Ask ○○○ Hỏi & Đáp ○○○ Thắc mắc về PTC dành cho newbie

cần tiền + PC + 30phút online mỗi ngày + theo pro để tích exp thôi :D
Tiền là bao nhiêu vậy bác ?
PC em k có có lap thôi :3
30ponline mỗi ngày thì đơn giản ạ
Bác pro chỉ giáo em lun vs được hơm :(

Upvote 0
Các pro ai giúp em cách đánh giá một site như thế nào được gọi là uy tín , tin tưởng được không ạ,(dù chỉ là mang tính tương đối thôi). Xin cảm ơn :oops::oops::oops::oops::oops::oops:

Upvote 0
Các pro ai giúp em cách đánh giá một site như thế nào được gọi là uy tín , tin tưởng được không ạ,(dù chỉ là mang tính tương đối thôi). Xin cảm ơn :oops::oops::oops::oops::oops::oops:
mình chỉ chơi free nên theo kinh nghiệm non trẻ của mình thì giá cick mỗi ads phải thấp, dưới 0,01$ (số lượng cũng <10 mỗi ngày).

Upvote 0
mình chỉ chơi free nên theo kinh nghiệm non trẻ của mình thì giá cick mỗi ads phải thấp, dưới 0,01$ (số lượng cũng <10 mỗi ngày).
Uh, site PTC truyền thống thuần chất thì thế, ad có giá trị tối đa là $0.01 và ngày thường chỉ kiếm được nhiều lắm là $0.1 thôi, những site như vậy hoặc giá trị ad thấp hơn nữa thì độ tin cậy cũng khá, vào khoảng 60%-80%, những site có giá trị ad cao hơn thì độ nguy hiểm cũng cao hơn.
Ngoài ra, còn có mấy site như Paidverts, Digadz, Clickadpay, ... mấy site dạng này không thuần chất PTC thì khó mà đánh giá theo quy chuẩn trên được. Để đánh giá được mấy site này thì người ta thường chỉ có cách chơi thử thì mới biết độ tin cậy đến đâu, hoặc như Paidverts thu hút được nhiều người đầu tư mạnh ngay từ đầu đa phần là nhờ vào uy tín của admin có được từ những site trước, rồi cả việc nó có thiết kế rất tốt, nhìn vào đã cho cảm giác đáng tin cậy và có khả năng hoạt động lâu dài vì điều đơn giản nhất là đâu có ai đi đầu tư vào làm một site tốn cả đống tiền rồi thu lợi chưa bao nhiêu đã bỏ chạy.^^.
Còn cách đánh giá chung nhất mà mình hay thấy đó là kiểm tra thông tin admin và thông tin site mấy thứ này mình cũng không rành nên chẳng bao giờ check, như: tên miền, các loại đăng ký gì đó, ... hình như có kiểm tra cả bản quyền thiết kế nữa thì phải. Và theo mình thấy thì các site nào có đầu tư mạnh vào mấy cái đó thì có vẻ là độ đáng tin cũng cao hơn mấy site đầu tư ít.

Upvote 0
Tiền là bao nhiêu vậy bác ?
PC em k có có lap thôi :3
30ponline mỗi ngày thì đơn giản ạ
Bác pro chỉ giáo em lun vs được hơm :(
tiền nhìu nhất có thể, vốn càng lớn chơi ptc lãi càng nhanh và tỉ lệ ngịch với khả năng ăn cam ( nếu chọn đúng site chơi )
còn thím thắc mắc jì cứ post hết lên đây là được rồi :p

ít nhất là xem tâm huyết admin trước, như mã nguồn site, skin tự design hay mua, có bảo mật ssl chưa v...v.... mấy cái này là cơ bản nhất, site ko có mấy cái này thì cứ bỏ qua ko cần xem tiếp :p

Upvote 0
Uh, site PTC truyền thống thuần chất thì thế, ad có giá trị tối đa là $0.01 và ngày thường chỉ kiếm được nhiều lắm là $0.1 thôi, những site như vậy hoặc giá trị ad thấp hơn nữa thì độ tin cậy cũng khá, vào khoảng 60%-80%, những site có giá trị ad cao hơn thì độ nguy hiểm cũng cao hơn.
Ngoài ra, còn có mấy site như Paidverts, Digadz, Clickadpay, ... mấy site dạng này không thuần chất PTC thì khó mà đánh giá theo quy chuẩn trên được. Để đánh giá được mấy site này thì người ta thường chỉ có cách chơi thử thì mới biết độ tin cậy đến đâu, hoặc như Paidverts thu hút được nhiều người đầu tư mạnh ngay từ đầu đa phần là nhờ vào uy tín của admin có được từ những site trước, rồi cả việc nó có thiết kế rất tốt, nhìn vào đã cho cảm giác đáng tin cậy và có khả năng hoạt động lâu dài vì điều đơn giản nhất là đâu có ai đi đầu tư vào làm một site tốn cả đống tiền rồi thu lợi chưa bao nhiêu đã bỏ chạy.^^.
Còn cách đánh giá chung nhất mà mình hay thấy đó là kiểm tra thông tin admin và thông tin site mấy thứ này mình cũng không rành nên chẳng bao giờ check, như: tên miền, các loại đăng ký gì đó, ... hình như có kiểm tra cả bản quyền thiết kế nữa thì phải. Và theo mình thấy thì các site nào có đầu tư mạnh vào mấy cái đó thì có vẻ là độ đáng tin cũng cao hơn mấy site đầu tư ít.
Mấy bác cho hỏi admin trang trafficmonsoon là trùm lừa đảo có tiếng mà site vẫn hút nhiều người chơi. Em chưa nói đến mấy cái về sau như giá click, thanh toán..., vì tên tuổi admin có trước mấy cái đó.

Upvote 0
Mấy bác cho hỏi admin trang trafficmonsoon là trùm lừa đảo có tiếng mà site vẫn hút nhiều người chơi. Em chưa nói đến mấy cái về sau như giá click, thanh toán..., vì tên tuổi admin có trước mấy cái đó.
thì tại nó vẫn paid trong time đầu + nhìu người ko biết nên cứ tếp tục chơi, B đoán zậy ^^

Upvote 0
Mình thấy nó thu hút là vì nó được PR rất là rộng nha, tới giờ mà vẫn thấy mấy cái quảng cáo về nó đầy nhan nhản luôn, lại nói nó cho chơi free nữa nên lúc đầu nhiều người thận trọng cũng check free thấy nó paid thì đầu tư vào, rồi lan truyền quảng bá cho nó, và thế là nó nổi tiếng, nổi tiếng rồi, nó có nhiều khoản đầu tư rồi thì nó scam. :) Như bây giờ nó scam rồi nè, trong khi có cả đống topic cảnh báo nó scam rồi mà có mấy ai chịu đọc đâu bạn, cứ thấy quảng cáo hay là nhào vào ngay thôi. Vậy bạn cũng hiểu rồi đó, cảnh báo site scam rồi còn không đọc cứ mãi lao đầu vào thì liệu có mấy ai nghĩ tới việc check admin?!

Upvote 0
Mấy bác cho hỏi mình mới đầu tư vào digadz ít $ mà sao add value nó ra hàng ngày thấp quá vậy , và hiện tại thì nên đầu tư vào site nào , mình cảm thấy khá hoang mang vì tham khảo site nào cũng cho lãi cao ...( như digadz )

Upvote 0
theo kinh nghiêm của em thì những site kiểu bux là hiyp đội lốt ptc . tính ra trừ neobux nhưng neobux lại scam ngầm.site kiểu bux thì ko nên dính vào nhiều. chơi nóng hổi thôi. còn lại em ko biết gì thêm

Upvote 0
chào các bác ! các bác cho e hỏi chút xíu về site clixten.info ạ. e thấy site này ra từ 2012. 3 năm hoạt động chắc cũng uy tín. nhưng tại sao em ko thấy mem VN nào chơi site này, chắc phải có uẩn khúc nào đó :) =..= rất mong được hầu hạ các bác có kinh nghiệm đi trước ạ :):):)

Upvote 0
chào các bác ! các bác cho e hỏi chút xíu về site clixten.info ạ. e thấy site này ra từ 2012. 3 năm hoạt động chắc cũng uy tín. nhưng tại sao em ko thấy mem VN nào chơi site này, chắc phải có uẩn khúc nào đó :) =..= rất mong được hầu hạ các bác có kinh nghiệm đi trước ạ :):):)
cũng dành chút thời gian đi tìm hiêu cho thím, wa các hoạt động trong và bên ngoài forum B xem thì admin khá tâm huyết và vẫn hoạt động

có rất ít thông tin về site này, B cũng ko chắc nữa, chỉ có cái admin nói site có 360k memb mà khi post bài thông báo đã 3 ngày mà ko tới 30 comment, nếu thím chiến site này thì cẩn thận nhá, ko hẳn là nó scam nhưng có thể ko có lợi nhuận đâu

Upvote 0
vâng may quá dc hầu hạ bác B :v thanks bác nhiều :)) e muốn kiếm thêm site uy tín để đầu tư. ngắm thấy site này lâu đời như ojooo mà lạ cái chả thấy mem VN chơi :D

Upvote 0

Announcements

Forum statistics

Threads
420,799
172,873
Latest member
FrankOcean

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week