[ Hỏi ] Cách phát lại wifi khi thu trộm được

Người nông dân thì phải xoay xở thui bác ah , chứ nếu nhà lão cho mắc chung thì em cũng mắc rồi , mỗi nhà 1 nửa thì đáng mấy đâu :(
xem có cáp viettel ko, 200k/tháng 12mbps

Mình cũng tính bắt mạng cáp quang Viettel. Các vị ấy bảo đóng trước sáu tháng, hàng tháng đóng 175k. Đến tháng thứ 6 mới bắt đầu trừ tiền. Khổ ghê luôn... ;)
Giờ ngồi bắt wifi của hàng xóm... :p Chắc hôm nào gửi cái card điện thoại như cám ơn bác ấy. :p

nhân tiện có bác này hỏi, em cũng xin ké vấn đề của em, lâu lắm mà em vẫn chưa tìm ra cách nào, em cũng ngu cái vụ mạng mẽo này lắm, biết gì các bác cứ nói đừng ném đá em nhé.
Em nối mạng và để 1 modem wifi tplink 841N trên tầng 2 phòng mình, nhưng xuống phòng khách ở tầng 1 thì bắt kém, có lúc ko đc. Em có thêm con tplink 740N nữa, em cài nó làm repeater để xài bên dưới phòng khách cho tiện, mạng ok rồi nhưng lúc đc lúc ko, vị trí con repeater kia thì em cũng đặt khá thuận lợi để thu sóng con bên trên tầng 2, vì ở vị trí đó điện thoại em vẫn xài đc mà. Mạng chập chờn em bật tắt nút on/off thì lại đc nhưng khi nhà mất điện thì phải cài đặt lại con repeater hoàn toàn thì mới có mạng, như vậy hoài khó chịu. Em ko hiểu vấn đề là ở đâu và có khắc phục được ko, các bao cao tay chỉ giùm em với ạ. Thanks các bác nhiều.

e trọ dùng wifi thằng chủ trọ đây dm trên tầng wifi như cc mà tháng vẫn mất 70k cho ml nó hôm tg nó free ai dè nó đòi cùng tiền nhà :))

nhân tiện có bác này hỏi, em cũng xin ké vấn đề của em, lâu lắm mà em vẫn chưa tìm ra cách nào, em cũng ngu cái vụ mạng mẽo này lắm, biết gì các bác cứ nói đừng ném đá em nhé.
Em nối mạng và để 1 modem wifi tplink 841N trên tầng 2 phòng mình, nhưng xuống phòng khách ở tầng 1 thì bắt kém, có lúc ko đc. Em có thêm con tplink 740N nữa, em cài nó làm repeater để xài bên dưới phòng khách cho tiện, mạng ok rồi nhưng lúc đc lúc ko, vị trí con repeater kia thì em cũng đặt khá thuận lợi để thu sóng con bên trên tầng 2, vì ở vị trí đó điện thoại em vẫn xài đc mà. Mạng chập chờn em bật tắt nút on/off thì lại đc nhưng khi nhà mất điện thì phải cài đặt lại con repeater hoàn toàn thì mới có mạng, như vậy hoài khó chịu. Em ko hiểu vấn đề là ở đâu và có khắc phục được ko, các bao cao tay chỉ giùm em với ạ. Thanks các bác nhiều.

chỉ cần lưu lại cấu hình (backup), sau này khôi phục lại chỉ trong vài phút :rolleyes::rolleyes::rolleyes:

chỉ cần lưu lại cấu hình (backup), sau này khôi phục lại chỉ trong vài phút :rolleyes::rolleyes::rolleyes:
cụ thể như nào bác? cấu hình con repeater lúc cài đặt á?

ngại khó, ngại khổ thì thôi khỏi mợ đi. Lắp mạng xài cho lẹ

ngại khó, ngại khổ thì thôi khỏi mợ đi. Lắp mạng xài cho lẹ

Mấy thánh offer thì nhà giàu rùi , lắp mạng bây h bét cũng hơn 1 củ , đối với người nông dân 1 củ là cả vấn đề đó bác . Mấy bác ngày kiếm vài trăm $$ thì nhìn 1 củ nó ko là gì cả :)

đ m, mình biết pass wifi .
P/S : pass ko xin đc rồi nhà có con gái bla bla.
Chả hiểu

Em viết rõ thế còn gì bác :v , ý em đơn giản là muốn kéo mạng nhà hàng xóm nhưng nhà nó ko cho , mắc dù em biết pass wifi nhưng khoảng cách xa quá nên đang tìm cách thu lại wifi đó rùi phát ở trong nhà mình

Lúc sang hỏi chẳng nhẽ em lại bảo là tôi biết pass nhà ông đó , ông có chịu cho tôi kéo dây xài chung ko :3 , nó lại chẳng thông nát ass em

Chi phí đóng trước là tầm 1tr2 bác ơi :3 , cộng thêm mỗi tháng 192k nữa :(
ủa, chổ mình chỉ đóng trước 3 tháng (sau này nó free 3 tháng 13-14-15) còn cho cục wifi :v

Announcements

Forum statistics

Threads
421,001
173,063
Latest member
huyphuc23k

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week

Back