Hết NVQS được 2 năm, giờ lại Sĩ quan dự bị -- ai số nhọ hơn mình

phamdoan8x

Senior
Reactions
317
MR
0.186
Đau đầu quá các bạn ơi. Hôm nay mình nhận cuộc gọi từ Phường báo mình có danh sách đi học sĩ quan dự bị,

Năm 2012 mình đi nghĩa vụ quân sự, năm 2014 (18 tháng nghĩa vụ + 5 tháng học tiểu trưởng),

2 năm nay cũng đi làm ngoài + mmo, xe ôm, game thuê đủ kiểu .v.v..

Năm mình đi NVQS lúc đó đã 25t rồi, bây giờ 29 mùa xuân lại đi thêm cái Sĩ quan dự bị nữa thì bao giờ mới ổn định công việc lấy vợ đây?????

Có phải số mình nhọ nhất mmo4me này hay không,

Giờ phải làm thế nào nhỉ các bạn???

bung ô ba ma ra kêu nó rút khỏi danh sách

sĩ cmn quan thẳng tiến, cơ hội ngàn năm có 1 cho thớt đó
tại sao là cơ hội ngàn năm, đây là sĩ quan dự bị bạn ơi

"4 tháng mỗi ngày được 115k cho gia đình, tháng cuối nhận lương Thiếu uý 6 củ, mỗi tháng nhận phụ cấp mấy trăm tiêu trong nhà trường"

Cais quan trọng là bây giờ mình đi thì tầm tháng 7 năm sau về (qua tết mới đi) vậy là bao giờ kiếm được việc, năm nay 29 mùa xuân rồi

"4 tháng mỗi ngày được 115k cho gia đình, tháng cuối nhận lương Thiếu uý 6 củ, mỗi tháng nhận phụ cấp mấy trăm tiêu trong nhà trường"

Cais quan trọng là bây giờ mình đi thì tầm tháng 7 năm sau về (qua tết mới đi) vậy là bao giờ kiếm được việc, năm nay 29 mùa xuân rồi
em tưởng cái này là tự nguyện chứ bác

Chúc mừng thớt nhé năm sau về lấy vk càng trẻ chứ sao. Lấy vk trước giờ tiếc ngẩn người. Cứ chê bạn bè nó ế. Giờ thằng nào cũng vk trẻ.

Tự nguyện với sinh viên vừa ra trường thì hợp lý

Tâm già già 29 cành như mình có giấy gọi hơi đau đầu đó bạn,
bác thử hỏi lại xem sao, em nghĩ cái này mình có quyền từ chối chứ vì mình đã hoàn thành NVQS thì cái này coi như quyền lợi muốn nhận thì nhận còn không muốn thì từ chối

ai bĩu bác ham đăng ký học tiểu đội trưởng chi h than :D

nói chung lương thiếu úy 6 củ như bác nói cũng đã lo một phần nào cho khoản tiền nong rồi, nếu bác có cửa chạy chọt chuyên nghiệp thì e nghĩ bác nhàn hơn việc bôn ba ngoài đời

*** đi,,! ở nhà ngủ cho khoẻ,,,

Ủa mình tưởng đi sĩ quan thì mai mốt về ngon lắm mà thớt, như mình có thằng bạn cũng đi lên từ từ bắt đầu từ nvqs rồi tới sĩ quan, cấp gì ra sao thì mình ko rành chỉ biết giờ nó lấy vợ dc ở nhà công vụ, xe thì đi xe cơ quan, lương ko biết nhiều ko mà 2 vc nó sống rất thoải mái. Mai mốt về sau còn có lương hưu nữa.

Hình như đi bộ đội không phải lo tán gái vì được ở nhà công vụ, xe công vụ và người ta cưới vợ công vụ cho ý? để sau này đẻ ra mấy em thiếu sinh quân ý

Announcements

Forum statistics

Threads
419,513
171,557
Latest member
canhosolapark

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week

Back