Hình Ảnh 1 Thăm Trung Tâm Khiếm Thị Nhật Hồng (15/01/2014) Của Nhóm MMO4ME Charity

Status
Not open for further replies.

mmome334

Hero
Reactions
1,449
MR
0.316
Insuree Balance
0
A. Đạt (mmome334) kể lại cho anh em MMO4ME về chuyến đi thăm trung tâm khiếm thị Nhật Hồng nha. Đầu tiên nói đến địa điểm tập trung, khác với những lần khác, lần này nhóm tập trung ở chợ Thủ Đức, mọi khi thì mình đi sớm lắm, nhưng hôm nay do ở cũng gần Thủ Đức, nên qua hơi muộn, khi qua tới thì thấy anh chị bubuteam đã có mặt đầy đủ (thiếu anh @tunvit). Khi qua tới thì mọi người ko thấy anh @vicgiap đâu hết, đợi 1 hồi thì ảnh tới,rồi anh ấy đi rút tiền để tí chuẩn bị trao cho trung tâm. Sau khi mọi thứ đã chuẩn bị xong thì bắt đầu xuất phát, anh Giáp dẫn mọi người đi trước và đi lạc đường haha, mình với nhóm của mình đi phía sau, nhưng đi đúng đường, và đợi nhóm ở trung tâm. Sau khi nhóm tới thì bỏ xe vào bãi xe, lên coi các em thi thố văn nghệ, ai cũng hát hay, múa giỏi...... Sau 1 thời gian thì xong màn văn nghệ, thì tới ăn cơm, các em rất giỏi, ăn cơm xong, biết phụ giúp lau chùi, xếp ghế gọn gàng, mà quên kể cái này, tuy các em ko nhìn thấy gì, nhưng từ chỗ biễu diễn văn nghệ xuống cầu thang để đi nhà ăn, xuống rât nhanh, hình như đã thuộc hết cầu thang có mấy bậc. Sau khi ăn xong thì tới phần sinh hoạt với các em, thì rất là vui, rồi tới phần trao quà, chắc là dùng hình ảnh để minh họa quá, tại văn cũng dở nữa hì, nên ko dám kể nhiều.
Sau đây là 1 vài hình ảnh:
- Hình ảnh về trung tâm (trước hết là dợt văn nghệ)

Hình ảnh các em đang ngồi dưới đợi tới lượt mình.

1 em chơi đàn cho các em dợt văn nghệ

2 em này đang chơi organ bài gì đó mình ko biết hì

Hình này là đủ loại nhạc cũ, thấy biểu diễn này khá hay, mình chỉ chụp thôi, chắc phải đợi ai quay post lên xem (người thì gõ trống (bàn), người thì thổi kèn, người thì chơi đàn ghita, người thì lắc cái gì đó ......

Đây là những phần quà !

Các thành viên trong nhóm nói chuyện cùng các em nhỏ

Sau khi ăn cơm xong, mỗi em dc ăn 1 trái chuối.

Chị Tuyền dìu em nó đi tìm vị trí ^^

Lúc sinh hoạt

Sau khi sinh hoạt xong nhóm chụp ảnh ^^

- 1 vài hình ảnh về nhóm

Báo cáo hết ạ hì :p

Quên còn 2 video nhỏ, em sẽ post sau ạ

Last edited by a moderator:
sô bít ( showbiz ) chứ ko phải số bít nhiều em ơi :p
anh ghi sô bít em ko biết hehe, chứ showbiz thì em biết hehe, dạo này ko thấy anh đi với nhóm nữa nè, chắc gần tết anh bận hả ?

1 năm rồi mới quay lại chỗ đó, nên có sự nhầm lẫn, heehhe o_O

1 năm rồi mới quay lại chỗ đó, nên có sự nhầm lẫn, heehhe o_O
chỗ đó thoáng mát, xanh sạch đẹp :D

Cảm động quá hix, các bạn quả là có tấm lòng vàng...

Chắc chắn rồi anh. Tình nguyện là em thích rồi. Cơ mà chưa kiếm được đồng nào nên......:D
làm từ thiện đâu nhất thiết phải có đồng nào, quan trọng là tấm lòng của mình :D

Rất là vui và ý nghĩa :D cảm ơn tất cả mọi người đã cùng nhau chung tay đem đến yêu thương và tiếng cười cho những người không may mắn.

Rất là vui và ý nghĩa :D cảm ơn tất cả mọi người đã cùng nhau chung tay đem đến yêu thương và tiếng cười cho những người không may mắn.
Tụi em phải cám ơn những anh chị bubuteam nhìu :D.

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,833
170,902
Latest member
dungitvn

Most viewed of week

Most discussed of week