Hiện tượng lạ khi chuyển bitcoin qua blockchain Transaction Confirmation Failed

15151364_678208235686872_304931082_n.jpg" alt="15151364_678208235686872_304931082_n.jpg" border="0">
Bác nào gặp lỗi này chưa ạ
2 ngày rồi vẫn pending

Attachments

99.2 KB · Views: 50
Ko phải chỉ blockchain ko đâu, xác nhận bitcoin nó kiểu thế này:
- A gửi 1btc cho B (giao dịch số 1).
- B không đợi đủ 3 cofirmations, nhưng đã thấy tiền trong ví của mình nên gửi cho C (giao dịch số 2).

Các tình huống có thể xảy ra:
- Gd 1 và 2 trả mức phí gửi hợp lý, C nhận được tiền.
- Gd 2 trả phí gửi quá thấp nên ko bao giờ đủ 3 xác nhận => gd 2 không xảy ra. Lúc B vừa gửi C thấy tiền trong ví tăng, nhưng sau đó sẽ bị mất, tiền được hoàn lại ví B vì gd không xảy ra.
- Gd 1 trả phí gửi quá thấp nên ko bao giờ đủ 3 xác nhận => gd 1 không xảy ra. Tiền từ ví C hoàn lại ví của A.
- Gd 1 và 2 đều trả phí gửi thấp: tương tự, tiền trả về ví A.
Nói chung, khi trả phí gửi quá thấp làm không đủ 3 xác nhận, thì tiền sẽ trả về người cuối cùng đủ 3 xác nhận số bit đó.

Như giải thích ở trên thì này lỗ hổng khi gd bitcoin này có thể lợi dụng để lừa đảo (bán bitcoin với phí gửi thấp và nhận tiền, sau đó gd ko đủ 3 xác nhận và bitcoin lại hoàn về ví thằng bán). Nói chung giao dịch bitcoin phải đợi đủ 3 xác nhận, lúc đó mới chắc chắn đã là tiền của mình. Thớt coi chừng thằng kia cố tình đấy, vì khi gửi bitcoin bằng blockchain luôn mặc định phí vừa đủ (khoảng 30 phút là đủ 3 xác nhận). blockchain giao diện mới vẫn chỉnh phí thấp hơn được, nhưng sẽ có câu cảnh báo của blockchain là "Cảnh báo: phí này quá thấp và gần như sẽ không bao giờ đủ 3 xác nhận", bạn đồng ý thì blockchain mới chuyển đi. Nếu thằng đó đọc được câu này mà vẫn chuyển thì khả năng cố tính là cao.

Một từ thôi. Sai

gửi bitcoin đi rồi là không có cách nào lấy lại hã mấy bác :confused::oops::oops::oops::oops::oops:

Gửi đơn lên phường

vừa bị vụ này, ai thông não giùm phát, lúc sáng tiền trong ví , đang vội, nên nhìn thấy có tiền ok lun, chắc lúc đó 0 confirm,
giờ thì tiền trong ví biến mất tiêu, mình đang dùng coinbase. điên não quá :mad:

tớ cũng bị sáng kiểm tra có 3 khoản pending , 1 lúc sau mất tích luôn éo biêt thế nào

ai bị thì cùng bàn bạc cách giải quyết nha

vừa bị vụ này, ai thông não giùm phát, lúc sáng tiền trong ví , đang vội, nên nhìn thấy có tiền ok lun, chắc lúc đó 0 confirm,
giờ thì tiền trong ví biến mất tiêu, mình đang dùng coinbase. điên não quá :mad:
Bác ở đâu mà dùng coinbase dc vậy, sao bữa mình dky dùng coinbase nhưng nó lại bảo ko hỗ trợ cho nước Vietnam

Bác ở đâu mà dùng coinbase dc vậy, sao bữa mình dky dùng coinbase nhưng nó lại bảo ko hỗ trợ cho nước Vietnam
vãi bác coinbase sài cả năm nay có vấn đề gì đâu - chỉ không hỗ trợ mua bán Viêt Nam thôi

vãi bác coinbase sài cả năm nay có vấn đề gì đâu - chỉ không hỗ trợ mua bán Viêt Nam thôi
aa, thì đang nói tới vụ không hỗ trợ mua bán ở Vietnam đc đó mà. Cơ mà Coinbase có ưu điểm gì hơn blockchain ko vậy mà sao lại qua đó trữ btc thế, thấy đa số mọi người trữ ở Blockchain mà

aa, thì đang nói tới vụ không hỗ trợ mua bán ở Vietnam đc đó mà. Cơ mà Coinbase có ưu điểm gì hơn blockchain ko vậy mà sao lại qua đó trữ btc thế, thấy đa số mọi người trữ ở Blockchain mà
dạo này block tính phí kinh quá + delay -- vì nhiều người nhảy vô quá mà :v
Mình xài coinbase trước giờ thấy chả có gì là không hài long cả
khi nào đăng ký ví coinbase thì vào link chữ ký có bài hướng dẫn đó nhé

ủa thím ơi, coinbase mình chỉnh để tăng thời gian auto logout sao nhỉ thím. Em tính chỉnh dài ra một tí :D

ủa thím ơi, coinbase mình chỉnh để tăng thời gian auto logout sao nhỉ thím. Em tính chỉnh dài ra một tí :D
thường nó mặc định bảo mật của site rồi - không chỉnh được đâu

Um, đúng rồi dạo này block tính phí cao và delay lâu quá để hôm nào chuyển qua coinbase dùng thế nào. Trước dky coinbase rồi nhưng thấy nó ko hỗ trợ mua bán cho nước VN, hơn nữa lại thấy nó là 1 sàn giao dịch gần giống như btc-e cho nên ko biết khi rút ra thì nó có charge phí như btc-e hay ko nên thôi. Nếu nó có ưu đu điểm hơn block thì sau này chuyển sang đó dùng vậy, uh mà thấy giá btc bên đó còn cao hơn block nữa

*
Bitcoin bị Pending "Mất Bitcoin trong ví" ???
Là một trong những trường hợp khiến rất nhiều bạn đau đầu và không biến sử lý làm sao. Thì video này sẽ một phần nào giúp các bạn có cách sử lý và đề phòng trường hợp bị Pending. Tránh trường hợp lợi dụng Pending để lừa đảo Bitcoin. Vậy sau khi xem xong video này tất cả anh chị hãy cẩn thận nhé.
-
-
Câu chuyện là thế này. Mình tham gia 1 sân cho nhận hôm qua người đó có chuyển mình 0,21 bit, hôm nay mình nhận đc vào ví dùng được rồi nhưng, tối thằng blockchain gửi 1 email báo giao dịch thất bại, thế là ko biết tiền có vào ví người chuyển cũ hay ko nữa, bực mình. Giờ mình lại đòi lại người kia 0.21 bit, mình nghĩ chắc đòi đc thôi, thấy họ nc có vẻ tử tế.
Vấn đề ở chỗ ko hiểu thằng blockchain này nó bị làm sao???

lần đầu tiên dùng blockchain, nhận bit từ site confirm thấy cũng nhanh, sao mà gửi đi lâu kinh khủng, pending gần 1 ngày rùi. Không biết tối đa pendinh là bao lâu vậy trời

Mình thấy khi giá trị đồng BTC tăng thì blockchian sẽ tính phí cao hơn, và dù đã trả cho blockchain phí cao hơn thì nó vẫn bị delay lâu hơn bình thường rất nhiều.
Thời gian delay mình gặp lâu nhất là tới ngày thứ 3. Hiện tại cũng đang bị mấy cái delay từ hôm qua tới giờ :(.

Tuy nhiên mình vẫn chưa thể qua coinbase, vì 1 số đắn đo là nó ko có API cho auto ở việt nam. và nó ko cho mua bán ở việt nam thì việc người việt nam tích trữ đồng btc trong đó liệu có an toàn trong lâu dài ?

Last edited:
Một từ thôi. Sai
Chuẩn rồi, cái giao dịch 1 chưa hoàn thành thì gửi thế nào được giao dịch 2 -_-

Các bác xem giúp em trường hợp này là bị sao vậy. em mất cả BTC mà k biết vì sao.
Sự việc là em chuyển BTC về ví blockchain có tin nhắn báo về điện thoại là nhận đc BTC rồi , vậy mà vào số dư trên ví không thấy thay đổi gì cả. Em vào xem lịch sử giao dịch thì báo đã nhận và có them dòng đã gửi đúng = số BTC e nhận, trong khi đó e chưa thực hiện lên gửi và thế là mất luôn BTC.
Có bác nào gặp trường hợp hay biết lỗi gì tư vấn giúp em với ạ.
thank ae nhiều !

View attachment 98999
Các bác xem giúp em trường hợp này là bị sao vậy. em mất cả BTC mà k biết vì sao.
Sự việc là em chuyển BTC về ví blockchain có tin nhắn báo về điện thoại là nhận đc BTC rồi , vậy mà vào số dư trên ví không thấy thay đổi gì cả. Em vào xem lịch sử giao dịch thì báo đã nhận và có them dòng đã gửi đúng = số BTC e nhận, trong khi đó e chưa thực hiện lên gửi và thế là mất luôn BTC.
Có bác nào gặp trường hợp hay biết lỗi gì tư vấn giúp em với ạ.
thank ae nhiều !
mình cũng đang bị giống bạn, có ai biết cách nào không ạ

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,883
170,943
Latest member
nguyenngoc01

Most viewed of week

Most discussed of week