• Chào Guest,

Hãy cùng mọi người hướng đến một cộng đồng MMO ngày càng trong sạch. MMO4ME.com sẽ là nơi tập trung tất cả những thông tin uy tín cũng như lừa đảo (SCAM) của bất kì cá nhân nào. (Đọc chi tiết!)

Chương trình khởi động:
    Thưởng 1.5 MR ngay khi bạn tạo yêu cầu mới cho bất kì cá nhân nào và được duyệt thành công. Chi tiết các bạn có thể xem thêm tại đây.

Request Hỏi cách truy cập vào ổ đĩa máy ảo VMware từ máy thật

HdHung

Newbie
Reactions
1
MR
0.013
Mấy bác cho em hỏi làm thế nào mà khi đang ở máy thật có thể truy cập vào một file ở máy ảo nhỉ, kiểu như nối mạng lan giữa hay ấy. Em cám ơn

tớ tìm rồi mà đa số là của phiên bản cũ vmware, tớ làm theo mà không được nên mới mạo muội lập topic này, bạn giúp tớ đc k

Share từ máy thật sang ảo thỉ dễ rồi.
còn ngược lại thì mình k biết.
với ký tự thì copy luôn. còn với file thì sài teamview đi
cùng 1 mạng nó chạy max lắm. nhanh hơn share nữa

ý tớ là muốn truy suất vào luôn ấy. Ví dụ như trong vmware có 1 file nhạc, tớ muốn mở file nhạc đó từ máy thật, hóng cao nhân vào giúp em vs ạ

Ah tìm được và thành công rồi nè. làm thử coi

Sử dụng dữ liệu máy ảo trên máy thật

Với cách này, bạn sẽ “rinh” được toàn bộ dữ liệu của máy ảo về máy thật dưới dạng một ổ đĩa trong My Computer. Bạn cần phải tắt máy ảo trước khi thực hiện, rồi vào menu File > Map or Disconnect Virtual Disks. Trong cửa sổ Map Virtual Disk, bạn nhấn Browse và tìm chọn file định dạng VMDK của máy ảo (thường nằm trong thư mục My Documents\Virtual Machines\). Khung Volume hiển thị các phân vùng có trên máy ảo kèm theo dung lượng cụ thể, bạn nhấn chọn phân vùng cần mang về máy thật rồi nhấn OK.

Ngoài ra, nếu muốn thiết lập thuộc tính “chỉ đọc” cho các dữ liệu trên, bạn đánh dấu vào ô Open file in read-only mode (recommended).

Vào My Computer của máy thật, bạn sẽ thấy có thêm ổ đĩa với dung lượng bằng với phân vùng trên máy ảo, chứa toàn bộ dữ liệu có trên máy ảo.

Để có thể sử dụng lại máy ảo, bạn cần phải lấy ổ đĩa ảo ra khỏi máy thật bằng cách: vào menu File > Map or Disconnect Virtual Disks > nhấn Disconnect (hoặc nhấn phải lên ổ đĩa ảo và chọn Disconnect Virtual Disk).

bác thớt cài vmware tool là có thể copy qua lại nhé, còn không thích nữa thì share phân quyền máy ảo, máy thật truy cập vào.

cậu ơi, pm đó để tạo ổ đĩa ảo mà
Open VMDK File

VMDK file is created by VMWare software. To open VMDK file, please follow the steps,

• Run PowerISO.

• Click the "Open" button on toolbar or choose "File > Open" menu to open vmdk file.

• If there are more than one partition in the vmdk file, PowerISO will list all partitions, you need select a partition from the list to continue. Only one partition can be opened at a time.

• Click the "Extract" button on toolbar to open "Extract vmdk file" dialog.

• Choose the destination directory for extraction.

• If you want to extract all files, you should select "All files" option.

• Click the "OK" button to start extracting. If you want to extract another partition in the vmdk file, you need open the vmdk file again, and select the partition desired.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,994
171,046
Latest member
thesobernight
Back
Top Bottom