở dưới là chỉ show số click mà được tính tiền cho bạn
Thank bạn....nghe nói bạn bị ban acc site PTCstudio sao bị ban vậy ?

Upvote 0
Neobux nếu click = a1tool thì upline không được tiền nhé nên phần "credited click" = 0 là đúng nhé

Upvote 0
Neobux nếu click = a1tool thì upline không được tiền nhé nên phần "credited click" = 0 là đúng nhé
Vậy ý bạn là mình đã biết số phận "lên đường" của acc ref mình trước phải ko?:D

Upvote 0
Thank bạn....nghe nói bạn bị ban acc site PTCstudio sao bị ban vậy ?
ptcsolution. tại vì mình up site đó xong pp mình bị limit nên nó hold cái giao dịch đó lại , thằng ptcsolu nó ban luôn k nói năng gì, mình gửi thử chửi nhau với nó nhưng nó chửi lại mình nên thôi , bỏ luôn :D

Upvote 0
cho tớ hỏi kinh nghiệm xem trang buxhost hoặc aurora nào còn pay ko nhỉ :D

Upvote 0
cho tớ hỏi kinh nghiệm xem trang buxhost hoặc aurora nào còn pay ko nhỉ :D

1/ Xem proof of payment của site:
khi xem proof thì chọn tầm 10 cái ra xem kỹ phần múi giờ trong proof, xem có proof nào có ngôn ngữ khác tiếng anh, cùng 1 nguồn pay tiền. Nhưng cũng có 1 số site fake proof :D
2/ Gõ theo cú pháp "Tên site _Khoảng trống_ scam" gửi đến Google. Sau đo đọc các bài viết trong top 10 xem có bài nào nói nó scam ko rồi tự mình PHÁN nhé :D

Upvote 0
1/ Xem proof of payment của site:
khi xem proof thì chọn tầm 10 cái ra xem kỹ phần múi giờ trong proof, xem có proof nào có ngôn ngữ khác tiếng anh, cùng 1 nguồn pay tiền. Nhưng cũng có 1 số site fake proof :D
2/ Gõ theo cú pháp "Tên site _Khoảng trống_ scam" gửi đến Google. Sau đo đọc các bài viết trong top 10 xem có bài nào nói nó scam ko rồi tự mình PHÁN nhé :D
vậy còn cái số member online với số $ đã paid có ý nghĩa j ko ạ? ví dụ số member online khoảng <20 thì có đc gọi là scam ko nhỉ :D
ví dụ site này
http://www.jfbux.com/
bạn thử phân tích mẫu đc ko :D

Upvote 0
vậy còn cái số member online với số $ đã paid có ý nghĩa j ko ạ? ví dụ số member online khoảng <20 thì có đc gọi là scam ko nhỉ :D
Nếu số thành viên ít. Thì member online không đánh giá đc cậu :D và member online đều có thể để bấy nhiêu tùy vào admin nó chỉnh thôi cậu à.

Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,645
170,744
Latest member
hiroot

Most viewed of week

Most viewed of week

Back