Hỏi cách để làm tai nghe phát âm thanh to hơn

hanhyes

Hero
Reactions
1,915
MR
0.018
Chào các bác,

Em có thắc mắc khi cắm tai nghe vào máy tính thì nghe lại to hơn cắm tai nghe vào điện toại hay máy nghe nhạc.
Có cách nào để cắm tai nghe vào điện thoại mà âm thanh to như khi cắm vào máy tính không

e thấy chắc là do máy tính nó to chứ ko phải do dt nó nhỏ đâu bác :). chắc do nguồn pin + điện của mt nó dồi dào hơn :D

Upvote 0
Máy tính công suất lớn hơn mà cậu! ;)) Mà có phần mềm tăng âm lượng cho đt đó!

Upvote 0
Phần mềm gì thế bác :D

- - - Updated - - -

Em thấy ra 1 cái quán net mà tai nghe của nó to kinh khủng luôn. Không biết có phải do cái tai nghe không hay nó chỉnh output ra hay nó config gì trên main :(

Upvote 0
Phần mềm gì thế bác :D
Cậu search google đi, thiếu gì! Mình có đọc qua nhưng ko cần thiết nên ko xài!;))

Upvote 0
Thường các điện thoại TQ nó có cái phần chỉnh sang Treble gì gì đấy quên mất làm to hơn 1 chút :D hoặc có thể do tai nghe mua cái earphone nhỏ xíu tầm 120k là to ngay ^^!

Max

Upvote 0
Thường các điện thoại TQ nó có cái phần chỉnh sang Treble gì gì đấy quên mất làm to hơn 1 chút :D hoặc có thể do tai nghe mua cái earphone nhỏ xíu tầm 120k là to ngay ^^!

Max
Nghe mà ko có bass thì chẳng ra cái gì cậu ạ! :D Mà đt giờ mình thấy lắp phone vào là nghe sướng rồi mà! :D

Upvote 0
Mình lúc trước lại có câu hỏi ngược lại :)). Có cái Loa 3 chấm, cắm vào đt thì nghe nhạc bass rất nẩy và phê, nhưng cắm vào laptop thì bass nó lặn đi đâu mất. Nhờ thằng bạn, thì nó bảo vào phần tinh chỉnh âm thanh chỗ control panel . Cuối cùng âm thanh rất ngon, như vũ trường mini vậy :D

Upvote 0
xem điện thoại mình là dòng gì rồi lên goolgle search... thường giờ chỉ có ios với ăn roi mới có phần mềm khuyếch đại âm thanh thôi... còn nếu không xài 2 dòng này thì tốt nhất là đem ra tiệm nó làm cho... :D

Upvote 0

Announcements

Forum statistics

Threads
418,750
170,836
Latest member
hahoang1789

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom