Hỏi Cao Thủ Về C# !

HPT

Junior
Reactions
73
MR
0.000
Chào các bác, em cũng mới tự học C# thôi, em cũng học được biến, kiểu dữ liệu, cấu trúc rẽ nhánh, vòng lặp, class, mảng, ... và một vài thứ linh tinh nữa rồi. Giờ em muốn bắt đầu viết Tool thì nên bắt đầu từ đâu hả các bác :( Em chưa biết tạo giao diện người dùng (User interface) và làm sao để các nút trên phần mình viết liên kết được với Code mình viết :( Em tìm trên mạng thấy ít hướng dẫn về phần này quá :( Đa số chỉ hướng dẫn về C# cơ bản :(

Chào các bác, em cũng mới tự học C# thôi, em cũng học được biến, kiểu dữ liệu, cấu trúc rẽ nhánh, vòng lặp, class, mảng, ... và một vài thứ linh tinh nữa rồi. Giờ em muốn bắt đầu viết Tool thì nên bắt đầu từ đâu hả các bác :( Em chưa biết tạo giao diện người dùng (User interface) và làm sao để các nút trên phần mình viết liên kết được với Code mình viết :( Em tìm trên mạng thấy ít hướng dẫn về phần này quá :( Đa số chỉ hướng dẫn về C# cơ bản :(
Lúc tạo project thay vì cậu chọn Console Application thì cậu hãy chọn Windows Form Application, nhấn OK tạo Project thì chỉ cần F5 là cậu đã có 1 phần mềm đầu tay rồi, tất nhiên form sẽ trống.

Nhìn sang bên tay trái sẽ có khung thiết kế, cậu kéo thả các control vào form, double click vào control đó và viết code thôi.

// Trên YTB dạng này cả đống mà

user interface thì có gì đâu mà cao thủ :confused: trong c# phần này toàn kéo thả trong 1 nốt nhạc :D

Announcements

Forum statistics

Threads
418,758
170,845
Latest member
thienhoang99x
Back
Top Bottom