Hết NVQS được 2 năm, giờ lại Sĩ quan dự bị -- ai số nhọ hơn mình

ai bĩu bác ham đăng ký học tiểu đội trưởng chi h than :D
Thì mình không trách, học aT' xong mình cũng có cái mác "2 năm tuổi Đảng" ~.~, chỉ thấy số mình nhọ quá

Ủa mình tưởng đi sĩ quan thì mai mốt về ngon lắm mà thớt, như mình có thằng bạn cũng đi lên từ từ bắt đầu từ nvqs rồi tới sĩ quan, cấp gì ra sao thì mình ko rành chỉ biết giờ nó lấy vợ dc ở nhà công vụ, xe thì đi xe cơ quan, lương ko biết nhiều ko mà 2 vc nó sống rất thoải mái. Mai mốt về sau còn có lương hưu nữa.
Kia là Sĩ Quan hoặc Quân nhân chuyên nghiệp có ngành nghề được biên chế di làm hẳn hoi, học hết 2 năm - 5 năm, mình đi là dạng Sĩ Quan dự bị (khi có biến thfi là sĩ quan), Sĩ quan dự bị thì tháng được phụ cấp 3-400k, bảo hiểm y tế và vài thứ đến già, năm đi HL 2 lần, mỗi lần cầm về nhà 6 củ theo mức lương Thiếu uys, cái chính là mình đi học như này thì lại dang dở quá, đến năm 30 mà vẫn chưa đâu vào đâu ......
làm nghĩa vụ thiêng liêng cho tổ quốc. hi sinh tí đi bạn.
Mình hy sinh đi NVQS rồi, giờ thanh niên khác thì chả gọi, cứ phải là mình ...

Bây giờ phải như thế nào các bbanj nhỉ, đi hay không đi, cần một lời phân tích và góp ý kỹ lưỡng

tất cả còn tuỳ vào bản, hãy đi lên phía trước dù chưa thể biết là nó như nào, nhưng hãy chọn 1 con đường cho mình,,, hãy cảm nhận, hãy tính toán, hãy nhìn xa,...

tất cả còn tuỳ vào bản, hãy đi lên phía trước dù chưa thể biết là nó như nào, nhưng hãy chọn 1 con đường cho mình,,, hãy cảm nhận, hãy tính toán, hãy nhìn xa,...

khả năng cocc , vì đa số vào đảng , lí lịch đệp or có cửa mới đc suất học tiểu đoàn trưởng
x. định k ham hố trong đó thì thôi, bị dụ dổ đi học làm j
mà nếu đu đc thì ráng đu
lương cao, việc nhàn , lí lịch tốt dễ hốt vợ thôi ... chỉ khó khăn cái vụ tự do bay nhảy
chúc bác may mắn .. lần sau nhá

Tự nguyện với sinh viên vừa ra trường thì hợp lý

Tâm già già 29 cành như mình có giấy gọi hơi đau đầu đó bạn,
ủa, tuổi này mà vẫn đi sĩ quan dự bị nữa hả bạn @@, mình tưởng nó có giới hạn tuổi chứ

Đau đầu quá các bạn ơi. Hôm nay mình nhận cuộc gọi từ Phường báo mình có danh sách đi học sĩ quan dự bị,

Năm 2012 mình đi nghĩa vụ quân sự, năm 2014 (18 tháng nghĩa vụ + 5 tháng học tiểu trưởng),

2 năm nay cũng đi làm ngoài + mmo, xe ôm, game thuê đủ kiểu .v.v..

Năm mình đi NVQS lúc đó đã 25t rồi, bây giờ 29 mùa xuân lại đi thêm cái Sĩ quan dự bị nữa thì bao giờ mới ổn định công việc lấy vợ đây?????

Có phải số mình nhọ nhất mmo4me này hay không,

Giờ phải làm thế nào nhỉ các bạn???

:p Nay có vụ bắt đi nữa sao . Hồi t nhớ thích đăng ký đi ko thôi mà . Cũng học at => xuất ngũ 3* b phó đây :v Nhưng cũng lếch về .

P/s: Sĩ quan dự bị ăn chơi thôi rồi :D đi học mấy trường dạy quân sự cho SV nữa thì thiếu gì gái :p:p:p

:p Nay có vụ bắt đi nữa sao . Hồi t nhớ thích đăng ký đi ko thôi mà . Cũng học at => xuất ngũ 3* b phó đây :v Nhưng cũng lếch về .

P/s: Sĩ quan dự bị ăn chơi thôi rồi :D đi học mấy trường dạy quân sự cho SV nữa thì thiếu gì gái :p:p:p
Sĩ quan dự bị đi học hơn cả vua ^^ vì đợt học aT thì có học cùng mấy anh dự bị, ai ngờ sắp tới mình lại vô tiếp trường đó

Sĩ quan dự bị đi học hơn cả vua ^^ vì đợt học aT thì có học cùng mấy anh dự bị, ai ngờ sắp tới mình lại vô tiếp trường đó

Vk cứ từ từ mà chọn cho chắc ăn . Trai thanh niên lo ji . Chúc cậu thành công :D

Ủa mình tưởng đi sĩ quan thì mai mốt về ngon lắm mà thớt, như mình có thằng bạn cũng đi lên từ từ bắt đầu từ nvqs rồi tới sĩ quan, cấp gì ra sao thì mình ko rành chỉ biết giờ nó lấy vợ dc ở nhà công vụ, xe thì đi xe cơ quan, lương ko biết nhiều ko mà 2 vc nó sống rất thoải mái. Mai mốt về sau còn có lương hưu nữa.

Nhầm rồi nha thím =.=

đi sĩ quan dự bị trừ trường hợp COCC + vài trăm tr mới được chuyển ngạch sang sĩ quan số của quân đội .

còn bình thường thì kết thúc sĩ quan dự bị thì lại về làm dân thường thôi .

sĩ quan dự bị = nếu chiến tranh sảy ra thì được làm sĩ quan chỉ huy , còn anh em mmo đi thì làm lính quèn .

Nếu chiến tranh ko sảy ra thì tự hiểu :oops:

Chỉ cocc + tiền mới lên cơ sĩ quan thôi, cho nên tốt nhất không nên đi, tốn thời gian.:)

Announcements

Forum statistics

Threads
420,487
172,572
Latest member
dhunivi

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week

Back